ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำผ้าเข็ดเลนส์PJ และ Anamorphic Lens ด้วยครับ  (อ่าน 1287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puccainlao

แนะนำผ้าเข็ดเลนส์PJ และ Anamorphic Lens ด้วยครับ
« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน, 2014, 10:13:51 PM »
เห็นบอกใช้ผ้าเช็ดCloth Cleaning สำหรับเลนส์กล้อง ตามคู่มือแนะนำ
เพื่อนที่เล่นกล้องแนะนำด้วยครับ อะไรดี ผมใช้ UH480

และแหละที่ซื้อด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน, 2014, 10:22:37 PM โดย Puccainlao »

ออฟไลน์ PCT

Re: แนะนำผ้าเข็ดเลนส์PJ และ Anamorphic Lens ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2014, 12:56:22 PM »
ลองดู Lenspen + ที่บีบลมไล่ฝุ่น ซื้อตามร้านขายกล้อง (ระวังของปลอม)
ผมใช้เช็ดเลนส์ PJ โอเคครับ ใช้ง่าย เก็บสะดวก

ออฟไลน์ Puccainlao

Re: แนะนำผ้าเข็ดเลนส์PJ และ Anamorphic Lens ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2014, 03:06:45 PM »
ลองดู Lenspen + ที่บีบลมไล่ฝุ่น ซื้อตามร้านขายกล้อง (ระวังของปลอม)
ผมใช้เช็ดเลนส์ PJ โอเคครับ ใช้ง่าย เก็บสะดวก

อันนี้ชอบมากเลยครับ แล้วโดยปรกติ PJ Lens นี่เป็น Multi Coat Lens (MultiCoat Lens นี่ใช่เลนส์ที่ถูกเคลือบสารบางอย่างจากโรงงานหรือเปล่าครับ )
แล้ว Lenspen นี่ที่PCT แถวบ้านมีขายครับ ร้านBIg CAM ใน ฺ BIg C ราคา 350 บาท ไม่รู้แท้ไม่แท้ อีกอย่างคือจะรวมถึงทำความสะอาด Anamorphic ใหญ่ได้เปล่าไม่แน่ใจท่าทางจะเมื่อยมือแหละครับ แต่คิดๆค่อยทำความสะอาดไป หุหุหุ

ขอบคุณมากครับ