ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องดูดิจิตอล ของอะไรดีที่สุด  (อ่าน 2813 ครั้ง)

ออฟไลน์ NEWHANDS

กล่องดูดิจิตอล ของอะไรดีที่สุด
« เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2014, 11:06:59 AM »
 :)

ตามหัวข้อเลยครับ
เวปเราไม่มีใครแนะนำกล่อง หรือ รีวิวกล่องแต่ละยีห้อเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ (ใช้ทั้ง TV แบบเก่าและแบบใหม่ ได้ด้วย)

ออฟไลน์ pansak

Re: กล่องดูดิจิตอล ของอะไรดีที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2014, 01:07:42 PM »
ขออนุญาตครับ เสาอากาศแบบภายในบ้านที่มีภาคขยายในตัวด้วยควรใช้ยี่ห้ออะไรดี ขอบคุณครับ

พันธุ์ศักดิ์

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: กล่องดูดิจิตอล ของอะไรดีที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2014, 03:54:10 PM »
ขออนุญาตครับ เสาอากาศแบบภายในบ้านที่มีภาคขยายในตัวด้วยควรใช้ยี่ห้ออะไรดี ขอบคุณครับ

พันธุ์ศักดิ์

ดีสุดตอนนี้คือ Samart D1A ครับ ราคาประมาณ 500-550 บาท แล้วแต่ร้านครับ

:)

ตามหัวข้อเลยครับ
เวปเราไม่มีใครแนะนำกล่อง หรือ รีวิวกล่องแต่ละยีห้อเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ (ใช้ทั้ง TV แบบเก่าและแบบใหม่ ได้ด้วย)

รีวิวแบบเต็มๆ ไม่น่าจะมี มีแต่ให้รายละเอียดคร่าวๆ ครับ ลองอ่านดูมีของ Leona
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2014, 08:58:06 PM »
เท่าที่ลองเล่นมา.........ดูเหมือน.....ตัวแปรต้นๆ......จะเป็นเรื่องของสายอากาศก่อนหละครับ  ยังหาๆๆๆ  ต่อไป :'(
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 09:24:59 AM »
ผมว่าเล่นยี่ห้อไหนก็ได้ครับ แค่ดูว่ามันทนทาน มีการระบายความร้อนที่ดี มีช่องต่อ digital out สามารถเล่นไฟล์ mkv ได้ ก็เท่านั้น ราคาประมาณ 1500 บาท ผมเห็นเยอะแยะครับ ไม่ว่าจะเป็น Leona, Aconatic, Soken.

ออฟไลน์ Joe

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 11:09:28 AM »
รีวิวมีอยู่บ้างแล้วครับ ลอง google หาดูครับ

เอากระทู้นี้ใน pantip มาแปะให้ครับ มีลงตารางเปรียบเทียบสเปคไว้คร่าวๆ หลายตัวอยู่ครับ เผื่อเป็นข้อมูล http://pantip.com/topic/31868072  ;)

ออฟไลน์ nunes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2014, 11:04:29 AM »
ขออนุญาตครับ เสาอากาศแบบใช้ในรถควรใช้ยี่ห้ออะไรดี ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PR

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2014, 02:13:02 PM »
ผมก็ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไรดีที่สุดนะครับ แต่ที่ไปซื้อตามแผงในซอยบ้านหม้อเมื่อสามสี่วันมานี้เป็นดังนี้ครับ

1. กล่องรับดิจิทัลทีวีของ CREATEC รุ่น CT-1 ราคา 1,100 บาท กล่องขนาดเท่าๆฝ่ามือเอง มีช่องสัญญาณออก 2 แบบเท่านั้นคือ HDMI และ video composite ผมใช้เฉพาะช่อง HDMI จึงซื้อยี่ห้อและรุ่นนี้
2. เสาอากาศดิจิตัลแบบใช้ในบ้านของสามารถ รุ่น D1A มีอัตราขยายสัญญาณ 12-18 dB ราคา 500 บาท

ผมอยู่ตอนโดฯแถวอ่อนนุชชั้น 18 ได้ระดับคุณภาพและความแรงของสัญญาณ เป็น 100% ทั้งคู่ เท่าที่สังเกตตอนลองที่แผงขายบ้านหม้อ(วางเสาอากาศบนแผงนั่นแหละ)ได้สัญญาณภาพคมชัดเจนดี แต่ผมไม่ได้ตรวจสอบระดับและความแรงของสัญญาณที่นั่น

3. เสาอากาศในรถยนต์ เห็นมีขายเหมือนกันแต่ไม่ได้สอบถามในขณะนั้นครับ