ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆเรื่อง DVD Pioneer 525  (อ่าน 758 ครั้ง)

ออฟไลน์ tthong

• Freshy
ขอถามพี่ๆเรื่อง DVD Pioneer 525
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2014, 11:29:48 PM »
ผมใช้ DVD Pioneer 525 เล่นแผ่นได้ประมาณ 5-6 เพลงขึ้นไป ก็มีอาการสะดุด มีเสียงเหมือนสายสัญญาณหลวม แค็กๆออกลำโพง เป็นทุกแผ่น แท้หรือเทียมเป็นหมด
ผมเลยเปิดฝาดู แล้วเปิดเล่น พอเล่นถึงเพลงที่6ขึ้นไปสังเกตุว่า แผ่นหมุนช้ามาก เปิดเพลงที่ 1 ดูก็หมุนเร็วขึ้นนิดหน่อย เลยคิดว่า มอเตอร์มอเตอร์สปีดเดี้ล เสียรอบไม่ได้
ก็ไปบ้านหม้อหามาเปลียมพร้อมสายแพทั้งหมด ก็เป็นเหมือนเดิม เล่นได้ไม่เกฺิน5-6เพลง
พออีกวันรองเปิดฟังใหม่ดันมีเสียง ตื๊ดเบาๆที่หม้อแปลง Switching Power supply อีก ผมก็เลยไปไม่ถูกเลย
พี่ๆช่วยแนะนำน้องใหม่หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ เสียงยังดีอยู่เลยไม่อยากทิ้ง