ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยฟันธงให้ด้วยครับว่าใช้ของอะไรดี คือผมว่าจะบอกเลิก ubc แล้ว  (อ่าน 18488 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ช่วงหลัง ๆ เบื่อครับไม่ค่อยมีอะไรดูซ้ำไปซ้ำมา เมื่อก่อนลูกติดช่องcartoon network เดี๋ยวนี้โตขึ้นแล้วไม่ค่อยดูกลับไปดูพวก mtv vchannel แทน เลยอยากถามครับว่ามีจานตัวไหนที่สามารถรับช่องพวกเพลง free tv ไม่ต้องถึงขนาดจานใหญ่ ๆ ที่รับได้เป็นร้อย ๆ ช่องครับ เอาแค่ธรรมดาก็พออย่างเช่นของสามารถนี่ดีหรือเปล่าครับ

keerin
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา

ออฟไลน์ TONSON

จานสามารถไม่มีอะไรเลยครับ นอกจาก ฟรีทีวี ดาวเทียมการศึกษา ช่องของตำรวจ แถม ubc 8 กับ 10 ช่อง8 ฉายให้ดูหุ้นสลับกรีฬา x-1 ข่าว หนังเก่า ถ้าช่อง10ก็เป็นโฆษณาสินค้าครับ ถ้าคุณอยากดูอย่างอื่นต้องไปสมัครเป็นสมาชิกกับตัวแทน ubc ครับ :nono แนะนำเป็นยี่ห้ออื่นๆดีกว่าผมยังเสียดายอยู่เลยครับ ติดหลังคาอยู่เสียเงินซื้อไปแล้ว :secret

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
ถ้าจะซื้อทั้งทีต้อง PSI ครับ  O0
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
ณ  เวลานี้ ถ้าจะติดจานดาวเทียม ควรใช้จานแบบ DUO คือรับได้ทั้ง c-band และ ku - band ถ้าเป็นจาน move ได้ ก็ยิ่งดี ลองเข้าไปศึกษาตาม ลิงค์ ที่คุณตู่ ให้ไว้ครับ

ออฟไลน์ syuttachai

• **
ผมมีเรื่องบอกเกี่ยวกับดู UBC กรุณาโทร 09-8-1975-1435 ครับ

ออฟไลน์ goood

• **
DTV ก็โอเคครับ

ออฟไลน์ khun_sor

ณ  เวลานี้ ถ้าจะติดจานดาวเทียม ควรใช้จานแบบ DUO คือรับได้ทั้ง c-band และ ku - band ถ้าเป็นจาน move ได้ ก็ยิ่งดี ลองเข้าไปศึกษาตาม ลิงค์ ที่คุณตู่ ให้ไว้ครับ

+1 ครับผมใช้อยู่ครับ แต่ (มีแต่) ผมใช้ Fix แยกครับ ไม่ใช้ Move มันไม่ได้ดีสมคำบรรยายครับ มันเป็นเรื่องของคุณภาพของอุปกรณ์ที่ขายกันในเมืองไทย มันไม่ดีพอครับ ไม่ใช่เรื่องของระบบนะครับ ไม่แนะนำครับ ที่เห็นขายมันเป็นแค่ทางเลือกว่า ฉันก็ทำได้ (แต่ทำไม่ได้ดี) แค่นั้น

สำหรับท่านเจ้าของกระทู้ ผมแนะนำจานของ IPM ครับ มีช่องพิเศษของเค้าเองอีกหลายช่อง มาใหม่ได้เปรียบแยะ สัญญาณไม่กล้วฟ้ากลัวฝนด้วย ไร้สาระจริงๆ เลย พวกกลัวฟ้ากลัวฝนเนี่ย เสียตังค์ให้แล้ว สัญญาณยังขึ้นอยุ่กับสภาพภูมิอากาศอีก :bye1

ออฟไลน์ jadis

ขอบคุณพี่ ตู่ อีกคนครับ กำลังเบื่อจานแดงเหมือนกัน ;)
จักรพันธุ์ ยิ้มละมัย เลขที่ 67/113  ซ. ประชาชื่น33  ถ.ประชาชื่น
ต.บางซื่อ  อ.บางซื่อ  กรุงเทพๆ   10800

094 545 0029
line id : prince0127

ออฟไลน์ diskul

• **
    • Perfectdogs Petshop
ผมก็ เบื่อ จานแดง ครับ

เราคือ โรงเรียน สอนตัดขนสุนัข ที่ใส่ใจ คุณ มากกว่า ใคร

ออฟไลน์ drwitoyo

• *
ขอบคุณพี่ ตู่ อีกคนครับ กำลังเบื่อจานแดงเหมือนกัน ;)
+1ขอบคุณ อีกคนครับ