ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการสังจองสินค้าราคาพิเศษ กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวี รุ่น RV-006 แล้วนะครับ  (อ่าน 35414 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา

ลีโอน่า (Leona) ผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายเครื่องใช้ไฟฟ้าด้านความบันเทิงภายในบ้าน ขอแนะนำ กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวี (Digital TV Set Top Box) รุ่น RV-006  ใหม่เอี่ยม ที่มีฟังชั่นก์การใช้งานมากกว่ารับสัญญาณดิจิตอลและได้รับรองมาตรฐานจาก กสทช. (มส. 4002) สังเกตสัญลักษณ์ ‘น้องดูดี’ ที่มาการันตีด้วย  Set Top Box นี้ใช้งานร่วมกับเสารับสัญญาดิจิตอลแบบภายนอกทั้งที่เป็นเสาอากาศหนวดกุ้งและก้างปลา ใช้งานง่ายเพียงเสียบสายอากาศเข้ากับตัวเครื่องหน้าจอโทรทัศน์จะแสดงผลการทำงานเป็นภาษาไทย สั่งการและควบคุมการทำงานด้วยรีโมท สามารถค้นหาช่องรายการแบบอัตโนมัติ และรองรับการแสดงผังรายการล่วงหน้าได้ถึง 7 วัน โดยใช้ฟังก์ชั่น EPG นอกจากนี้  VR-006 ยังจัดเต็มกับการรองรับระบบเสียงคุณภาพสูง DTS (Digital Theater System) และดอลบี้ ดิจิตอล (Dolby Digital AC3) รวมทั้งแสดงผลของภาพละเอียดสูงสุด 1080 Full HD  รองรับเสียงและคำบรรยายได้หลายภาษาตามรายการต้นแบบ และตามไฟล์ที่นำมาเปิดจาก USB สามารถเล่นไฟล์มีเดียได้มากมายผ่าน USB ทั้งภาพและเสียง อาทิ  MP3, MPG, MP4, JPEG, AVI, MKV, DIVX, MOV, VOB, FLV DAT และ TS  รวมถึงฟังก์ชั่น PVR เพื่อทำการบันทึกรายการต่าง ๆ ลงใน USB เพื่อเก็บไว้ดูในภายหลัง โดยไม่พลาดรายการโปรดเมื่อไม่มีเวลาชมในเวลาปกติ  หรือแม้แต่จะทำการอัพเกรดซอฟท์แวร์ผ่าน USB ก็สามารถทำได้ และที่สำคัญประหยัดพลังงานไฟฟ้ากับโหมด  Standby  อีกด้วย ทั้งนี้ ภายในชุดกล่องรับสัญญาณฯ จะได้รับ รีโมทคอนโทรล สาย HDMI สาย AV และคู่มือการใช้งานพร้อมใบรับประกัน พร้อมใช้งาน
เชิญมาทดสอบความสามารถของกล่องรับสัญญาณ ดิจิตอลทีวี (Digital TV Set Top Box) รุ่น RV-006 จาก Leona ได้แล้วที่ ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป หรือสอบถามรายละเอียดสินค้าได้ที่ บริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัด โทร. 0-2945-4507-12  หรือ www.leonathai.com  และ  www.facebook.com/leonathai  
สอบถามรายละเอียดข่าวประชาสัมพันธ์เพิ่มเติม   
ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัด  (ลีโอน่า)
โทร. 0-2945-4507-12 ต่อ 554      แฟกซ์ 0-2519-1000      e-mail : pr.leona@yahoo.com  
เว็บไซต์  www.leonathai.com   เฟสบุ๊ค  www.facebook.com/Leonathai  

สินค้าจะเริ่มทะยอยส่ง ตั้งแต่วันพฤหัสที่ 14 พค. เป็นต้นไปครับ

Update ล่าสุด รายชื่อผู้ที่สั่งจอง กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวี รุ่น RV-006 ในราคาของสมาชิกที่จะได้รับส่วนลด 25% จาก ราคาตั้ง 1,690 บ. (= 1,260 บ.) ครับ

รายละเอียดในการชำระเงินและการจัดส่งของ
- ในเขต กรุงเทพฯ ทาง Leona จะมี messenger ทำการไปส่งของให้กับท่าน ตามที่ท่านได้นัดหมายกันไว้ และทำการชำระเงินตอนรับของได้เลยครับ
- ต่างจังหวัด ทาง Leona จะจัดส่งสินค้าให้ทาง EMS โดยไม่คิดค่าจัดส่ง เพียงแต่ท่านโอนเงินเข้า บช. และแจ้งให้กับเจ้าหน้าที่ที่ท่านคุยไว้ แค่นั้นครับ

ผมจะ PM รายละเอียด เจ้าหน้าที่ผู้ติดต่อประสานงาน เบอร์โทร และ e-mail ให้ทุกๆท่านที่ได้จองเครื่อง ได้ทำการติดต่อกันโดยตรงเลยนะครับ

1.คุณหมอทีเจ 2 เครื่อง + คุณชัย สาธุ 1 เครื่อง
2.คุณtsainont (FilmJunkie) 1 เครื่อง
3.คุณ moo.htg 1 เครื่อง (ตจว.)
4.คุณ No Name 2 เครื่อง
5.คุณ แพร่ 1 เครื่อง (ตจว.)
6.คุณ thanakornl 1 เครื่อง
7.คุณ samit 2 เครื่อง
8.คุณ yutty 1 เครื่อง
9.คุณ NoiNoii 2 เครื่อง (ตจว.)
10.คุณ MC39 1 เครื่อง
11.คุณ mai6595 1 เครื่อง (ตจว.)
12.คุณ wat12(คุ้ม) 1 เครื่อง (ตจว.)
13.คุณ nitut 1 เครื่อง (ตจว.)
14.คุณ satang 2 เครื่อง
15.คุณ Mr.Big 1 เครื่อง
16.คุณ wheel13 1 เครื่อง (ตจว.)
17.คุณ phong888_8 2 เครื่อง
18.คุณ silicon 1 เครื่อง
19.คุณ EKR 1 เครื่อง
20.คุณ PCT 1 เครื่อง
21.คุณ iwamac 1 เครื่อง
22.คุณ psit1971 1 เครื่อง
23.คุณ Betterheart 2 เครื่อง
24.คุณ surachai 1 เครื่อง
25.คุณ อนัตตา 1 เครื่อง
26.คุณ สิงห์13 1 ครื่อง
27.คุณ Reactor 1 เครื่อง (ตจว.)
28.คุณ deng 1 เครื่อง
29.คุณ Mr.MAN 1 เครื่อง (ตจว.)
30.คุณ Lukjeab's Daddy 1 เครื่อง
31.คุณ KT 1 เครื่อง
32.คุณ nunes 1 เครื่อง
33.คุณ pathomn 1 เครื่อง
34.คุณ อ๋อง 1 เครื่อง
35.คุณ WATKRUB 2 เครื่อง
36.คุณ Praphol 1 เครื่อง
37.คุณ ลุงเอง อิอิ ฮิ ฮิ คนหน้าตาดี(ซาเหมอ) เว้นวันรถติด 1 เครื่อง
38.คุณ harn 1 เครื่อง (ตจว.)
39.คุณ OLD MAN 1 เครื่อง
40.คุณ MUTE98 1 เครื่อง
41.คุณ Dr.Krit 1 เครื่อง
42.คุณ ต๊อบ 6L6 1 เครื่อง (ตจว.)
43.คุณ Boonthai 1 เครื่อง (ตจว.)
44.คุณ P.K. 1 เครื่อง
45.คุณ pcherd1 1 เครื่อง (ตจว.)
46.คุณ ศิษย์ 1 เครื่อง
47.คุณ คุณหมีน้อย 1 เครื่อง

รบกวนช่วยตรวจสอบความถูกต้องให้ด้วยนะครับ ถ้ามีของท่านใดไม่ถูกต้องช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ผมได้ส่ง PM.แจ้งรายละเอียดการติดต่อให้สมาชิกทุกท่านได้ทราบแล้วนะครับ เวลาประมาณ 21:00 วันอาทิตย์ที่ 11 พค. ถ้าใครที่ยังไม่ได้รับ ก็ช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องบัตรลดของ กสทช. ยังไม่ได้มีการสรุปในรายละเอียด ดังนั้น ตอนนี้ก็ยังไม่มีนโยบายใดๆออกมาจากทาง บ. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม, 2014, 02:18:18 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
อย่างข่าว เช้า สรยุทธ จะอยู่แต่ใน ระบบ analog เท่านั้น ไม่ขึ้นมาที่ digital  , มีเครื่องไหน switch ไปดู analog โดย ไม่ต้อง ถอดสายอากาศ บ้าง ครับ
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ One Man

ว่ากำลังจาถามพอดี  :)ขอบคุณครับ ;) พี่ที่แนะนำ จะได้ไปสอยมาสักตัว สองตัว  c)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ราคาเท่าไหร่ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ คุณเขื่อนดิน

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
ตกลงว่าเราจะได้คูปองจาก กสทช ไปแลกซื้อกล่องหรือเปล่าครับ หรือไม่ได้แล้ว เห็นเงียบๆ ???

ตกลงว่าเราจะได้คูปองจาก กสทช ไปแลกซื้อกล่องหรือเปล่าครับ หรือไม่ได้แล้ว เห็นเงียบๆ ???

เห็นเค้าว่า คูปอง น่าจะส่งมาให้เดือนกรกฏาคมครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
ผมว่าน่าใช้นะครับ ของทั้ง Leona and Aconatic ราคา 1490 บาท เท่ากัน ตัวเครื่องดีกว่าพวกราคาพันต้นๆ แถมยังไม่ digital out ด้วย ผมรอรับคูปองก่อน แล้วจะจัดไป  :cold

ออฟไลน์ No Name

ไปเดินดูตามห้างหลายๆ ตัว แต่ละตัวดูก็องแก็งมากๆ

ตัวนี้ดูจากรูปโหวงเฮ้งดูดี อยากทราบว่ามีวางขายที่ไหนบ้างครับ จะลองซื้อมาใช้ดู

โทรไปถามที่บริษัทบอกสินค้ายังไม่เข้า จะเข้าอาทิตย์หน้า

ส่วนราคาตามรูปที่คุณตู่ลงไว้ 1690 บาทนะครับ ถ้าเป็นรุ่นเล็กกว่านี้จะราคา 1490 บาท

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ดูดีมีสกุลรุนชาติ  น่าซื้อแต่ไม่มีของขาย  คุณตู่อุตส่าห์ลงโฆษณาให้  คนจะซื้อมีแต่ไม่มีของ
ของมาแล้วส่งมาทำราคาพิเศษในเวบหน่อยเป็นไร

• Admin
  • ตู่ นินจา
ดูดีมีสกุลรุนชาติ  น่าซื้อแต่ไม่มีของขาย  คุณตู่อุตส่าห์ลงโฆษณาให้  คนจะซื้อมีแต่ไม่มีของ
ของมาแล้วส่งมาทำราคาพิเศษในเวบหน่อยเป็นไร

เดี๋ยวผมจะติดต่อสอบถามให้นะครับคุณหมอ เรื่องราคาพิเศษสำหรับสมาชิกครับ

งั้นผมประเดิมให้กล่องนึงก่อนเลย  ถ้าดีเดี๋ยวซื้อเพิ่ม
ถ้าเอาเสาสามารถ D1A มาด้วยก็ดีนะ อิ อิ ได้คืบเอาศอก

ผมเอาด้วยกล่องนึงคับ ขอเป็นรุ่น RV-006 ตามรูปที่คุณตู่ลงไว้ครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
ข่าวดีครับ

คุณวิชิต แจ้งมาว่า ราคาของสมาชิกจะลดให้ 25% จาก ราคาตั้ง 1,690 บ. (= 1,267.50 บ.) ครับ

ส่วนสินค้าก็จะเข้ามาอาทิตย์หน้าครับ

ขอแจมด้วย 1 ตัวครับพี่ตู่

ออฟไลน์ 0019

• **

ใช้คูปองจากกสทช.ได้อีกป่าวครับ อิอิ เหลือ 267.50 เองนะนั่น 55   :D

ตัวนี้เล่นไฟล์ mkv ได้ด้วย เครื่องเล่น hdd แย่แน่เลย   :o

ใช้คูปองจากกสทช.ได้อีกป่าวครับ อิอิ เหลือ 267.50 เองนะนั่น 55   :D

ตัวนี้เล่นไฟล์ mkv ได้ด้วย เครื่องเล่น hdd แย่แน่เลย   :o

ถ้าดี งานนี้ซื้อเกิน 1 เครื่องแน่ครับ คูปองเอาไว้ซื้อเครื่องถัดไป อิอิ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
อยากเห็นหลังเครื่องอ่ะครับ พอดีที่คอนโด เป็น cable ผมอาจจะต้อง ต่อ จาก Box เดิมอีกทีครับ เลย งงๆ อยู่ครับ  :D  :D
แล้วสามารถต่อ External HDD format NTFS ได้ และ  Sub Thai ไม่น่ามีปัญหา ใช่มั๊ยครับ  ;D
จะได้ แนะนำเพื่อนที่ทำงานด้วย  ;D  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม, 2014, 04:41:41 PM โดย satang »

ออฟไลน์ NoiNoii

• **
    • น้อยหน่อย
อยากได้ราคาสมาชิก แต่อยู่ต่างจังหวัด  :'(

ออฟไลน์ moo.htg

ขอจอง 1 เครื่องครับ  :yahoo

ออฟไลน์ wheel13

้ถ้าได้ราคาลดที่คุณตู่ว่า ผมขอเพิ่มเป็น 2 กล่องเลยครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
อยากได้ราคาสมาชิก แต่อยู่ต่างจังหวัด  :'(

ถ้าจะนำไปใช้ ตจว. คาดว่า ทาง Leona สามารถจัดส่งได้ครับ

ออฟไลน์ moo.htg

ขอจอง 1 เครื่องครับ  :yahoo

ถ้าจะนำไปใช้ ตจว. คาดว่า ทาง Leona สามารถจัดส่งได้ครับ

อยู่ต่าง จ ว เหมือนกันครับ  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ แพร่

• http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0
 :) ขอแจมด้วย 1 ตัวครับพี่ตู่
ผมอยู่ต่าง จ ว เหมือนกันครับพี่  O0 :clap
ที่ติดต่อ ครับ 

http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0

เพิ่มด้วย ขอ 2 กล่องครับ

ออฟไลน์ thanakornl

• Freshy
ขอ 1 เครื่องครับ   c)

ออฟไลน์ samit

• **

ออฟไลน์ yutty

• **

ออฟไลน์ sranyod

• *
วิธีสั่งจอง ส่งเงิน รับของ ทำอย่างไรครับ และเริ่มเมื่อไร
ขอบคุณมากกๆครับ

ออฟไลน์ NoiNoii

• **
    • น้อยหน่อย

งั้นจอง 1 ตัวครับ

ออฟไลน์ MC39

• **

• Admin
  • ตู่ นินจา
วิธีสั่งจอง ส่งเงิน รับของ ทำอย่างไรครับ และเริ่มเมื่อไร
ขอบคุณมากกๆครับ

เดี๋ยวผมจะสอบถาม แล้วแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ mai6595

• **
ขอจอง 1 เครื่องครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
เอาด้วยครับ  หนึ่งกล่อง......

....อยากดูข้างใน   ว่าจะโมฯไรได้อีกบ้าง  ;D
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• Admin
  • ตู่ นินจา
เอาด้วยครับ  หนึ่งกล่อง......

....อยากดูข้างใน   ว่าจะโมฯไรได้อีกบ้าง  ;D

คุณ คุ้ม จอมโมจริงๆเลยครับ  O0

ท่านชัยสาธุ 1 กล่อง ฝากผมลงให้

ออฟไลน์ nitut

• **

ออฟไลน์ satang

• Super Star

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *

ออฟไลน์ wheel13

1 เครื่องครับ ตจว. ;)

ออฟไลน์ P.K.

ซื้อก่อน พอได้คูปองเอามาลดหย่อนทีหลังได้เปล่าครับ (คนประหยัดอ่ะ)   :whistling  :whistling

• Admin
  • ตู่ นินจา
ซื้อก่อน พอได้คูปองเอามาลดหย่อนทีหลังได้เปล่าครับ (คนประหยัดอ่ะ)   :whistling  :whistling

ตรงนี้ผมยังไม่ทราบรายละเอียดนะครับ จะสอบถามดูให้ครับ

ออฟไลน์ phong888_8

ออฟไลน์ silicon

ออฟไลน์ EKR

• *
ขอจอง 1 เครื่องครับ

ออฟไลน์ PCT

ลงจอง 1 กล่องครับ

ออฟไลน์ iwamac

ผมขอจองด้วยคนครับ 1 กล่อง  c)

ออฟไลน์ psit1971

ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ออฟไลน์ Betterheart

ขอจอง สองกล่องครับ

ออฟไลน์ surachai

• **

ออฟไลน์ อนัตตา

จอง 1 เครื่องครับ
...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ สิงห์13

ออฟไลน์ Reactor

ขอร่วมด้วย 1 เครื่อง   ตจว. ครับ  ;)

ออฟไลน์ deng

• DHT = Deng hoard Triode :)
  • 08-9448-1899
**ข้อมูลส่วนตัวครับ**
http://www.htg2.net/index.php?topic=17090.0

ออฟไลน์ Mr.MAN

• http://www.htg2.net/index.php?topic=87809.0

ขอจอง 1 เครื่อง   อยู่ ตจว. ครับ

ข้อมูลติดต่อ...ครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87809.0

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
เพิ่งเข้ามาอ่าน ไม่พลาด ;D

จอง 1 กล่องครับ

ออฟไลน์ KT

• *
ขอจอง 1 กล่องครับ

KT

ออฟไลน์ nunes