ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากเช็คความแข็งแรงของฝ้าต้องแผ่นนี้ครับ  (อ่าน 2187 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

เป็นอีกแผ่นที่แนะนำครับ  ใช้เป็นแผ่นเทสท์ซับวูฟเฟอร์  stalingradเป็นแผ่นบลูเรย์ที่มี่เสียงต่ำที่รุนแรงมาก ห้องผมฝ้ากระพือตลอดเรื่อง เป็นหนังสงครามที่สร้างได้สมจริง,ดุดันและน่ากลัวจริงฯซับถ้าไม่ดีจริงอย่าเร่งเสียงมากเพราะมีสิทธิ์แป้กได้  ด้านเสียงหนักแน่นกว่าlone surviverที่ผมชมชอบบรรยากาศเหมือนอยู่ในสนามรบอย่างไรอย่างนั้น

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ถ้าอยากเช็คความแข็งแรงของฝ้าต้องแผ่นนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กันยายน, 2014, 08:52:40 AM »
ยังไม่ได้ดูเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นเรื่องเดียวกับ Enemy at the Gates ซะอีก เดี๋ยวต้องไปหามาดูมั่งครับ
ขอบคุณครับ

Re: ถ้าอยากเช็คความแข็งแรงของฝ้าต้องแผ่นนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กันยายน, 2014, 10:28:29 AM »
ถ้า enermy at the gateคือเรื่องเกี่ยวกับนักแม่นปืน2คนบรรยากาศคล้ายกันมาก โทนสีเดียวกันแต่เรื่องนี้ด้านเสียงสุดยอดมาก ตื่นเต้นกว่าโหดกว่า  โดยเฉพาะฉากทหารเยอรมันเผาคลังน้ำมันไฟท่วมทหารรัสเซียแต่ยังไม่ตายไฟยังลุกท่วมตัววิ่งเข้าตลุมบอนกับทหารเยอรมันแค่ฉากนี้ฉากเดียวก็คุ้มแล้ว   ขอบอกก่อนซับทำงานทั้งเรื่องมากกว่า70%หนังสงครามที่ผมดูมาทั้งหมดเสียงหนักแน่นสู้แผ่นนี้ไม่ได้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน, 2014, 04:09:37 PM »
วันนี้ลองอีก1รอบยืนยันว่าสุดยอดเหมือนเดิม  ความถี่ต่ำแรงมากฯฝ้ากระพือตลอด แถมฉากสุดท้ายกองพันรถถ้งเยอรมันเคลื่อนขบวนเรียงหน้ากระดานเพื่อยิงถล่มตึกที่มั่นฝ่ายรัสเซียเสียงกึกก้องสมจริง  หายากครับหนังสงครามที่ระบบเสียงสมบูรณ์ขนาดนี้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กันยายน, 2014, 09:20:47 AM »
สรุปแล้วเสียงกระพือที่รุนแรงมาจากทั้งฝ้าและจากซับวูฟเฟอร์ครับนี่ขนาดใช้svs pb13 ultraต้องระวังครับเรื่องนี้เสียงต่ำเยอะมาก