ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง: มีใครอยู่ในตัวเมืองลำปางบ้างครับ (ขอคำแนะนำหอพัก)  (อ่าน 1305 ครั้ง)

ออฟไลน์ santi

• Super Star
  • *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
ผมกำลังหาหอพักในตัวเมืองลำปางให้กับลูกชายครับ เมื่อวานเพิ่งกลับจากไปสอบสัมภาษณ์ และด้วยความหูตาแคบและความประมาทของผมก็เลยยังหาหอพักยังไม่ได้
ทางมหาวิทยาลัยมีรถบริการเส้นทางดังนี้ครับ

หน้าศาลากลางหลังเก่า--แยกศาลหลักเมือง--แยกประตูชัย--แยกสนามบิน--แยกศรีชุม--แยกเวียงทอง--แยกภาคเหนือ--แยกนาก่วม--ม.ธรรมศาสตร์

อยากทราบครับว่าตามเส้นทางนี้ จุดใหนหาของกินของใช้ไม่ลำบาก หรือแนะนำหอพักเลยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง (ถ้าราคาถูกก็ยิ่งดีครับ)

ออฟไลน์ กมล ลำปาง

• *
 คุณ ลองโทรไปที่ 0824573728 Diamond Palace หอพักเปิดใหม่ใหม่  อยู่ที่ถนนสุขสวัสดิ์ ถนนตรงข้าม Big C ถนนสายนี้มี
หอพักมาก เดินไปขึ้นรถ สดวกหาของกินง่าย ประมาณ1 กม ครับ [ ผมไม่เคยพักไม่ทราบว่าเต็มหรือยัง ]
http://www.345diamondplace.com/index.php/345diamondplace/18/%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81/
กมล ลำปาง

ออฟไลน์ santi

• *
  • ปล่อยให้ดนตรีนำพา
ขอบคุณมากครับคุณกมล ถ้าถนนเส้นนี้มีหลายที่ก็น่าเดินสำรวจครับ เสียดายตอนที่ไปผมไม่ได้มาสอบถามข้อมูลก่อน ก็เลยสะเปะสะปะ
นั่งสองแถวดูก็มองไม่เห็นอะไรเลยครับ เข้าใจว่าหอพักส่วนใหญ่คงอยู่ในซอย