ผู้เขียน หัวข้อ: "Jack Bauer 'll be back soon in different name"  (อ่าน 3665 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
  • Total likes: 0
"Jack Bauer 'll be back soon in different name"
« เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2006, 10:10:19 AM »
:o

แม้ชายชื่อ Jack Bauer จะตายไปแล้ว ล่าสุด  Kiefer Sutherland จาก 24 กลับมารับบทสายลับกับภาระกิจใหม่ในTHE SENTINEL หนังน่าดูประจำปีจอนี้ครับ เชิญโหลด Clip ไปชมครับ  8)
http://www.themoviebox.net/movies/2006/STUVWXYZ/Sentinel,The/trailer.php
http://movies.about.com/od/thesentinel/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:41:19 PM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: แม้ชายชื่อ Jack Bauer จะตายไปแล้ว_____But now "Jack is Back"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2006, 09:43:22 PM »
ผมดู 24 ไปแค่ 2 ภาค

ทั้ง 2 ภาคยังไม่เกิดเหตุการณ์แบบหัวข้อกระทู้นะครับ ... ไม่แน่ใจว่าจะเกิดในภาค 3 หรือ 4 หรือไม่ (จะเกิดหรือไม่ ก็แนะนำว่าไม่น่าพูดถึงครับ)

ปรกติการนำเอาเรื่องที่ไม่รู้มาบอกเนี่ยเค้าเรียก spoil นะครับ ... ตามมารยาทของคนดูหนังถือว่าไม่สมควรอย่างมากครับ

หนังประเภทลุ้นๆ เนี่ย ... มันทำให้หมดลุ้นได้เลยนะครับกับประโยคเฉลยแบบนี้ .... แนะนำให้เปลี่ยนหัวข้อกระทู้นะครับเพื่อที่คนที่ยังไม่ได้ดูจะไ้ด้ยังคงมีลุ้นกันต่อจนนาทีสุดท้ายครับผม

:)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ KTK

Re: แม้ชายชื่อ Jack Bauer จะตายไปแล้ว_____But now "Jack is Back"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2006, 10:36:18 PM »
นั่นดิครับ สงสัยดูไปสองภาคเหมือนกัน

อย่างนี้ก็ไม่ลุ้นเท่าไหร่แล้ว  :D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2006, 11:58:25 PM »
ก็ใน Trailer มันพูดแบบนี้ง่ะก็เลยแปลมาตรงๆ จะให้แปลยังไง  ((
เมื่อวันก่อนดูงานเปิดตัวซีซั่น 5 ใน AXN เค้ายังถามคีเฟอร์เลยว่า แจ๊คยังไม่ตายอีกหรือนี่เลย ทำให้อยากดูซีซั่น 5 ขึ้นมาทันที อย่างงี้ผมก็ต้องโดนปิดปากแบบสนธิอ่ะดิ  :shutup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 12:01:38 AM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 12:16:04 AM »
ก็ใน Trailer มันพูดแบบนี้ง่ะก็เลยแปลมาตรงๆ จะให้แปลยังไง  ((
เมื่อวันก่อนดูงานเปิดตัวซีซั่น 5 ใน AXN เค้ายังถามคีเฟอร์เลยว่า แจ๊คยังไม่ตายอีกหรือนี่เลย ทำให้อยากดูซีซั่น 5 ขึ้นมาทันที อย่างงี้ผมก็ต้องโดนปิดปากแบบสนธิอ่ะดิ  :shutup

งั้นก็คงเป็นคราวซวยของผมเองที่เปิดเจอกระทู้นี้อ่ะคับบบบ   ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 01:44:47 AM »
พอดีไปเจอคำพูดจากรายการที่ดูก็เลยใช้วิชานิเทศศาสตร์ที่ร่ำเรียนมา ทำให้ชื่อกระทู้มันน่าตื่นเต้นน่ะครับ  K)
แต่ Jack ตายไม่ตาย ตายยังไง หรือมีการหักมุมตรงไหน ต้องพิสูจน์เองนะคร้าบบ ถ้าจะเดาล่ะก็เดาไม่ถูกแน่นอน  :bye1
บางทีหนังอย่างสตาวอร์ III เรารู้เรื่องดูก่อนว่าอะนาคินจะกลายเป็นลอร์ด เวเดอร์ยังดูให้สนุกได้ ไม่ต้องคิดมากครับ ส่วน 24 หักมุมสุดๆ  O0

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 10:22:56 AM »
ง่ะ...คุณต้น หัวกระทู้ สปอยเต็มๆเลยครับทั่น

24 ดูจบแค่ซีซั่น 2 เหมือนกันครับ ว่าจะซื้อ vcd ซีซั่น 3 มาดู แถวบ้านหาซื้อย๊าก..ยาก ถามคนขายมาเป็นสิบๆร้านแล้ว ไม่ค่อยมีคนรู้จักซีรีย์เรื่องนี้เลย ( เชยชะมัด :-X ) จะซื้อ dvd ก็แพงไปครับ แผ่นก็อปแถวบ้าน รู้สึกว่าจะโดนกวาดล้างแล้ว ไม่ค่อยมีขายแล้วครับ 

now "Jack Bauer is Back"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 03:00:44 PM »
งั้ยผมจะเปลี่ยนโอเคมั๊ยครับ  :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 03:02:58 PM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »

Re: Now! Jack Bauer is Back. "He still alive?"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 03:40:45 PM »
 :o พบกับเค้าได้ทาง Playstation2

เนื้อหาในเกมเป็นเรื่องราวระหว่างซีซั่น 2 และ 3 คุณต้องทำภาระกิจในซีทียูของ Bauer และทีมของเขา มีการขัยรถไล่ล่าอย่างสมจริง เกมจำลองออกมาได้เหมือนเราอยู่ในภาพยนตร์จริงๆเลย สุดยอดมากครับ  O0

เป็นเกมทีแฟน 24 ไม่ควรพลาดจริงๆ  :icecream
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 03:50:53 PM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »

• **
Re:
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 08:16:28 PM »
งั้ยผมจะเปลี่ยนโอเคมั๊ยครับ  :victory

เปลี่ยนแล้วเหรอเนี่ยยย  :D

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re:
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 10:33:47 PM »
2f 2f 2f 2f 2f 2f 2f
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• **
Re:
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:18:18 PM »
2f 2f 2f 2f 2f 2f 2f

ถ้าเป็นผมจะเขียนหัวข้อเพียง "Is Jack Bauer back?" ... คนที่ดูถึงตอนนั้นก็จะงง และเข้ามาเอง ... คนที่ดูไม่ถึงก็จะไม่ถึงกับ งง ว่าคืออะไรอ่ะคับ

และในข้อความก็จะเขียนเพียง "การกลับมาอีกครั้งของ Jack Bauer จาก Series สุดฮิต 24 ... Kiefer Sutherland กลับมารับบทเจ้าหน้าที่รัฐกับเหตุการณ์อันน่าตื่นตาตื่นใจในTHE SENTINEL หนังน่าดูประจำปีจอนี้ครับ เชิญโหลด Clip ไปชมครับ"

ซึ่งคนที่เข้าถึงข้อความของคุณ ต ต้น ก็จะรับทราบได้เองครับว่าต้องการสื่อว่าอะไร

และคนที่เข้าไม่ถึง ก็จะยังคงเข้าไม่ถึงต่อไป .. ซึ่งก็จะไม่ Spoil อ่ะคับ

:)
ปล. ขออภัยหากข้อความทั้งหมดของผมเขียนผิดหลักของ "นิเทศศาสตร์" นะครับ ... เพราะผมจบ "วิทยาศาสตร์" ไม่เคยเรียนวิชาด้าน "นิเทศศาสตร์" แม้แต่วิชาเดียวครับผม  K]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:21:40 PM โดย Golf »

Re: "Jack Bauer is back"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:35:59 PM »
เรื่องมากจริง เดี๋ยวไปตาม โทนี่ กะ มิเชลล์ มาช่วยซะเลย  :gun2
เปลี่ยนให้อีกรอบก้อด้ายย ((
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์, 2006, 12:02:05 AM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »

Re: "Jack Bauer 'll be back soon in different name"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:42:42 PM »
คนดูภาคสี่จบแล้วบอกทีครับว่า spoil มั๊ย  :help

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: "Jack Bauer 'll be back soon in different name"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:45:42 PM »
คนดูภาคสี่จบแล้วบอกทีครับว่า spoil มั๊ย  :help
ถ้าบอกก็ Spoil นะสิครับ :cold

2f 2f 2f 2f

แต่ผมเดาถูกนะตอนดูนะ ว่าแล้วว่ามันต้องอย่างนั้นแน่ :shutup
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2006, 11:59:46 PM »
ผมว่าสปอยกว่าเดิมอีกเนอะ  2f
แต่ถ้ายังไม่ได้ดูมันน่าจะไม่เข้าใจความหมายนะครับ  :g
แต่ชื่อใหม่นี่ผมหมายถึงหนังใหญ่ THE SENTINEL คงไม่เป็นไร เพราะยังไงพระเอกก็ไม่ได้ชื่อแจ๊กอยู่แล้ว แค่คนแสดงเค้าบอกตอนแสดงเค้ารู้สึกเหมือนตัวเองเป็น แจ๊ก บาวเออร์ เท่านั้นเอง  :gun2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์, 2006, 12:05:01 AM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »

ออฟไลน์ True man

• สมาชิกรุ่น Classic
    • www.natureandtrend.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2006, 12:07:44 AM »
ง่า....  ป้มกำลังจาไปซื้อแบบครบชุดมาดูพอดีเยย เรื่องนี้ผมยังไม่ได้ดูเลยอ่า   แต่ผมเห็นคุณต้นโพสตั้งแต่แรกตั้งแต่ยังไม่แก้และ เลยรู้เลยว่าใครตาย...  :'(      ถ้าเปนกระทู้แบบนี้ แนะนำน่าจะวงเล็บ(Spoil)ไว้ที่ชื่อกระทู้ด้วยตั้งแต่แรกก็ดีนาครับ ...     แต่ถ้าไม่เชื่อลองไปโพสที่พันทิพย์ดูจิ..  เอาแบบหัวกระทุ้ตอนแรกที่ยังไม่ได้แก้ด้วยนา.... แล้วลองดูเอฟเฟคจากคนอื่นๆดู อุๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์, 2006, 12:10:04 AM โดย True man »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2006, 12:16:10 AM »
ดูแล้วรับรองไม่  :cry2 ครับแต่เซ็งเนื้อเรื่องมากกว่า เพราะตอนจบค่อนข้างน้ำเน่าครับ หนังเดาง่าย และผมไม่ได้เอาบทสรุปมาบอก แต่ผมเอาประเด็นที่ฝรั่งเค้าคุยกันว่าภาค 5 แจ๊คยังเหมือนเดิมมั๊ย แต่รับรองไม่เหมือนเดิมครับ ผมดู Prequel ไปแล้ว เนื้อเรื่องจะนำไปสู่เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในซีซั่น 5 ซึ่งเป็นเวลา 1 ปีผ่านไปหลังจากจบซีซั่นที่ 4 ครับ นำแสดงโดย Chloe (โคลอี้)  8) กับ ชายนิรนาม :shutup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์, 2006, 12:19:03 AM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2006, 09:54:45 PM »
ได้ยินว่าซีซั่น 5 จะออกเดือนนี้น่ะครับ  :secret