ผู้เขียน หัวข้อ: รีโมตในฝัน  (อ่าน 1782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Keepwalking

• *
รีโมตในฝัน
« เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2014, 11:26:08 PM »
ช่วยแน่นำรีโมต universal ให้น่อยครับ
เอาแบบ learn ใด้แล้วใช้ง่ายง่ายครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: รีโมตในฝัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2014, 11:40:45 AM »
Logitech ครับ

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 09:03:57 AM »
ใช้  Logitech Harmony 1 อยู่ ใช้งานง่ายดีครับ ฐานข้อมูลเดียวกันเลยกับของ Monster
ข้อเสียคือยางมันเหนียวมือ ใช้มาสักพักแล้ว  ผมว่ารุ่นนี้ น่าจะตกรุ่นแล้วครับ

ออฟไลน์ salapao

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 10:04:10 AM »
ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ...
รีโมตแบบนี้สามารถถ่ายข้อมูลลงไป และใช้งานได้ทุก Function เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 12:48:16 PM »
ผมก็ใช้ Harmony One ใช้งานง่าย สะดวก รวดเร็วครับ รีโมตแบบนี้ โหลดข้อมูลจากคอมพ์ลงไปครับ ทาง Logitech เค้ามีฐานข้อมูลเครื่องใช้ไฟฟ้าประมาณ 220000 กว่าชิ้น เราก็ค้นหายี่ห้อ-รุ่นที่ตรง ก็โหลดเข้าไปได้เลยครับ

ตอนนี้รู้สึกว่า harmony one หรือ harmony 900 (หน้าตาคล้าย one แต่รุ่นใหม่กว่า มีปุ่มสีแดง เหลือง เขียว น้ำเงิน มาให้ด้วย) จะหาซื้อยากแล้วครับ ถ้าเข้าไปดูในเวปของ logitech ตอนนี้จะเป็นรุ่น ultimate อะไรโน่นแล้ว ซอร์ฟแวร์ที่ใช้โหลดข้อมูลก็ต่างออกไป แต่ถ้าใช้รุ่นเดิมของ Harmony อยู่แล้ว สามารถย้ายฐานข้อมูลจากรีโมทเดิมไปรีโมทใหม่ได้ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2014, 11:35:31 AM »
ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ...
รีโมตแบบนี้สามารถถ่ายข้อมูลลงไป และใช้งานได้ทุก Function เลยหรือเปล่าครับ

ค่อนข้างครบครับ ถ้าไม่พอใจ มันมี ฟังค์ชั่น  Learn จากรีโมทเดิมทีท่านมี ได้เพิ่มอีกต่างหาก
แต่ปกติถ้าไม่ใช้เครื่องใช้ไฟฟ้ายี่ห้อ รุ่นแปลกๆ มันมีในฐานข้อมูล ใช้งานง่ายดีครับ