ผู้เขียน หัวข้อ: Nick Fury มีใบ work permit ของเมืองไทยด้วย  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ m5boy

Nick Fury มีใบ work permit ของเมืองไทยด้วย
« เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2014, 04:00:36 AM »

คืนก่อนมีโอกาสได้ดู Captain America 2 เพราะพึ่งได้แผ่น Blu Ray มาคับ
ตอนใกล้จบ ในกล่องที่ Nick Fury เปิดหยิบของก่อนไป ดูๆอยู่สะดุดเห็นหนังสือ Work Permit ของประเทศไทย
หน่วย SHIELD ถูกทำลาย Nick เลยต้องเตรียมมาทำงานในเมืองไทยรึป่าว 555 ล้อเล่นนะคับ
ไม่ทราบมีใครสังเกตเห็นบ้างมั้ยคับ อยากรู้ว่าเป็นหนังสือทั่วไปที่พวกสายลับมีหลายๆเล่ม หลายๆประเทศ
หรือ Avenger มีโอกาสมาถ่ายทำที่เมืองไทยรึป่าว คิดไปนั่นเลย  ;D

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
Re: Nick Fury มีใบ work permit ของเมืองไทยด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2014, 04:08:05 PM »
... เห็นเหมือนกัน ( ต้องย้อนกลับมาดูให้แน่ใจ )

ออฟไลน์ woody

Re: Nick Fury มีใบ work permit ของเมืองไทยด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2014, 04:22:38 PM »
ผมว่าภาค3อาจมีลุ้น กับตันอเมริกาบุกเมืองไทย หนังค่ายนี้ชอบทิ้งเงื่อนงำไว้
ตอนต้นเรื่องกับตันยังอยากลองอาหารไทยเลย :D

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2014, 07:46:17 AM »
หลังจากเช็คข้อมูลแล้ว ขอแก้ไขครับ ตอนแรกคิดว่า Thai food ในสมุดโน๊ตของกัปตันเป็น gimmick แต่ไม่ใช่ครับ Thai food มีใส่อยู่ในทุกเวอร์ชั่นทั่วโลกครับ

ส่วน work permit นี่ไม่แน่ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม, 2014, 07:51:10 AM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ