ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ source ให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 1231 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tui

Re: แนะนำ source ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2014, 04:54:42 PM »
ลองฟังเพลงจาก สถานีวิทยุุonline ไหมครับ

http://www.live365.com/

มีหลายสถานีมาก แยกเป็นกลุ่ม,ประเภทให้เลือกฟังเลยครับ
คุณภาพเสียงก็ตามที่สถานีส่งมาครับ
We Are Not Alone

ออฟไลน์ ohm

• ผู้สนับสนุน web ......
Re: แนะนำ source ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2014, 11:35:47 AM »
ถ้ามีโน้ตบุ้คอยู่ ใช้ USB DAC + โปรแกรมเล่นเพลงแหล่มๆ ผมว่าใช้ได้เลยนะ

เล่นผ่านเว็บหรือยูทูป  ผมว่าค่อนข้างตันตรงที่เลือกให้ส่งข้อมูลโดยตรงไม่ได้ต้องผ่าน mixer ของ window

เล่นไฟล์ในเครื่องจะดีกว่ามาก ยิ่งมีโปรแกรมดีๆด้วยนะ  O0

ยิ่งเดี๋ยวนี้มีกระทั่ง sacd  isoให้โหลดมาด้วย

ออฟไลน์ Mr.Q

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2014, 08:39:42 PM »
หา USB Sound, USB DAC ดี ๆ มาใช้งานครับ

ออฟไลน์ Nun1962

แนะนำ source ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2014, 01:32:05 PM »
ผมชอบฟังเพลงผ่านอินเตอร์เน็ต โดยเฉพาะ youtube พอดีว่าชอบฟังสุ่มไปเรื่อยๆ ไม่เจาะจงเพลง/ศิลปิน อยากฟังอันไหนก็คลิกเลย ถ้าซื้อซีดีคงไม่คุ้ม(อัลบั้มนึงชอบแค่ไม่กี่เพลง) ปัจจุบันฟังผ่านโน๊ตบุ๊คกับไอโฟนสลับกัน ตอนนี้อยากได้ตันทางที่ดีขึ้น ไม่ทราบว่ามีอุปกรณ์ใดที่ทำมาสำหรับฟังเพลงโดยใช้อินเตอร์เน็ต(wifi)โดยเฉพาะเลยไหมครับ ? ช่วยแนะนำหน่อย แล้วที่เรีวกกันว่า Dune มันคืออุปกรณ์ที่ว่าหรือเปล่า ขอบคุณครับ