ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดูโปรเจคเตอร์ในห้องนั่งเล่นที่มีแสงเข้าต้องทำยังไง  (อ่าน 1513 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุ้ม

• **
เลือกใช้จอหรือเครื่องแบบไหนดี เอาแบบที่ไม่ต้องแพงมาก เพราะส่วนมากดูทีวี 70 ดูหนัง 30 system ที่มีตอนนี้ irg600_psi o2hd_oppo103d_onkyo 876_optpma hd20_จอ 100 นิ้ว

ออฟไลน์ True man

• สมาชิกรุ่น Classic
    • www.natureandtrend.com
ถ้าเน้นดู TV กว่า 70 % อย่าไปใช้  PJ เลยครับ   ไม่สะดวกทั้งประการใดๆทั้งปวง   ไปเลือก TV พลาสม่า หรือ Led จอใหญ่ๆดีกว่าครับ ราคาลงมาเยอะแล้ว

PJ  ในความรู้สึกส่วนตัว เหมาะกับดูหนังอย่างเดียวจริงๆครับผม   ได้บรรยากาศ และดูสบายตา กว่า TV จอใหญ่ๆแบบด้านบนเยอะครับ   ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม, 2014, 12:04:58 PM โดย True man »

ออฟไลน์ ยศ

อีกเสียงครับถ้าเน้นดูทีวีใช้ประเภทจอทีวีดีกว่าครับสะดวกกว่าpjเยอะ. อายุการใช้งานก็นานกว่าpjซึ่งหลอดpjมันมีอายุการใช้งานไม่กี่พันชั่วโมง

ออฟไลน์ agka

อยู้ทาวเฮาว์ครับบ้านรกหน่อย :D PJ เหมาะไว้ดูหนังครับ ไม่อยากเปิดทีวีเลย
ส่วนทีวีนี่ส่วนใหญ่เอาไว้ดูซีรีย์ กับข่าวเป็นส่วนใหญ่
PJ ผมคุมแสงแบบบ้านๆด้วยผ้าม่านนี่ล่ะครับ :kicking