ผู้เขียน หัวข้อ: Projector ฉายข้างหลัง ค่าใช้จ่ายเป็นยังไงครับ  (อ่าน 1398 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZAQ1

อยากทราบว่าถ้าต้องการเอาProjectorไปไว้ข้างหลังแบบในงาน
ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นกว่าฉายด้านหน้ามากไหมครับสำหรับค่าอุปกรณ์เพิ่มเติม
จอมีแบบที่เอาทั้งProjectorและลำโพงเอาไว้หลังจอเลยไหมครับ
ถ้าต้องการจอ16:9 ประมาณ140" ต้องมีพื้นที่ข้างหลังเผื่อประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: Projector ฉายข้างหลัง ค่าใช้จ่ายเป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2014, 11:40:40 AM »
ราคาจอ น่าจะ 8แสน  ต้องมีกระจกสะท้อนประมาณ 4แสน  ระยะพื้นที่หลังจอ ประมาณ  2.8 ม

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
Re: Projector ฉายข้างหลัง ค่าใช้จ่ายเป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2014, 06:58:35 PM »
จอแบบที่เอาลำโพงไปไว้ข้างหลังเรียกว่า Acoustic Transparent หรือเรียกย่อๆว่าจอ AT ครับ จะเอาทั้งลำโพงและเครื่องฉายไปไว้ข้างหลังอื่ม...ห้องต้องประมาณแปดเมตรขึ้นครับ

ลำโพงแนว Home บ้านๆเลิกคิดที่จะเอาไปไว้หลังจอ พังก่อนครับ ทำไมเป็นอย่างนั้น ลำโพงบ้านกับลำโพง Pro อำนาจการกระจายเสียงมันต่างกันครับ ผมเล่นอยู่ตอนนี้ AT น่ะครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ ZAQ1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2014, 10:11:34 PM »
ขอบคุณครับ