ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ samsung ระวังเจอแจ้กพ้อท?  (อ่าน 5351 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

ใช้ samsung ระวังเจอแจ้กพ้อท?
« เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2014, 08:55:39 PM »
  ใครใช้ samsung  โน้ต10.1 /2014 โปรดระวัง เครื่องมีปัญหามาก. ผมซื้อ 20/4/57. ใช้ได้3วันตัวเครื่องกินแบตมาก ต้องกลับไปที่ร้านร้านส่งศูนย์ฯจะซ่อมโดยเปลี่ยนอะไหล่ผมไม่ยอมเนื่องจากซื้อไม่เกิน7วัน. 27/4/57 ทางร้านเปลี่ยนเครื่องใหม่มาให้. อาการกินแบตดีขึ้นแต่ก็ยังกินอยู่ชาร์ตเกือบทุกวัน  ชาร์ตใหม่ฯยังไม่ได้ใช้จาก12.00น.(เที่ยงคืน) 8โมงเช้าหายไป10% จนมาเมื่วาน3/8/57ถึงที่ทำงาน8.30น เปิด ใช้ประมาณ 30นาทีแล้วปิด 11.00น.จะเปิดใช้งานจอดับเปิดไม่ได้ งานเข้าแล้วครับ โทรเข้าศูนย์ฯแนะนำการเปิดก็ไม่ได้. เย็นเข้าศูนย์แถวรังสิต ช่างเช็คแล้วบอกบอร์ดน่าจะใหม้ที่สำค้ญข้อมูลต่างฯที่เก็บไว้หายหมด ในนั้นเก็บข้อมูลงานทั้งหมด. ใครใช้รุ่นนี้ถ้าเก็บข้อมูลมากรีบเซฟเก็บไว้เลยครับ. เข็ดกับผลิตภัณฑ์ด้านภาพของ samsung ต้องมาเจอแบบนี้อีกซ้ำ เข็ดจริงฯ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: ใช้ samsung ระวังเจอแจ้กพ้อท?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2014, 11:08:09 PM »
iOS ใหม่เห็นว่ามีปากกาให้ใช้ได้

ถ้าทำออกมา work ... ยอด Samsung คงฮวบ ... ทุกวันนี้จุดแข็งของ Samsung น่าจะเหลือแค่ปากกาอย่างเดียว

ตลาดล่างมีอีกมากมายที่รอวันจะไล่ตาม Samsung ... Huawei, Lenovo, Mi  K]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม, 2014, 11:11:06 PM โดย Golf »
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ phong888_8

Re: ใช้ samsung ระวังเจอแจ้กพ้อท?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2014, 01:45:21 PM »
มารอดูการแก้ปัญหาของศูนย์ครับ ขอให้ปัญหาต่างๆ เรียบร้อยโดยเร็วครับ  :cold

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2014, 06:47:37 PM »
ตอนซื้อทางซัมซุงแถมตัวแบตสำรองราคาเกือบ2พันบาทให้ก็นึกว่าเป็นโปรโมชั่น.  มานึกได้อีกทีก็มันกินแบตนี่เองถึงได้แถม. กินจริงฯชาร์ตเกือบทุกวันทั้งที่ผมใช้น้อยมาก. เสียดายข้อมูลโดยเฉพาะรูปหลายร้อยใบ ต้องใช้ฟรีเซ้นช์งานด้วย. ไปก็ไปเฉยฯไม่มีอาการใดฯทั้งสิ้นดับไปเลย.  อีกเรืื่องนึงครับความจริงไม่อยากเล่ากลัวน้้องที่อยู่ศูนย์ซ่อมจะเดือดร้อน. ผมก็ุถามว่าเป็นอย่างไรรุ่นนี้คำตอบคือรุ่นนี้ปัญหาเยอะมาก. สาเหตุอาจจะมาจากตัวเคสที่เป็นระบบแม่เหล็กก็เป็นได้. ผมก็บอกเคสผมของแท้ซื้อจากศูนย์ซัมซุง. คำตอบคือของแท้ก็เป็นได้. ฝ่ายขายน่าจะบอก

ออฟไลน์ marky

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2014, 12:10:29 AM »
ผมใช้อยู่แต่ไม่เจออาการนี้เลยครับ สภาพการใช้งานค่อนข้างครบเครื่องมากๆ เรื่องแบตผมใช้ได้ยาวนานตามปกติดี จะกินมากๆก้อเวลาเล่นเกมส์หนักๆครับ
ซื้อมาช่วงนั้นเหมือนกัน สภาพใหม่มากครับ ผมใช้น้อยถนอมของสุดๆ อยากขายหาทุนไปเล่นเครื่องเสียงอยู่ ใครสนใจติดต่อมาได้นะคับ
....ของมือหนึ่งผมใช้เอง สภาพ 100% ติดฟิล์มกันรอย มีเคสสวยๆพร้อม อุปกรณ์ครบมาตราฐาน ...
#061-4164451       Line id: marker4451
ข้อมูลติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=24457.0

''โล้ะของให้หมด''

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2014, 02:57:28 AM »
K. Marky โชคดีไป ของผม 3เดือนมีปัญหา2เครื่อง ไม่กลัวอะไรกลัวหมดประกันค่าเปลี่ยนบอร์ดราคาเท่าซื้อใหม่หรือปล่าว. ผลิตภัณฑ์ด้านภาพเราก็เคยเจอมาแล้ว ผมใช้วันละเฉลี่ยไม่เกิน30นาที เกมไม่เคยเล่น ปากกายังไม่เคยใช้เลย ส่วนมากจะถ่ายรูปงานและฟรีเซ้นซ์งานให้ลูกค้าดูมากกว่า

ออฟไลน์ nunes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2014, 08:41:47 AM »
เรื่องกินแบตนี่ ผมใช้ IPAD ก็ต้องชาร์ททุกวันเหมือนกันครับ มาถึงที่ทำงานก็เสียบชาร์ททิ้งไว้เลย

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2014, 10:19:10 AM »
 ใช้ note8.0 มา เป็นปีล่ะ ไม่เจอปัญหาอะไรเหมื่อนกัน แบ๊ตใช้ได้ดี

เจออย่างเดียวคือ true จะมาเก็บเงินค่ารับ ข้อความ เกี่ยวกับแอฟ รูปsexy อะไรซักอย่าง
2 เดือน เป็นพันเลย..ไม่ยอมจ่าย  ให้โทรมาเคลียร์  ทางtrue เงียบไปเลย ไม่ยอมติดต่อมา
ก็เลยเลิกใช้ net wifi จาก โปรตอนซื้อ ตั้งแต่ช่วง 5-6 เดือนก่อน  เลยใช้ wifi บ้านอย่างเดียว

ระวังและตรวจสอบค่าใช้จ่ายกันดีๆนะคับ  เผลอไม่ได้ดู ปีนึงโดนหลายพัน
แล้วทั้งระบบ โดนค่าใช้บริการมั่วนิ่ม เดือนนึงก๊่หมื่น กี่แสนราย  เป็นเงินเท่าไหร่เนี่ย....
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2014, 03:58:41 PM »
 ขอบคุณทุกข้อมูล. ผมก็มี ipad เดิมก่อนจะเปลี่ยนมาใช้เครื่องนี้. ประมาณ7-8วันชาร์ตครั้ง. ใช้เใกล้เคียงกัน ใช้แล้วกินมากก็เข้าใจ. แต่เครื่ิองแรกตั้งไว้เฉยฯกินมากเป็นพิเศษ. ชาร์ตเต็มเที่ยงคืนปล่อยทิ้งไว้ถึง8โมงเช้าหายไป 23%. ไม่งั้นทางศูนย์ไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผมหรอกตรับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2014, 08:12:36 PM »
สวัสดีครับคุณกุ้งลืมทักทายเลยสบายดีนะครับ.  ที่เขาตามเก็บรูปพวกsexyนี่รูปเฉยฯหรือรูปเคลื่อนไหวครับ.

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2014, 11:48:11 AM »
สวัสดีคับ  ...สบายดีคับ เรื่อยๆ

ข้อความที่ส่งมาไม่ได้เปิดดูด้วยคับ  เลยไม่รู้อะไรมัน sexy ยังไง
ทาง ture  เลยบอกว่าขอตรวจสอบก่อน มีการกดตกลงรับ app รึป่าว
แล้วก็เงียบไปเลย

จากนั้นมาไม่เคย กดเข้าไปดู ข้อความอื่นๆที่ส่งมาอีก กลัวเสียตังค์ 5555

อย่างว่า ไอ้พวกรูป แนวๆนี้ มันหาดหลดบิทได้มากมายอยู่แล้ว
ทั้งภาพนิ่ง ภาพเคลื่อนไหว ทั้งไทยและเทศ  ที่โหลดมา ยังดูไปไม่ถึง 20% เลย
(แบบว่า...เยอะจัด ฮิฮิ)
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2014, 06:03:10 PM »
สรุปแล้วบอร์ดเสีย เปลี่ยนให้ใหม่ ตรงนี้อยู่ในประกันก็ต้องเปลี่ยนให้อยู่แล้ว. ถ้าเปราะซะขนาดนี้กลัวพ้นประกันครับ. ดีที่ผมมีข้อมูลอยู่ในipad. เริ่มใหม่ไม่ยากท่านอื่นระวังด้วยแล้วกัน. เซพไว้หน่อยก็ดี

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2014, 10:22:20 PM »
ตอนนี้ยังใช้ ipad. อยู่จะเปรียบเทียบให้ดูเรื่องการกินถ่าน.  ตอนเช้าแบตเต็ม100% ใช้ไปไม่มาก. ตอนนี้22.20น. เหลือ96%ถ้าเป็น ซัมซุง จะเหลือประมาณ 65-70%ครับ ทั้งที่ipadเครื่องใหญ่กว่า

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2014, 08:01:28 PM »
ได้ข่าวว่ารุ่นโปรกะลังออก  :o