ผู้เขียน หัวข้อ: TV digital  (อ่าน 1164 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
TV digital
« เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2014, 01:31:26 AM »
กล่อง hd ตัวไหนน่าสนบ้างครับ แล้วต่อพ่วงกล่องทรูได้ไหม ถ้าไม่ได้ต้องใช้อะไรจับสัญญาณ อยากได้สวยๆ รีโมทดี ภาพดี แนะนำด้วยครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
Re: TV digital
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2014, 09:56:36 AM »
ไม่เคยซื้อกล่อง แต่เล่นผ่านตัวทีวีในตัว แต่เท่าที่อ่านรีวิวมา ไม่มีตัวไหนดีที่สุด มีข้อด้อยทุกตัว มากน้อยต่างกันไป

ลองไปดูในเวป lcdthailand อะไรซักอย่าง มีคนขายหลายยี่ห้ออยู่นะครับ ลองคุยกับแกดู แต่ต้องต่อผ่านเสาหนวดกุ้งนะ ถึงดูได้

ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2014, 03:13:14 PM »
ขอบคุณครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ อ้วน

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2014, 03:38:29 PM »
เช้าวันก่อนได้ยินผู้ใหญ่บ้านประกาศเสียงตามสายว่าบ้านใหนต้องการกล่องรับทีวีให้มาลงชื่อที่บ้านผู้ใหญ่ แปลกใจลองหาข้อมูลดูฯเหมือนว่าจะมีกลุ่มมิฉาชีพไปหลอกชาวบ้าน หน้าเป็นห่วงมากกับสังคมไทย