ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการเล่นkaraokeในห้องโฮมเธียเตอร์หน่อยครับ  (อ่าน 1989 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
เดิมเป็นห้องดูหนังแต่อยากทำเป็นที่ร้องkaraokeด้วย
ไม่ทราบว่าต้องมีอุปกรณ์พิเศษอะไรเพิ่มบ้าง
ส่วนตัวเครื่องเล่นkaraokeนั้นมีเยอะมากมายไม่รู้จะใช้แบบไหนดี
ไมค์ลอยรุ่นยี่ห้อต่างๆเลือกไม่ถูกเหมือนกัน
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ ทั้งหมดในงบไม่เกินหนึ่งแสนบาท

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
Re: ช่วยแนะนำการเล่นkaraokeในห้องโฮมเธียเตอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2014, 03:13:10 PM »
ที่ผมเคยทำนะครับ ก็คือ หา Mixer สักตัว อาจจะเป็น mix แยกกับ amp หรือ powermix ก็ได้ แล้วก็สำโพงครับ ไม่ควรใช้ร่วมกับลำโพงฟังเพลง เพราะมันอาจจะพังได้ แต่ sub สามารถใช้ร่วมได้ แล้วก็หาไมล์ลอย ดีๆ สักชุดนึง ส่วน input จะเป็นเครื่องเล่นคาราโอเกะ หรือ คอมพิวเตอร์ก็ได้ครับ เท่านี้ก็สนุกได้ครับ

• *
Re: ช่วยแนะนำการเล่นkaraokeในห้องโฮมเธียเตอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2014, 10:11:44 PM »
ที่ผมเคยทำนะครับ ก็คือ หา Mixer สักตัว อาจจะเป็น mix แยกกับ amp หรือ powermix ก็ได้ แล้วก็สำโพงครับ ไม่ควรใช้ร่วมกับลำโพงฟังเพลง เพราะมันอาจจะพังได้ แต่ sub สามารถใช้ร่วมได้ แล้วก็หาไมล์ลอย ดีๆ สักชุดนึง ส่วน input จะเป็นเครื่องเล่นคาราโอเกะ หรือ คอมพิวเตอร์ก็ได้ครับ เท่านี้ก็สนุกได้ครับ

ที่ลำบากคือไม่รู้จะเลือกรุ่นไหนยี่ห้ออะไรดีครับเพราะมันเยอะเหลือเกิน
อยากได้แบบทีเดียวจบครบเลย เน้นคุณภาพดีๆหน่อยใช้งานได้นานๆน่ะครับ

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2014, 02:06:34 PM »
ผมชอบชุดแอมป์ของ Yamaha นะครับ แล้วก็ลำโพงพวก BMB ดูจากเวปนี้ก็ได้ครับ มีของครบ  http://www.spksound.co.th/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2014, 10:34:09 PM »
ผมชอบชุดแอมป์ของ Yamaha นะครับ แล้วก็ลำโพงพวก BMB ดูจากเวปนี้ก็ได้ครับ มีของครบ  http://www.spksound.co.th/

แจ่มเลย

ขอบคุณมากครับผม :victory