ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการสังจองสินค้าราคาพิเศษ กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวี รุ่น RV-006 แล้วนะครับ  (อ่าน 36027 ครั้ง)

ออฟไลน์ pathomn

จองด้วยคนครับ 1 กล่อง

ออฟไลน์ อ๋อง

จอง 1 เครื่องครับ

ออฟไลน์ WATKRUB

WATKRAB จอง 1เครื่อง สมาชิกใหม่จ้า ยินดีที่เจอพี่ๆๆน้องๆๆทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
  • May force be with you!
อยากได้จัง แต่ตอนนี้มีกล่องทรู 2 กล่อง GMMZ 1กล่อง แต่ถ้าหากได้คูปองมา คงจะจัดไปซัก กล่องแน่นอน  :) 

ออฟไลน์ Praphol

ขอจอง 1 กล่องครับ

ป๋าตู่ อันเป็นที่รักยิ่ง   มีเพื่อนแจ้งมารีบเข้าเวบป๋าตู่ไวๆ มีของดี เลยจองเอง 1 เครื่องด้วยครับ  
ปล.ถ้าป๋าตู่แถมฟรีให้อีกเครื่อง ก็เอานะ  ฮิ ฮิ   (อ้าว ฝันคาโต๊ะทำงานนี่นา)

ขอบคุณป๋าตู่ที่รักอย่างสูงนะครัช
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม, 2014, 06:32:41 PM โดย ลุงเอง อิอิ ฮิ ฮิ คนหน้าตาดี(ซาเหมอ) เว้นวันรถติด »

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ป๋าตู่ อันเป็นที่รักยิ่ง   มีเพื่อนแจ้งมารีบเข้าเวบป๋าตู่ไวๆ มีของดี เลยจองเอง 1 เครื่องด้วยครับ  
ปล.ถ้าป๋าตู่แถมฟรีให้อีกเครื่อง ก็เอานะ  ฮิ ฮิ   (อ้าว ฝันคาโต๊ะทำงานนี่นา)

ขอบคุณป๋าตู่ที่รักอย่างสูงนะครัช

จัดให้แล้วครับ (มาได้ไงครับเนี่ย  ;D )

ออฟไลน์ nitut

ขอส่งต่างจังหวัดเหมือนกัน คุณตู่แก้ให้ด้วย

ออฟไลน์ harn

• ..ความแตกต่างคือความสวยงาม
จอง 1 เครื่องครับ(ต.จ.ว.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม, 2014, 04:26:25 PM โดย harn »

ออฟไลน์ OLD MAN

จอง 1 เครื่อง ครับ

ออฟไลน์ moo.htg

3.คุณ moo.htg 1 เครื่อง

รบกวนส่ง ตจว ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WATKRUB

คุณตู่ ผมของจองเพิ่มอีก1 เปน2เครื่องนะครับ ขอบคุณ O0

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ของมาหรือยัง  ขอวันที่แน่นอนด้วยครับ

ออฟไลน์ mai6595

ผมเป็นส่งต่างจังหวัดนะครับ.  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
อยากได้ เสาอากาศเล็กๆ ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้ว่า Leona มีจำหน่าย ราคา ดีๆ หรือเปล่าครับ  ;D  ;D

• Admin
  • ตู่ นินจา
Update ล่าสุด รายชื่อผู้ที่สั่งจอง กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวี รุ่น RV-006 ในราคาของสมาชิกที่จะได้รับส่วนลด 25% จาก ราคาตั้ง 1,690 บ. (= 1,260 บ.) ครับ

รายละเอียดในการชำระเงินและการจัดส่งของ
- ในเขต กรุงเทพฯ ทาง Leona จะมี messenger ทำการไปส่งของให้กับท่าน ตามที่ท่านได้นัดหมายกันไว้ และทำการชำระเงินตอนรับของได้เลยครับ
- ต่างจังหวัด ทาง Leona จะจัดส่งสินค้าให้ทาง EMS โดยไม่คิดค่าจัดส่ง เพียงแต่ท่านโอนเงินเข้า บช. และแจ้งให้กับเจ้าหน้าที่ที่ท่านคุยไว้ แค่นั้นครับ

ผมจะ PM รายละเอียด เจ้าหน้าที่ผู้ติดต่อประสานงาน เบอร์โทร และ e-mail ให้ทุกๆท่านที่ได้จองเครื่อง ได้ทำการติดต่อกันโดยตรงเลยนะครับ

1.คุณหมอทีเจ 2 เครื่อง + คุณชัย สาธุ 1 เครื่อง
2.คุณtsainont (FilmJunkie) 1 เครื่อง
3.คุณ moo.htg 1 เครื่อง (ตจว.)
4.คุณ No Name 2 เครื่อง
5.คุณ แพร่ 1 เครื่อง (ตจว.)
6.คุณ thanakornl 1 เครื่อง
7.คุณ samit 2 เครื่อง
8.คุณ yutty 1 เครื่อง
9.คุณ NoiNoii 2 เครื่อง (ตจว.)
10.คุณ MC39 1 เครื่อง
11.คุณ mai6595 1 เครื่อง (ตจว.)
12.คุณ wat12(คุ้ม) 1 เครื่อง (ตจว.)
13.คุณ nitut 1 เครื่อง (ตจว.)
14.คุณ satang 2 เครื่อง
15.คุณ Mr.Big 1 เครื่อง
16.คุณ wheel13 1 เครื่อง (ตจว.)
17.คุณ phong888_8 2 เครื่อง
18.คุณ silicon 1 เครื่อง
19.คุณ EKR 1 เครื่อง
20.คุณ PCT 1 เครื่อง
21.คุณ iwamac 1 เครื่อง
22.คุณ psit1971 1 เครื่อง
23.คุณ Betterheart 2 เครื่อง
24.คุณ surachai 1 เครื่อง
25.คุณ อนัตตา 1 เครื่อง
26.คุณ สิงห์13 1 ครื่อง
27.คุณ Reactor 1 เครื่อง (ตจว.)
28.คุณ deng 1 เครื่อง
29.คุณ Mr.MAN 1 เครื่อง (ตจว.)
30.คุณ Lukjeab's Daddy 1 เครื่อง
31.คุณ KT 1 เครื่อง
32.คุณ nunes 1 เครื่อง
33.คุณ pathomn 1 เครื่อง
34.คุณ อ๋อง 1 เครื่อง
35.คุณ WATKRUB 2 เครื่อง
36.คุณ Praphol 1 เครื่อง
37.คุณ ลุงเอง อิอิ ฮิ ฮิ คนหน้าตาดี(ซาเหมอ) เว้นวันรถติด 1 เครื่อง
38.คุณ harn 1 เครื่อง (ตจว.)
39.คุณ OLD MAN 1 เครื่อง
40.คุณ MUTE98 1 เครื่อง
41.คุณ Dr.Krit 1 เครื่อง
42.คุณ ต๊อบ 6L6 1 เครื่อง (ตจว.)
43.คุณ Boonthai 1 เครื่อง (ตจว.)
44.คุณ P.K. 1 เครื่อง
45.คุณ pcherd1 1 เครื่อง (ตจว.)
46.คุณ ศิษย์ 1 เครื่อง
47.คุณ คุณหมีน้อย 1 เครื่อง

รบกวนช่วยตรวจสอบความถูกต้องให้ด้วยนะครับ ถ้ามีของท่านใดไม่ถูกต้องช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องบัตรลดของ กสทช. ยังไม่ได้มีการสรุปในรายละเอียด ดังนั้น ตอนนี้ก็ยังไม่มีนโยบายใดๆออกมาจากทาง บ. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม, 2014, 07:15:22 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ NoiNoii

9.คุณ NoiNoii 1 เครื่อง (ตจว.)
ขอเพิ่มอีก 1 เครื่อง รวมเป็นทั้งหมด 2 เครื่องครับ

ออฟไลน์ MUTE98

จอง 1 เครื่อง ครับ

ออฟไลน์ Dr.Krit

จอง 1 เครื่องครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
ของมาหรือยัง  ขอวันที่แน่นอนด้วยครับ

สินค้าเข้ามาแล้วครับ แต่กำลังอยู่ในกระบวนการ QC คาดว่า จะสามารถเริ่มส่งมอบกันได้ภายในอาทิตย์หน้าครับ
ผมจะปิดรับการจองภายในวันอาทิตย์ที่ 11 นี้ พร้อมกับจะแจ้งรายละเอียดการติดต่อให้ในคืนวันอาทิตย์นะครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
อยากได้ เสาอากาศเล็กๆ ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้ว่า Leona มีจำหน่าย ราคา ดีๆ หรือเปล่าครับ  ;D  ;D

ทาง Leona ไม่ได้มีเสาอากาศขายครับ แต่ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า สามารถใช้จุดต่อของสายอากาศ หรือจานดาวเทียมเดิมได้เลยครับ

ทาง Leona ไม่ได้มีเสาอากาศขายครับ แต่ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า สามารถใช้จุดต่อของสายอากาศ หรือจานดาวเทียมเดิมได้เลยครับ

ของเก่าเป็น cable หัวเป็น jack คนละแบบ กับกล่องที่ สั่ง อ่ะครับ เลยคิดว่าต่อแยกไปเลยดีกว่า
แต่เดี๋ยวได้ของมา ค่อยหา หัวแปลง เอา ก็ได้ครับ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า  ;D  ;D

ขอบคุณพี่ตู่ครับ ที่เป็นธุระให้ครับ  O0  O0

ออฟไลน์ ต๊อบ 6L6

จอง 1เครื่องครับ ตจว.ครับ

ออฟไลน์ Boonthai

จอง 1 เครื่องครับ ตจว.ครับ  :D

พี่ตู่ รบกวน +1 (รวมเป็น 2 ครับ)  ;D  ;D

• Admin
  • ตู่ นินจา
พี่ตู่ รบกวน +1 (รวมเป็น 2 ครับ)  ;D  ;D

ครับผม

ออฟไลน์ P.K.

ขอจอง 1 เครื่องครับ (กทม)

ออฟไลน์ pcherd1

จอง 1เครื่องครับ ตจว

ออฟไลน์ ศิษย์

ขอจอง 1 เครื่องครับ (กทม)

• Admin
  • ตู่ นินจา
ผมได้ส่ง PM.แจ้งรายละเอียดการติดต่อให้สมาชิกทุกท่านได้ทราบแล้วนะครับ เวลาประมาณ 21:00 วันอาทิตย์ที่ 11 พค. ถ้าใครที่ยังไม่ได้รับ ก็ช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ

:clap ขอบคุณมากครับ ได้รับแล้วครับ  O0  O0

ออฟไลน์ Betterheart

ได้รับ และเมลล์ติดต่อบริษัทไปแล้วครับ

ออฟไลน์ psit1971

ได้รับ pm แล้วครับ  :bye1
ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ได้รับ PM ล้ว ครับ

ขอบคุณมาก ครับ

ได้รับ pm แล้วครับ ติดต่อไปที่ บริษัท ของจะเข้ามาวันพฤหัสบดี ครับ ส่งของประมาณวันศุกร์ ครับ :D

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
จนท ตอบมาแล้วเหมือนกันว่าคงส่งได้ตั้งแต่ พฤ ครับ

ออฟไลน์ mai6595

ได้รับ pm แล้วครับ   c)

ออฟไลน์ ศิษย์

ได้รับ pm แล้วครับ

ออฟไลน์ ต๊อบ 6L6

ได้รับ pm แล้วครับ

ออฟไลน์ pete109

ไม่ได้เข้ามาดู นาน

เพิ่งเห็นกระทู้นี้

ยังสั่งซื้อได้ ในโปรแกรมเดียวกันหรือเปล่าครับ?   :-*

เพื่อนคนไหนได้รับสินค้าแล้ว ช่วยถ่าย ด้านหลังเครื่อง โชว์ หน่อยได้ไหมครับ !!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม, 2014, 02:41:22 PM โดย pete109 »

ออฟไลน์ nunes

มีใครได้รับของแล้วบ้างครับ รีวิวให้อ่นหน่อยครับ ของผมยังไม่มาส่งเลย

ออฟไลน์ PCT

ได้รับเมื่อเที่ยงวันนี้ ลองต่อกับเสาสามารถตัวภายนอก (ต่อตรง) สัญญาณมาเต็มร้อยทั้งความแรงและคุณภาพ (อยู่อุดมสุข)
พอต่อกับตัวรวมสัญญาณกับจานดาวเทียม คุณภาพหายไปเหลือไม่ถึง 20% ( เป็นที่ระบบสาย ไม่เกี่ยวกับกล่อง)

คุณภาพภาพและเสียง ยังทดสอบอะไรไม่ได้เท่าไหร่ ดูผ่าน ๆ มันวัดอะไรไม่ได้ บางช่องชัดมาก บางช่องก็ไม่เท่าไหร่
ข้อตำหนิที่ต้องปรับปรุง คือ รีโมทครับ สกรีนตัวหนังสือบางมาก มองแทบไม่เห็นว่าเป็นปุ่มอะไร ปุ่มกดต้องกดจิกลงน่ำหนักพอควร
จึงจะตอบสนอง มุมการตอบสนองค่อนข้างแคบ

ถ้าใครลองแล้วไม่เป็นเหมือนผม แจ้งด้วยนะครับ จะได้เอารีโมทไปเปลี่ยน

ออฟไลน์ The pat

ไม่เข้ามาซะนานไม่ทันเลยอ่ะ ไม่ทราบว่าถ้าเพิ่มเติมจะได้ไหมอยากได้ซัก 1 กล่องครับ
ณัฐภัทร เกษรมาลา 7/2-3 ม.13 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120                        086-1285066   085-2607475
Thepatman_9@hotmail.com

ได้รับของแล้ว วันนี้เย็น จะลองดูครับ  :clap  :clap

ได้รับวันนี้ครับ ลองต่อกับเสาก้างปลาก็ชัดดีครับ
แต่ผม scan หลายรอบก็ไม่เจอช่อง 3 ไม่รู้ต้องทำงัยต่อ

ออฟไลน์ psit1971

ได้รับวันนี้ครับ ลองต่อกับเสาก้างปลาก็ชัดดีครับ
แต่ผม scan หลายรอบก็ไม่เจอช่อง 3 ไม่รู้ต้องทำงัยต่อ

ถ้าช่อง 3 แบบปกติ ผมว่าน่าจะไม่เจอนะครับ (ตอนนี้ใช้ยี่ห้ออื่นอยู) ลองเสามา 3 แบบ แล้วก็ไม่เจอเหมือนกัน :cry2 ;D

ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ถ้าช่อง 3 แบบปกติ ผมว่าน่าจะไม่เจอนะครับ (ตอนนี้ใช้ยี่ห้ออื่นอยู) ลองเสามา 3 แบบ แล้วก็ไม่เจอเหมือนกัน :cry2 ;D

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองโทรถาม Leona ดู

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองโทรถาม Leona ดู

ปกติครับ น่าจะเป็นที่ ตำแหน่งเสามากกว่าครับ
แต่ก็ต้องแจ้งว่า เท่าที่ทดสอบรับสัญญาน เทียบกับยี่ห้ออื่น ที่ตำแหน่งเสาเดียวกัน ผมว่ายังไม่ค่อยดีครับ
เรื่องอ่าน files ผ่าน USB จะมีปัญหาเรื่อง Sub กับ เสียง อยู่ สำหรับบาง files
รอ update firmware นะครับ  ;D  ;D

ปกติครับ น่าจะเป็นที่ ตำแหน่งเสามากกว่าครับ
แต่ก็ต้องแจ้งว่า เท่าที่ทดสอบรับสัญญาน เทียบกับยี่ห้ออื่น ที่ตำแหน่งเสาเดียวกัน ผมว่ายังไม่ค่อยดีครับ
เรื่องอ่าน files ผ่าน USB จะมีปัญหาเรื่อง Sub กับ เสียง อยู่ สำหรับบาง files
รอ update firmware นะครับ  ;D  ;D

ขอบคุณครับ แต่เสาก้างปลาที่ผมใช้ ดูทีวีปกติก็ใช้ดูช่อง 3 ได้ดีนะครับ
ไม่ทราบเกิดจากอะไร  :cry2
ตอนนี้แค่อยากลอง Set top box เล่น ๆ
คิดอยู่ 2 อย่าง เปลี่ยนเสาก้างปลาใหม่ ( ของเดิมติดมาเกิน 10 ปีแล้ว ) ใช้ดูอนาลอกไปอีก 5 ปี
อนาคตก็ยังใช้รับดิจิทัลได้

ทราบแล้วครับ ช่อง 3 เดิมเป็นอนาลอก ถูกห้ามส่งแบบ Digital อยู่ครับ

http://www.thaidigitaltelevision.com/%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87-3-%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%81-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A1/

http://www.manager.co.th/cyberbiz/viewnews.aspx?NewsID=9570000047330

ผมเข้าใจว่า หาช่อง 3 digital ไม่เจอ  ;D  ;D
รู้สึกจะมี เสา แบบ 2 in 1 นะครับ analog + digital แต่ไม่รู้ว่า ใช้ได้หรือเปล่า  ;D  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม, 2014, 12:56:24 PM โดย satang »

ได้รับของแล้ว ครับ

ขอบคุณ คุณ ตู่ ครับ......

เย็นนี้ต้องลองหน่อย.......

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
ได้รับของแล้วเหมือนกันครับ

ลองไปได้นิดหน่อย ใช้เสารับโทรทัศน์เดิมๆ ที่มีอยู่บนหลังคาบ้าน เสาเอียงๆ โยกไปมาตามแรงลม อิอิ สแกนได้ 38 ช่อง แต่บางช่องเปิดมา บอกว่า ไม่มีสัญญาณ (ทั้งๆ ที่สแกนเจอ) น่าจะเป็นปัญหาของเสาแหละครับ เพราะถ้าไปเสียบทีวีดูช่องอนาล๊อคเดิมๆ ก็ไม่ชัดเลยสักช่อง คงต้องหาซื้อเสาแบบรับสัญญาณในตัวอาคารแล้วลองดูใหม่ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ samit

ได้รับแล้วครับ
มีใครลองเสียบกับจานดาวเทียมดูบ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk

ลองไปได้นิดหน่อย ใช้เสารับโทรทัศน์เดิมๆ ที่มีอยู่บนหลังคาบ้าน เสาเอียงๆ โยกไปมาตามแรงลม อิอิ สแกนได้ 38 ช่อง แต่บางช่องเปิดมา บอกว่า ไม่มีสัญญาณ (ทั้งๆ ที่สแกนเจอ) น่าจะเป็นปัญหาของเสาแหละครับ เพราะถ้าไปเสียบทีวีดูช่องอนาล๊อคเดิมๆ ก็ไม่ชัดเลยสักช่อง คงต้องหาซื้อเสาแบบรับสัญญาณในตัวอาคารแล้วลองดูใหม่ครับ

แถวบ้านห่างดอยสุเทพ  ไม่เกิน 20km ใช้หลวดกุ้ง ก็ไม่เวิร์คครับ 
ค้นๆไปเจอแบบนี้  ดูเหมือนจะแรงสุดแล้ว  กำลังสั่งไปครับ  เดี๋ยวลองแล้ว ได้ผลยังไงจะมาบอกเล่าจร้า

http://www.sats.co.th/product.php?did=862
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric

แถวบ้านห่างดอยสุเทพ  ไม่เกิน 20km ใช้หลวดกุ้ง ก็ไม่เวิร์คครับ 
ค้นๆไปเจอแบบนี้  ดูเหมือนจะแรงสุดแล้ว  กำลังสั่งไปครับ  เดี๋ยวลองแล้ว ได้ผลยังไงจะมาบอกเล่าจร้า

http://www.sats.co.th/product.php?did=862

ตัวนี้เหมือนจะเคยเห็นกระทู้ทดสอบในพันทิพครับ ตัวนี้ เกน เยอะจริง แต่ใช้จริงยังสู้ D1A (น่าจะเป็นของสามารถ) ที่พี่หมอทีเจแนะนำไม่ได้ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ได้รับของแล้ว อยู่ ตจว.รับได้ 8 ช่องเองครับ ( on TPBS)
รีโมท สกรีนตัวหนังสือบางมาก มองแทบไม่เห็นว่าเป็นปุ่มอะไร ครับ  :D

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk

ตัวนี้เหมือนจะเคยเห็นกระทู้ทดสอบในพันทิพครับ ตัวนี้ เกน เยอะจริง แต่ใช้จริงยังสู้ D1A (น่าจะเป็นของสามารถ) ที่พี่หมอทีเจแนะนำไม่ได้ครับ

โอ้  ขอบคุณครับ........สั่งไปแล้วครับ  ..................วันหลังคงต้องจัดของสามารถมาลองเทียบอีกที.
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ PCT

ลองใช้แผงรับภายนอกของ samart D3E ดูครับ ผมอยู่แถวอุดมสุข สัญญาณแรง+คุณภาพเกือบเต็มร้อยทุกช่อง
ติดตั้งง่าย (มุมรับกว้าง ไม่จำเป็นต้องหันให้ตรงกับสถานีส่งเป๊ะ ๆ)

มีข้อสงสัย ไม่รู้ว่าเป็นที่ระบบดิจิตอลทีวีหรือปล่าว คือว่า สัญญาณค่อนข้างอ่อนไหวสาย RG6 มาก ผมต่อผ่านตัว
Splitter สัญญาณหายเกือบหมด ลองต่อความยาวสายแบบสองเส้นต่อสัญญาณก็หายเกือบหมด สุดท้ายต้องซื้อ
สายยาว ๆ เส้นเดียวเดินจากแผงไปหลังเครื่องเลย จึงจะได้สัญญาณที่แรง

ออฟไลน์ No Name

ผมลองต่อเสาภายในแบบหนวดกุ้ง รับไม่ได้เลยสักช่อง มีช่อง NBT รับได้ แต่ดูไม่ได้ กระตุกตลอดทุก 1 วินาที