ผู้เขียน หัวข้อ: บริการ True HD PVR ที่คุณไม่ควรพลาด  (อ่าน 10409 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
บริการ True HD PVR ที่คุณไม่ควรพลาด
« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2014, 10:21:23 AM »
พอดีผมเพิ่ง activate ระบบ PVR ครับ เพราะเขาเปิดให้บริการฟรี สำหรับ Platinum ทดลองใช้ docking 3.5 นิ้ว ที่มีอยู่เดิมก็ใช้งานได้ดีมากครับ แต่ก็ไม่สะดวกเท่ากับ 2.5 นิ้ว ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ใช้ harddisk แบบไหนกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2014, 04:53:10 PM โดย ADD »

ออฟไลน์ ADD

Re: True HD PVR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2014, 11:14:02 AM »
เสาร์นี้ผมว่าจะไปซื้อกล่องที่ Fortune รุ่นที่ ทรูขายอ่ะครับ ขนาด 1 TB ราคาประมาณ 3600 บาท น่าจะสะดวกในการใช้งาน

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2014, 02:40:41 PM »
ฟรีตลอดไหมครับ พอดีผมตกข่าวครับ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2014, 04:45:28 PM »
ฟรีตลอดชีพครับ ผมว่าสุดยอดมากเลย ชอบอัดพวกกีฬา ต่างประเทศ เวลาที่เราไม่สามารถดูได้ แล้วพวกรายการที่ฉายดึกๆ ไปซื้อ HD ที่ร้าน JET Fortune นะครับ ประมาณ 3640 บาท 1 TB

• *
Re: บริการ True HD PVR ที่คุณไม่ควรพลาด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2014, 10:43:11 PM »
ขอบคุณครับ คุณ add

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: บริการ True HD PVR ที่คุณไม่ควรพลาด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2014, 12:27:55 AM »
การที่ True เสีย Premier League ไป ... ส่งผลดีให้กันขนาดนี้เลยยยยย ... ตอนนี้หลายอย่างที่ดีๆ มาฟรีกันหมด ... PVR, Anywhere ... สุดยอดดดด  c)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2014, 10:23:50 AM »
ผมใช้บริการ PVR นี้มาปีกว่าแล้ว โดยใช้กล่อง VIVO ใส่ HDD 3.5 นิ้ว อัดรายการโดยเฉพาะ UCL คู่ดึก ๆ แล้วก็ตื่นมาดูตอน 6.00 ก็เหมือนกับได้ดูสด ๆ สะดวกมาก ๆ แถมยังอัดรายการต่าง ๆ ไว้ดูจนตอนนี้ HDD เต็มไป 1 TB ต้องเพิ่ม HDD ลูกใหม่

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2014, 12:06:12 AM »
Anywhere เหมือนจะไม่มีช่องหนังมีไม่ครบทุกช่องครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2014, 12:01:22 PM »
ซื้อ Harddisc แบบ 2.5 ธรรมดา นำมาเสียบได้เลย ถูกไหมครับ 2 TB ได้ไหม หรือต้องแค่ 1 TB ครับ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 10:30:28 AM »
จริงครับ บริการ true anywhere ก็ดีมากเลย แถมยังมี PVR ให้บริการฟรีสำหรับชายสี่อีก harddisk ขนาดไหนก็ได้ครับ แต่ต้องมี docking หรือ enclosure ที่ใช้ interface แบบ eSata ครับ เพราะเป็นช่องทางเดียวที่จะต่อกับกล่องทรู  :P

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 11:41:14 AM »
จริงครับ บริการ true anywhere ก็ดีมากเลย แถมยังมี PVR ให้บริการฟรีสำหรับชายสี่อีก harddisk ขนาดไหนก็ได้ครับ แต่ต้องมี docking หรือ enclosure ที่ใช้ interface แบบ eSata ครับ เพราะเป็นช่องทางเดียวที่จะต่อกับกล่องทรู  :P

ผมเสียดายแค่ True ไม่มี Premier แล้วน่ะครับ ... ความน่าสนใจหดหายไปเยอะเลย  K]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 12:09:29 PM »
ผมไม่ได้ดูฟุตบอลเลยครับ ก็เลยไม่มีปัญหา จริงๆแล้วก็ไม่ค่อยมีเวลาดูหรอกครับ เพราะหนังที่มีอยู่ ก็ดูแทบไม่ทันแล้ว ได้เครื่องอัดมาก็ได้ อัดไว้ก่อน ดูวันหลังได้  :drive1

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 02:12:25 PM »
ผมไม่ได้ดูฟุตบอลเลยครับ ก็เลยไม่มีปัญหา จริงๆแล้วก็ไม่ค่อยมีเวลาดูหรอกครับ เพราะหนังที่มีอยู่ ก็ดูแทบไม่ทันแล้ว ได้เครื่องอัดมาก็ได้ อัดไว้ก่อน ดูวันหลังได้  :drive1

หนังผมกลับเฉยๆ ครับ ... เพราะหนังมันโหลดได้  :whistling

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2014, 09:40:57 AM »
นั่นสิครับ ทั้ง download ทั้งซื้อ หาเวลาดูแทบไม่ได้ อาทิตย์นึง มีเวลาดูแค่เรื่องเดียว ตัดสินใจยากเวลาจะเลือกมาดูที ก็อยากแต่ดูแต่เรื่องใหม่ๆ สำหรับเรื่องเมื่อเดือนที่แล้ว ก็เลยยังไม่ได้ดู  :drive1

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2014, 11:36:49 AM »
ถ้าหา docking ตัวนี้ก็น่าใช้ครับ มีทั้ง USB 3.0 และ esata ครับ และใส่ HDD ได้ทั้ง 2.5 inch and 3.5 inch และความจุได้ถึง 4TB เผื่อเอาไปใช้งานอื่นได้ด้วยครับ

http://www.oricothailand.com/2011/index.php?module=main&pages=Product%20info&tp=1&product=376

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2014, 02:56:40 PM »
น่าสนใจครับพี่ตู่  :P

ออฟไลน์ artwhan

• Freshy
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2014, 01:49:56 PM »
wd 2.5 1TB ผมว่าถ้าขนาด 2.5 ถ้าจะเอาความทนทาน ใช้แค่ไม่เกิน 1 TB ดีกว่าครับ เห็นบ่นกันมาหลายรายกับ 2 TB ว่ามันเสียหายง่าย

ออฟไลน์ cars

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2014, 10:47:49 AM »
ใช้รุ่นที่พี่too ลงรูปให้ดูใช้ดีครับราคาไม่แรงครับพร้อมเปงusb3 c)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2014, 11:19:20 AM »
ตามความคิดที่ได้ใช้มาเป็นปี ผมว่าไม่ต้องใช้เกิน 1TB เพราะแค่ 1 TB นี่ก็อัดรายการได้มากแล้ว เพราะถ้ามากกว่านี้คงค้นหารายการที่อัดไว้ยาก เพราะบางครั้งตั้งอัดแบบระบุเวลานี่นานๆไปมาดูก็ไม่รู้ว่าตั้งอัดรายการอะไรไว้

ออฟไลน์ teecyber

• Freshy
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2014, 04:52:47 PM »
เสียดายของผมเป็นกล้องรุ่นเก่า TOT

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2014, 03:39:02 PM »
ซื้อมาใช้ทั้งแบบ 3.5 และ 2.5 มีทั้ง docking และแบบพกพาของยี่ห้อ agestar  รู้สึกว่า แบบ 3.5 มันจะร้อนมากกว่า 2.5

แนะนำให้ใช้ agestar ครับ เบาและร้อนน้อยกว่า ผมซื้อจากเวปนี้

http://notebookspec.com/vbforum/showthread.php?67957-%A1%C5%E8%CD%A7-eSATA-HDD-Box-%CA%D3%CB%C3%D1%BA%E3%AA%E9%A1%D1%BA%BA%C3%D4%A1%D2%C3-HD-PVR-%A2%CD%A7-Truevisions-%CB%C3%D7%CD%A4%CD%C1%BE%D4%C7%E0%B5%CD%C3%EC-%CB%C3%D7%CD%E0%A4%C3%D7%E8%CD%A7%E0%C5%E8%B9%B5%E8%D2%A7-%E6

เพื่อใครสนใจครับ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 09:09:21 AM »
ที่คุณ Prasert บอกว่า น่าสนใจมากครับ ราคาไม่แพง แล้วยังได้ bracket ติดใน PC ด้วย ขอบคุณมากครับ   :victory

ออฟไลน์ sakkie

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 05:59:05 PM »
รบกวนถามหน่อยครับ ขั้นตอนในการใช้ true Hd pvr คิือ 1 โทรไปactivate ที่ทรู 2 มีอุปกรณที่เชื่อมต่อกับกล่องทรูคือตัว docking ที่รองรับesata 3HDD  ถูกต้องมั้ยครับ และตัวagesterที่คุณprasertแนะนำก็เป็น docking คือผมซื้อ hdd เพิ่มก็ใช้ได้เลยรึเปล่าครับ.    พอดีเป็นสมาชิกtrue platinum แต่ไม่มีความรู้เเรื่องนี้ครับ ขอบคุณมากครับ d_d

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 06:52:20 PM »
รบกวนถามหน่อยครับ ขั้นตอนในการใช้ true Hd pvr คิือ 1 โทรไปactivate ที่ทรู 2 มีอุปกรณที่เชื่อมต่อกับกล่องทรูคือตัว docking ที่รองรับesata 3HDD  ถูกต้องมั้ยครับ และตัวagesterที่คุณprasertแนะนำก็เป็น docking คือผมซื้อ hdd เพิ่มก็ใช้ได้เลยรึเปล่าครับ.    พอดีเป็นสมาชิกtrue platinum แต่ไม่มีความรู้เเรื่องนี้ครับ ขอบคุณมากครับ d_d

ถูกต้องครับ หาซื้อ harddisk 2.5 นิ้ว SATA ใส่ใน docking ที่คุณประเสริฐแนะนำ แล้วก็โทรไป activate PVR กับ 2 ก็เท่านั้นครับ ซื้อขนาด 1 TB ไปเลยนะครับ ถ้ามีงบประมาณ

ออฟไลน์ sakkie

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 07:05:19 PM »
ขอบคุณมากครับ c)

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 09:56:24 PM »

ซื้อ harddisc กับคุณบีเลยก็ได้ครับ ผมให้แกใส่ wd500 gb พร้อม agestar ในราคา 2600 บาท รวมจัดส่ง ems ครับ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 12:33:55 PM »
ซื้อมาใช้ แล้วครับ ลงทะเบียนใช้สิทธิ์ สำหรับลูกค้า ระดับ พลาตินั่ม ไม่มีค่าบริการ ตลอดชีพ

สำหรับลูกค้าระดับ โกล์ด ค่าบริการ 99.- บาท ต่อเดือน....ใช้งานง่าย ดีครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 03:58:39 PM »
ผมชอบอัดรายการถ่ายทอดสดกีฬาไว้ดู โดยการอัดตามโปรแกรมของทรูง่ายและมีชื่อรายการด้วยค้นหาได้ง่ายในการดูย้อนหลัง แต่มีข้อควรระวังนิดที่ประสบมาคือถ้าเป็นรายการกีฬาที่ไม่จำกัดเวลาเหมือนอย่างฟุตบอล เช่น เทนนิส แบดฯ ที่เล่นกันยือเยื้อการตั้งอัดตามโปรแกรมอาจจะอัดได้ไม่หมดตามโปรแกรมได้อันนี้เจอบ่อย ๆ กับเทนนิสที่เล่นกันนาน

ออฟไลน์ thaworn

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 เมษายน, 2014, 08:24:28 AM »
สมาชิก Gold ครับ
สั่งซื้อแล้วครับ Harddisk 750 Gb  จาก trueselect  3990. แถมฟรีค่าบริการรายเดือน (99 บาท) 24 เดือนครับ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 เมษายน, 2014, 09:42:19 AM »
สมาชิก Gold ครับ
สั่งซื้อแล้วครับ Harddisk 750 Gb  จาก trueselect  3990. แถมฟรีค่าบริการรายเดือน (99 บาท) 24 เดือนครับ

คุ้มค่าครับ ฟรีค่าบริการถึง 24 เดือน  :)

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2014, 12:25:48 PM »
ได้มาละครับกล่อง harddisk จาก trueselect บริการส่งถึงบ้าน เร็วดีครับ

มือใหม่สอบถามครับ
เห็นบางเวปโพสต์บอกถ้าอัดหนังตอนกลางเรื่อง มันจะอัดตอนเริ่มเรื่องให้ได้ จริงป่าวครับ ลองแล้วไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2014, 10:31:35 AM »
ได้มาละครับกล่อง harddisk จาก trueselect บริการส่งถึงบ้าน เร็วดีครับ

เห็นบางเวปโพสต์บอกถ้าอัดหนังตอนกลางเรื่อง มันจะอัดตอนเริ่มเรื่องให้ได้ จริงป่าวครับ ลองแล้วไม่ได้ครับ

ในกรณีที่เราอัดกลางเรื่องนั้น ระบบจะอัดตั้งแต่ต้นให้ ในกรณีที่เราเปิดเครื่อง on ไว้ตั้งแต่ก่อนรายการนั้นจะเริ่มครับ 

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2014, 07:17:19 PM »

ในกรณีที่เราอัดกลางเรื่องนั้น ระบบจะอัดตั้งแต่ต้นให้ ในกรณีที่เราเปิดเครื่อง on ไว้ตั้งแต่ก่อนรายการนั้นจะเริ่มครับ 

ขอบคุณครับน้า ADD
เดี๋ยวจะลองดูครับ

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2014, 09:18:39 PM »
อัดบอลโลกแบบซีรีย์ จะถูกตั้งให้อัดช่อง 99 ไม่ใช่ HD ครับ
ถ้าต้องการอัดช่อง HD (ช่อง 668) ต้องเลือกตั้งอัดเองครับ