ผู้เขียน หัวข้อ: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **  (อ่าน 170870 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #499 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2014, 11:30:09 PM »
โดยรวมคือ Ok ครับ

ผิดหวังตอนซัดกับตัวแสบนิดหน่อย

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
Re: ** แนะนำหนังดีหนังสนุก ... ใหม่ล่าสุด Highly Recommend **
« ตอบกลับ #498 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2014, 11:03:42 PM »
The Equalizer  2 ชั่วโมง 12 นาที ที่คุ้มค่า
เป็นหนังที่ดูแรกๆอาจจะดูเชื่องช้า แต่จะเขม็งเกลียวเข้าทีละนิด ทีละนิด แต่สุดมันส์
สำหรับท่านที่ชอบดูหนังแนว ย้อนเกล็ดกันอ่านเกมส์กัน ไม่น่าจะผิดหวังครับ
IMDb ให้ 7.3/10

ส่วนเรื่องภาพ เรื่องเสียง ให้ท่านอื่นมาเม้นท์ต่อครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #497 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2014, 10:51:26 PM »
ล่าสุดเพิ่งดูจบเมื่อกี้ครับ

Into The Storm หนังเกี่ยวกับกลุ่มไล่ล่าพายุทอร์นาโด ออกแนวๆ เรียลลิตี้ เล็กน้อย เรื่องนี้ตัวหนังไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่เสียงดีเข้าขั้นครับ เสียงพายุนี่เหมือนกับมาหมุนอยู่รอบตัวเลย ดังกระหึ่มถึงขนาดต้องลดเสียงจากระดับปรกติที่เคยฟังกับหนังเรื่องอื่นครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #496 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2014, 07:01:02 AM »
มาแนะนำหนังดีที่ห้ามพลาด ... "The Fault in Our Stars"

หนังที่สร้างหนังสือขายดี ของ จอห์น กรีน
และได้รับคำชมมากมาย จากนักวิจารณ์ต่างๆมากมาย
จนได้รับคำชมว่า เป็นหนังรักแห่งทศวรรษนี้เลย

โดยได้ดารานำ Shailene Woodley (จากเรื่อง devergent)
และ admin ชอบฝีมือตั้งแต่เล่นเรื่อง The Descendants แล้ว
มารับบทเป็น เฮเซล เกรซ แลงคาสเตอร์ ซึ่งเธอเล่นได้ดีมาก ๆ

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับเฮเซล ซึ่งป่วยเป็นมะเร็งไทรอยด์และมีการติดเชื้อที่ปอด ซึ่งต้องพึ่งเครื่องช่วยหายใจตลอดเวลา และ ออกัสตัส วอเตอร์ส
(นำแสดงโดย Ansel Elgort) ที่เป็นมะเร็งกระดูก-ออสติโอซาร์โคม่า และเรื่องราวต่างๆที่ทั้งสองได้เผชิญด้วยกัน เนื้อเรื่องที่เปี่ยมไปด้วยความสุข เศร้า รอยยิ้ม และน้ำตา และซึ้งมาก ๆ

หนังเรื่องนี้ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
เป็นหนังที่ดีมาก ๆ เรื่องหนึ่งของปีเลยครับ

ดูหนังเรื่องนี้จบ ... รับรองว่าคุณจะรักคนข้างๆคุณ มากยิ่งขึ้นครับ Okay...?

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: 24 กันยายน, 2014, 07:50:11 PM »
สุดท้ายก็ได้เป็นไฟล์  ISO 41กิ๊กจนได้ ซึ่งโหลดเร็วกว่าไฟล์ 26 กิ๊กเสียอีก(ขณะนี้ก็ยังโหลดไม่เสร็จ) ถือว่าระบบเสียงของตอนนี้สุดยอดมาก เปิดฉากมาก็ตูดสั่นแบบคุณป๊อปว่าแล้ว..555 ยิ่งฉากท้ายๆอุดมไปด้วยเสียงต่ำ

อย่างฉากนี้ เสียงของ ออพติมัส ไพร์ม จะอยู่ด้านหลังซ้ายสูงขึ้นไป 45 องศา

แล้วฉากนี้ระบบเสียงของท่านเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าเป็นเครื่องเสียงชุดใหญ่คงสนั่นน่าดู

ส่วนฉากนี้แบบนี้ เสียงลงต่ำมาก ถ้าเร่งเสียงดังๆ ลำโพงอาจจะแป๊กได้นะครับ

ยอมรับเลยว่าภาพยนต์เรื่องนี้ทำออกมาเพื่อระบบเสียง dolby atmos จริงๆ ทำเสียงออกมาฉวัดเฉวียนอยู่ข้างบน ขนาดระบบเสียง 5.1 ยังพอรับรู้ได้แบบนี้
....แล้วถ้าเป็น dolby atmos...จะขนาดไหน?  รายละเอียดอื่นๆรอท่านที่มีเครื่องเสียงชุดใหญ่มาบอกเล่าต่อ ส่วนรูปแบบ 3D คงต้องรบกวนคุณกุ้งสยาม มาบอกเล่าครับ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #494 เมื่อ: 24 กันยายน, 2014, 06:15:45 PM »

ใครชอบหนังหมัดมวย ต้องดู

อึ้ง ทึ่ง สู้ Once Upon A Time In Shanghai  .... imdb 6.9/10

ต่อยกันมันส์มาก ลีลาสวย  ใครชอบ ยิปมัน ต้องดูครับ

ดูจบว่าคุ้น ๆ  เพิ่งรู้ว่าเป็น Remake

รายละเอียด
http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9570000106799

เรื่องนี้ บู๊สู้กันสะใจมันส์มากๆครับ  :showoff

« ตอบกลับ #493 เมื่อ: 23 กันยายน, 2014, 11:03:21 PM »
ได้ลองแล้วครับ TRANSFORMER 4 เสียง DOLBY ATMOS

แต่เนื่องจากเป็นแอมป์รุ่นเก่า เวลาเลือกดูเสียง DOLBY ATMOS เลยมีแค่ DOLBY TRUE HD 7.1   ;D

แต่แค่ 7.1 ก็เหลือเฟือแล้วครับ ยิงกันสนั่นหวั่นไหว ใครเซ็ทซับแบบบู๊ๆ ปรับเบสเยอะๆ ระวังกันหน่อยลำโพงอาจพังได้ครับ
เรื่องนี้สุดยอดทั้งภาพและเสียงครับ ... ชอบเสียง surround เหมือนลำโพงแตก ปุ๊ด ๆ ๆ ๆ  ;D

ใครจะอัพ atmos หรือ auro ขอไปฟังบ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน, 2014, 10:49:42 PM โดย cinemania »

• *
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: 23 กันยายน, 2014, 01:43:41 AM »

ใครชอบหนังหมัดมวย ต้องดู

อึ้ง ทึ่ง สู้ Once Upon A Time In Shanghai  .... imdb 6.9/10

ต่อยกันมันส์มาก ลีลาสวย  ใครชอบ ยิปมัน ต้องดูครับ

ดูจบว่าคุ้น ๆ  เพิ่งรู้ว่าเป็น Remake

รายละเอียด
http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9570000106799

« ตอบกลับ #491 เมื่อ: 22 กันยายน, 2014, 09:49:25 PM »
ไฟล์ที่มีปล่อย ณ ตอนนี้ ผมมีเวอร์ชั่น 32GB กับเวอร์ชั่น IMAX 26GB ภาพตัว 32GB สวยกว่าเยอะครับ สีสันเข้มข้น ส่วนเสียงมาเป็น TrueHD ทั้งคู่ ฉากแรกก็ตูดสั่นแล้วครับ อัดมาแรงมาก
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #490 เมื่อ: 22 กันยายน, 2014, 05:03:14 PM »
>>> TF4 ผมได้ตัว 41 gb มาเป็น full rip เดี๋ยววันนี้ลองดู atmos ครับ ว่าจะมีเสียงหรือเปล่า  <<<<
เย้... c)..มีแนวหน้าทดสอบ dolby atmosแล้ว ได้ผลเป็นประการใด อยากจะให้เปิดกระทู้ใหม่ครับ คุยกันเรื่องระบบเสียง dolby atmos เฉพาะกันไปเลยครับ
เพราะต่อไปหนังที่ใส่ dolby atmos คงทะยอยออกมาเรื่อยๆ จะได้คุยกันเรื่องการปรับแต่งทั้งลำโพงและอีกหลายๆอย่าง  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #489 เมื่อ: 22 กันยายน, 2014, 10:37:22 AM »
ถ้าเล่นจากเครื่องเล่น Blu-ray มีเสียงแน่นอนครับคุณนัท

วันนี้ลองโหลดแบบ IMAX มาอีกตัวครับ ว่างๆ จะลองดูเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน, 2014, 10:39:57 AM โดย tsainont (FilmJunkie) »

« ตอบกลับ #488 เมื่อ: 22 กันยายน, 2014, 09:26:33 AM »
TF4 ผมได้ตัว 41 gb มาเป็น full rip เดี๋ยววันนี้ลองดู atmos ครับ ว่าจะมีเสียงหรือเปล่า  ;D

• *
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: 21 กันยายน, 2014, 09:09:03 PM »
Edge of Tomorrow

ต้องดู 2 รอบครับ  ทั้งเนื้อหา + มุกตลก สนุกดีครับ

« ตอบกลับ #486 เมื่อ: 21 กันยายน, 2014, 04:10:36 PM »
รูปจากเวปนอกครับพี่ตู่

ถ้าเล่นจากเครื่องเล่น Blu-ray ยังไม่มีใครบ่นว่ามีปัญหา แต่เล่นจาก PC ตอนนี้ที่เล่นได้รู้สึกจะมี PowerDVD อย่างเดียว พวก PotPlayer หรือ MPC นี่เล่นแล้วไม่มีเสียง หรือไม่ก็ได้แค่ AC3 ครับ ส่วน HDPlayer ของผมใช้ Egreat S2 เล่นได้เสียง TrueHD ครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: 21 กันยายน, 2014, 02:46:05 PM »

ภาพ capture มาจากเครื่องเล่นยี่ห้ออะไรครับ

« ตอบกลับ #484 เมื่อ: 21 กันยายน, 2014, 02:12:52 PM »
เครื่องผมไม่มี Atmos ครับ มันขึ้น TrueHD แต่ Transformer ตัวนี้เป็น Atmos ตั้งแต่กำเนิด ชื่อ track ที่มีให้เลือกก็เรียกว่า Dolby Atmos ตามรูปเลยครับ

สาเหตุที่ไฟล์มีปล่อยไม่กี่ที่ก็เพราะแทร็ค Atmos นี่แหละครับ บางเครื่องเล่นแล้วไม่มีเสียงด้วยซ้ำ (ทั้ง PC /HDPlayer) ส่วนถ้าเล่นจากเครื่องเล่น Blu-ray ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ นอกจากนี้โปรแกรม remux หลายตัวไม่รู้จักครับ มันขึ้นเป็น unrecognized track ตอนนี้เลยมีปัญหากันเยอะ ส่วนไฟล์เล็กที่เป็น mkv จะมีแค่เสียง DD5.1 เค้าเลยยังไม่ค่อยปล่อยกันครับ

ส่วนสายเคเบิลใต้น้ำ เห็นว่าจะซ่อมเสร็จประมาณ 6 ตุลาโน่นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน, 2014, 02:15:05 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #483 เมื่อ: 21 กันยายน, 2014, 08:10:44 AM »
ผมก็กำลังโหลดอยู๋เหมือนกันครับ ไฟล์ขนาด 33 กิ๊ก โหลดมา 2 วันแล้ว แต่ไปเจอข่าวว่าเคเบิลใต้น้ำ จากฮ่องกงมาแถบบ้านเราขาดเมื่อวันที่ 15 ก.ย. ที่ผ่านมา อาจจะเป็นสาเหตุทำให้โหลดไฟล์จากนอกอืดดดดดช้าเลย
อ้อ..ในไฟล์ของคุณป๊อปมีระบบเสียง dolby atmos ด้วยหรือครับ ผมยังคาดว่าเค้าคงจะกั๊กๆเอาไว้ก่อน แล้วเอามาใส่เพิ่มในเวอร์ชั่นที่2 หรือเวอร์IMAX นะครับ

« ตอบกลับ #482 เมื่อ: 21 กันยายน, 2014, 12:04:32 AM »
ผมมีโหลด Transformers มา แต่ยังไม่มีซับไทย ลองเทสภาพและเสียงไปประมาณ 10 นาที

ภาพ: มีเกรนสไตล์ transformers ตอนเก่าๆ แบบไหนแบบนั้นเลย หุ่นดูมีมิติกว่าเดิม โลหะเหมือนจะเงาๆ ขึ้น
เสียง: เสียงกระหึ่ม มโหฬารบานตะไท แทรค Dolby Atmos ถ้าเล่นกับแอมป์ที่ไม่ซัพพอร์ต จะขึ้นเป็น TrueHD ผมลองใช้โวลุ่มเดียวกับตอนดู Maleficent เสียงจาก transformers ดังกว่าเยอะ ขนาดไม่เปิดซับวูฟเฟอร์ เสียงยังตึ๊บๆ เสียง center ชัดเจน ไม่เบาเหมือนบางเรื่อง เสียงโอบล้อมดีมาก เอาไว้เทสเสียงได้เลย แต่ผมยังไม่ได้ลองตอนที่สู้กันอิรุงตุงนังนะครับ ไม่แน่ใจว่าถึงตอนนั้น เสียงมันจะตีกันมั่วหรือเปล่า

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #481 เมื่อ: 20 กันยายน, 2014, 09:04:30 PM »
Maleficent 2014 มาเลฟิเซนต์ กำเนิดนางฟ้าปิศาจ หนังสำหรับครอบครัว เด็กดูได้ผู้ใหญ่ดี ภาพสวยเยี่ยมสุดยอดจินตนาการ เสียงโอบล้อมดี
ความชัดของภาพแบบนี้ คิดว่าถ้าเป็นแบบ 3D คงหลุดลอยออกมาน่าดู ด้วยเนื้อหาเรื่องนี้ อาจทำให้ทัศนคติสำหรับหนังการ์ตูนบางเรื่อง
ที่ท่านเคยดูผ่านมาเปลี่ยนไปก็เป็นได้ เรื่องนี้เรื่องเดียวเหมือนดูหนังของ วอลท์ ดิสนีย์ สองเรื่องซ้อน แฟน ดิสนีย์ ซื้อแผ่นเก็บได้เลยครับ

...................บางทีคุณอาจจะเปลี่ยนใจมารักแม่มดเป็นก็ได้..ใครจะไปรู้...............

Edge of Tomorrow (2014)  ซูเปอร์นักรบดับทัพอสูร
............LIVE .. DIE .. REPEA..........
สมกับคำนิยามจริงๆ     

หนังดูสนุก มันส์ครับ เนื้อเรื่องแปลกดี แต่ต้องดูต่อเนื่อง ไม่งั้นอาจจะตามเนื้อเรื่องไม่ทัน ทั้งภาพและเสียงดีตามมาตรฐาน แฟนหนังแอ็คชั่นไม่ควรพลาด
สำหรับนางเอก พอแต่งหน้าทาปาก ดูสวยน่ารักเชียว

X-Men Days of Future Past สงครามวันพิฆาตกู้อนาคต     

เป็นหนังซีรี่ย์ที่ไม่ต้องอธิบายสรรพคุณใดๆ สนุกครับ ถ้าท่านติดตามเรื่องนี้มาตลอดก็พอจะจับต้นชนปลายได้
แต่ถ้าท่านไม่เคยดู มาก่อนอาจจะทำให้ งงๆ กับเนื้อหาของเรื่องในตอนนี้ก็เป็นได้ ก็ไม่ควรพลาดอีกตามเคย
....ท่านที่สะสมเรื่องนี้ก็เก็บเข้า คอลเลคชั่นได้เลย...

ออฟไลน์ rut

• *
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2014, 04:00:12 PM »
 c)Captain America: The Winter Soldier O0   เสียงดีจริงๆครับ

« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2014, 07:06:23 PM »
เรื่องที่ 2 หลายคนคงได้ดูกันแล้ว

Captain America: The Winter Soldier

ภาคนี้นอกจากดารานำ Chris Evans แล้ว ก็ยังได้ทีมนักแสดงจาก The Avengers มาร่วมแสดงหลายคน
Scarlett Johansson , Samuel L. Jackson , Cobie Smulders และมีนักแสดงใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นมาอีกหลายคน
เรียกว่าดารามาแบบฟูลทีมน้อง ๆ The Avengers เลย

เนื้อเรื่องเล่าถึงการก่อตั้งหน่วย Shield ที่มาที่ไป ก่อนและหลังเหตุการณ์ของ The Avengers
เนื้อเรื่องดูแล้วยิ่งเข้าใจเนื้อเรื่องของหน่วย shield มากยิ่งขึ้น

สำหรับท่านที่ชอบหนัง action ภาคนี้ให้ดูฉาก action กันแบบเต็มๆตลอดเรื่อง เนื้อเรื่อง สนุก และได้ลุ้นตลอด
เสียงก็สุดยอดมาก ๆ เรื่องนี้ ถือเป็นหนังเสียงดีแห่งปีเรื่องหนึ่งเลยทีเดียวครับ ภาพก็สวย

สุดยอดมาก ๆ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ ให้ 5 ดาวเลยครับ เรื่องนี้  Y] O0

« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2014, 06:52:21 PM »
ช่วงนี้มีหนังสนุก ๆ หลายเรื่องเลยครับ

แนะนำเรื่องแรก the amazing spiderman II
โดยเรื่องนี้เป็นภาคต่อจาก the amazing spiderman ภาคแรก
ภาคนี้เนื้อเรื่องจะเน้นไปที่เรื่องราวความรักของพระเอกและนางเอก (EMMA STONE ภาคนี้สวยมาก ๆ)
รวม ๆ เหมือน ๆ จะเป็นหนังรักเลย แต่ก็ยังคงความเป็นหนัง action ไว้ได้อย่างสนุกเหมือนเดิม

และเนื้อเรื่องยังบอกเล่าย้อนไปถึง เรื่องราวของพ่อและแม่ของ Peter Parker อีกด้วย
ทำให้เข้าใจเนื้อเรื่องต่อจากภาคแรกได้มากยิ่งขึ้น และยังมีตัวละครใหม่ ๆ เข้ามา
เช่น jamie fox เล่นเป็น electro , Dane DeHaan เล่นเป็น Green Goblin
ทำให้ตัวหนังสนุกมากยิ่งขึ้นไปอีก ...

แฟน ๆ spiderman ห้ามพลาดครับ ไม่ต้องแนะนำมาก ... สุดยอดทั้งภาพ และเสียงครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2014, 07:32:56 PM »
เพิ่งดู NEED FOR  SPEED เมื่อคืนสนุกใช้ได้เลย แต่เนื้อหาไม่ค่อยมีอะไร เอาเป็นว่ารถสวยๆหลายคันเลย ฟังเสียงเครื่องยนต์คำรามก็มันส์แล้วครับ

ส่วนที่สะท้อนบนกระจกเข้าใจว่าน่าจะมีจริงนะครับ กลางคืนเลยเห็นชัดหน่อย เหมือนใน PLIUS กะ BMW มี option นี้มาด้วยตังประกอบนอกครับ

ดูแล้วเหมือนกันครับ ความสนุก ปานกลาง แต่เสียงดีมาก ๆ ... ชอบนางเอก สาวอังกฤษ น่ารักดี  Y] O0
แต่คิดว่าถ้าเปลี่ยนพระเอก หนังน่าจะสนุก และดังกว่านี้อีกเยอะครับ

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2014, 05:08:42 PM »
เพิ่งดู NEED FOR  SPEED เมื่อคืนสนุกใช้ได้เลย แต่เนื้อหาไม่ค่อยมีอะไร เอาเป็นว่ารถสวยๆหลายคันเลย ฟังเสียงเครื่องยนต์คำรามก็มันส์แล้วครับ

ส่วนที่สะท้อนบนกระจกเข้าใจว่าน่าจะมีจริงนะครับ กลางคืนเลยเห็นชัดหน่อย เหมือนใน PLIUS กะ BMW มี option นี้มาด้วยตังประกอบนอกครับ
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2014, 04:24:37 PM »

เห็นภาพกระจกด้านข้างที่ฉายอยู่บนกระจกหน้าของ Ford Mustang ดูล้ำยุคดีแท้ แต่คิดว่าไม่ใช่ของจริง น่าจะเป็น CG มากกว่า

มันคือระบบ HUD ครับ ผมไม่แน่ใจว่า mustang รุ่นนี้มีหรือป่าว แต่มันทำได้ครับ แค่ยิงภาพกลับหัวให้ไปสะท้อนในกระจก แต่ระบบนี้มันจะเหมาะสำหรับการใช้งานกลางคืนมากกว่าครับ เพราะว่าแสงที่สะท้อนบนกระจกมันจะสู้แสงอาทิตย์ไม่ได้ครับ ที่ผมเคยเห็นมันจะมีแค่ข้อมูลความเร็วและรอบเครื่องยนต์ แต่ที่เห็นในหนังมันข้อมูลเยอะมาก น่าจะเป็น CG อย่างที่ว่าครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2014, 02:52:25 PM »
 ........Need For Speed 2014 ซิ่งเต็มสปีดแค้น...............IMDb 7/10

สำหรับท่านที่ชมชอบรถยนต์และความเร็วต้องไม่พลาดเรื่องนี้ครับ สนุก มันส์ดี
ถ้าจะเอาไปเทียบกับ Fast & Furious ก็มันส์กันคนละแบบ เสียงเครื่องยนต์คำรามเร้าใจดี

สำหรับนางเอกก็ไม่ได้สวยหวาน แต่ก็น่ารักดี บางบุคคลิกดูคล้ายๆดาราไทยคนนึง หามาชมก็แล้วกันครับ
แล้วมาดูว่านางเอกคนนี้เหมือนดาราไทยคนไหน

เห็นภาพกระจกด้านข้างที่ฉายอยู่บนกระจกหน้าของ Ford Mustang ดูล้ำยุคดีแท้ แต่คิดว่าไม่ใช่ของจริง น่าจะเป็น CG มากกว่า

เพราะถัดไปนี้ หน้าจอหายไปแล้ว สงสัยทีมCG คงจะลืม

รวมสุดยอดซูปเปอร์คาร์

« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2014, 09:08:12 AM »
ปกติไม่ชอบดู Series เพราะไม่มีเวลา

ยังแปลกใจที่คุณ Nui67 ดูได้ต้้งหลายเรื่อง ... อิจฉา

Flash โดยส่วนตัวชอบมาก  น่าดูจริง ๆ

สลับเวลาเอาครับ ลูกนอนเราก็รีบดูครับ  ;) ;)
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

• *
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2014, 04:40:31 PM »
ปกติไม่ชอบดู Series เพราะไม่มีเวลา

ยังแปลกใจที่คุณ Nui67 ดูได้ต้้งหลายเรื่อง ... อิจฉา

Flash โดยส่วนตัวชอบมาก  น่าดูจริง ๆ

« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2014, 08:53:56 AM »
ถ้าคุณnui67 ติดตามเรื่อง ARROW มาตลอด ก็จะได้ดูซีร่ย์ที่แยกออกมาจาก ARROW อีกเรื่องหนึ่งครับ คือเรื่อง THE FLASH ตามตัวอย่าง

<a href="http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a> 

ขอบคุณมากเลยครับคุณสรร THE FLASH ดู trailer แล้วน่าดูมากๆ ไม่พลาดแน่นอนครับ ชอบหนังแนวนี้มากเลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 09:25:44 PM »
ถ้าคุณnui67 ติดตามเรื่อง ARROW มาตลอด ก็จะได้ดูซีร่ย์ที่แยกออกมาจาก ARROW อีกเรื่องหนึ่งครับ คือเรื่อง THE FLASH ตามตัวอย่าง

<a href="http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/Yj0l7iGKh8g?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a> 

ออฟไลน์ MAXXX77

• *
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 06:47:23 PM »
ถ้าพูดถึง Series ฝรั่ง ณ.ตอนนี้ผมยกให้ Game of Thrones หมดหน้าตัก ใครไม่เคยดู โปรดจงอย่าพลาดเรื่องนี้โดยเด็ดขาด

ตอนนี้มี 4 season แล้ว ขอบอกว่าภาค 4 มันส์สุดยอดมากจริงๆ

Game of Thrones ผมก็ตามอยู่ครับ แต่ออกมาช้าเหลือเกิน เลยต้องดูเรื่องอื่นควบคู่กันไปด้วย บางทีก็งงเหมือนกัน เพราะดูหลายเรื่องเกิน มีตั้งแต่

Banshee จบตอน 2 ไปแล้ว
Arrow เพิ่งจบไปก่อนหน้านี้
Marvel Agent เพิ่งจบไปเอง

ตอนนี้ดู
Game of Thrones
24
The Last Ship E2 เพิ่งมาเอง กำลังสนุกเลย

เวลาดูหนังซีรี่ส์สนุกๆแบบนี้ ผมรอให้จบซีซั่นแล้วค่อยดูทีเดียว จะได้ต่อเนื่องแบบม้วนเดียวจบ อีกอย่าง!!! ผมทำใจรอดูเป็นตอนๆ ไม่ไหวจริงๆ ครับ

« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2014, 03:30:37 PM »
ถ้าพูดถึง Series ฝรั่ง ณ.ตอนนี้ผมยกให้ Game of Thrones หมดหน้าตัก ใครไม่เคยดู โปรดจงอย่าพลาดเรื่องนี้โดยเด็ดขาด

ตอนนี้มี 4 season แล้ว ขอบอกว่าภาค 4 มันส์สุดยอดมากจริงๆ

Game of Thrones ผมก็ตามอยู่ครับ แต่ออกมาช้าเหลือเกิน เลยต้องดูเรื่องอื่นควบคู่กันไปด้วย บางทีก็งงเหมือนกัน เพราะดูหลายเรื่องเกิน มีตั้งแต่

Banshee จบตอน 2 ไปแล้ว
Arrow เพิ่งจบไปก่อนหน้านี้
Marvel Agent เพิ่งจบไปเอง

ตอนนี้ดู
Game of Thrones
24
The Last Ship E2 เพิ่งมาเอง กำลังสนุกเลย

• *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2014, 11:07:51 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2014, 11:25:18 PM โดย MAXXX77 »

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2014, 09:43:04 PM »
คิดเหมือนกันเลยครับ กำลังจะแนะนำซีรี่ย์น่าสนใจให้ชมกัน

เรื่องแรกก็เรื่อง  Dominion เป็นซีรี่ย์แบบมีเทพมาคุ้มครองมนุษย์ ดูสนุกแบบไม่ต้องคิดอะไรมาก
ได้คะแนนจากIMDb 7.6/10

ตัวอย่างครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/xOWpKUtBun8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/xOWpKUtBun8?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>

เรื่องที่2  Constantine ชื่อไทยๆน่าจะชื่อว่า คนพิฆาตผี เหมือนกับที่เคยเป็นหนังโรงมาแล้ว
IMDb ยังไม่มีคะแนนออกมาครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/uPE2oBnzROY?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/uPE2oBnzROY?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>
(ขออภัยครับ constantine ยังไม่onair พอดีว่าผมดู e01ไปแล้วอะครับ)

เรื่องที่ 3   เรื่อง  The Last Ship เรื่องนี้ใครเป็นแฟน ไมเคิล เบย์ ห้ามพลาด เพราะไมเคิล เบย์ กำกับเรื่องนี้ครับ
IMDb ให้คะแนน 7.3/10

<a href="http://www.youtube.com/v/4gZ6bpIjeLs?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/4gZ6bpIjeLs?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a>

เรื่องที่ 4  Tyrant   เรื่องนี้มีการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้อง แค่ดูตอนแรกก็บีบหัวใจแล้วละครับ
IMDb ให้คะแนน 8.6/10

<a href="http://www.youtube.com/v/TD-VkgCj31M?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/TD-VkgCj31M?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a>

เลือกชมกันได้ตามอัธยาศัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2014, 10:58:43 PM โดย สรร »

« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2014, 04:11:35 PM »
ใครดูซีรี่ย์อยู่ตอนนี้คงติดตาม 24 แต่ก็มาช้าจัง ต้องรอดูตอนต่อตอน

มีซีรีย์ใหม่มาแนะนำครับ The Last Ship จาก Michael Bay ตอนแรกเพิ่งจบลงไปเอง ตื่นเต้นไม่แพ้ 24 เลยครับ

http://www.imdb.com/title/tt2402207/

https://www.facebook.com/TheLastShipTNT

http://tvseriesclub.com/last-ship-%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=4gZ6bpIjeLs#t=1

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2014, 02:04:36 PM »
Robocop ตอนใหม่นี่ผมว่าดีมากเลยนะ

ดีกว่าเดิม แต่ไม่ถึงกับประทับใจ

....

Ip Man - Final Fight  ดูหรือยังครับ พี่หมอ ?  ออกแนวดรามามากหน่อย พอสนุก

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2014, 08:57:01 AM »
Robocop ตอนใหม่นี่ผมว่าดีมากเลยนะ

« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2014, 12:15:24 AM »
ท่านใดไปดู transformer4มาแล้วบ้างครับ สนุกไหมครับ ว่าจะไปดูแบบ3Dสะหน่อย

ผมไปดูมาแล้วครับ ... สนุก มันส์ ได้ลุ้นตามสไตล์ของ transformers ครับ

เสียงดี surround เยี่ยม ภาพก็สวยครับ หนังนานหน่อย เกือบ 3 ชม. ครับ
เรื่องนี้เสียง 5 ดาว เนื้อเรื่องก็สนุก ... แต่ถ้าแฟนพันธ์แท้ก็จะเดาเรื่องได้ง่ายหน่อย
แต่โดยรวมเป็นหนังที่ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
ไปดูหุ่นตัวใหม่ กับเนื้อเรื่องใหม่ ๆ แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วครับ

3D แนะนำโรงไหนครับคุณนัท  :) :)

central world โรง 12 เลยครับ ระบบเสียง dolby atoms ใหม่ล่าสุดด้วยครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไปไม่ถึง central world แถวๆนี้ central แจ้ง ไหมไหมครับ 2D ก็ได้ ไม่อยากเข้าเมืองเลยครับ  :cry2 :cry2

central แจ้งก็ใช้ได้ครับพี่หนุ่ย ... หรือจะ esplanard แคลายก็โอเคนะครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 09:31:34 PM »
ท่านใดไปดู transformer4มาแล้วบ้างครับ สนุกไหมครับ ว่าจะไปดูแบบ3Dสะหน่อย

ผมไปดูมาแล้วครับ ... สนุก มันส์ ได้ลุ้นตามสไตล์ของ transformers ครับ

เสียงดี surround เยี่ยม ภาพก็สวยครับ หนังนานหน่อย เกือบ 3 ชม. ครับ
เรื่องนี้เสียง 5 ดาว เนื้อเรื่องก็สนุก ... แต่ถ้าแฟนพันธ์แท้ก็จะเดาเรื่องได้ง่ายหน่อย
แต่โดยรวมเป็นหนังที่ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
ไปดูหุ่นตัวใหม่ กับเนื้อเรื่องใหม่ ๆ แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วครับ

3D แนะนำโรงไหนครับคุณนัท  :) :)

central world โรง 12 เลยครับ ระบบเสียง dolby atoms ใหม่ล่าสุดด้วยครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไปไม่ถึง central world แถวๆนี้ central แจ้ง ไหมไหมครับ 2D ก็ได้ ไม่อยากเข้าเมืองเลยครับ  :cry2 :cry2

central แจ้งก็ใช้ได้ครับพี่หนุ่ย ... หรือจะ esplanard แคลายก็โอเคนะครับ

« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 08:51:56 PM »

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 07:50:09 PM »

« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 06:53:10 PM »

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 05:21:37 PM »

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 04:54:38 PM »

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2014, 10:32:53 AM »
น่าดูทั้งสองเรื่องเลยครับ  Y] O0

• *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 06:29:25 PM »
ปกติผมเป็นคอหนังแอคชั่น หนังแนว Drama หรือหนังรักโรแมนติคไม่ค่อยจะชอบสักเท่าไหร่ เพราะบางครั้งเราอยากคลายเครียด แต่รู้สึกดูหนังแนวนี้แล้ว หลายๆ เรื่องมันกลับเพิ่มความเครียดมากยิ่งไปกว่าเดิม

แต่ในบรรดาหนังในช่วง 2 ปีนี้ ผมประทับใจหนังแนว Drama/Romantic อยู่ 2 เรื่อง เรื่องแรกที่ผม Very Highly Recommend ให้คนที่ไม่สันทัดหนังแนวนี้แบบผมได้ดูคือเรื่อง Enough Said

หนังเรื่องนี้เป็นหนังรักที่เรียบง่ายแต่ทรงพลังและ Real มากๆ ผมอธิบายความรู้สึกไม่ถูก แต่ขอแนะนำให้ดูแล้วคุณจะหลงรักหนังเรื่องนี้แบบผม ยิ่งวัย 40 ขึ้นน่าจะอินนเลยครับ

เรื่องที่สองเรื่อง Like Father Like Son เรื่องความรักระหว่างพ่อกับลูกชายที่ต่อมารู้ว่าลูกที่ตัวเองเลี้ยงมา เป็นลูกคนอื่น เรื่องนี้มันทำให้ผมจุก แน่นอยู่ในใจเป็นระยะๆ หนังมีแง่คิดและมุมมองที่สื่อออกมาให้เราสะดุดใจเป็นระยะๆ

ในบรรดาทั้งหมด ผมชอบเรื่องนี้ตรงที่เด็กทุกคนในเรื่องนี้ แสดงได้ดีมากถึงมากที่สุด ดูแล้วมันเยี่ยมมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2014, 06:33:05 PM โดย MAXXX77 »

« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 04:33:06 PM »
ผมทำหน้ารีวิวหนังไว้ใน facebook อีกที่นึงด้วยนะครับ
ใครสนใจแวะมาคุย และติดตามกันได้นะครับ

ไปที่ facebook แล้ว search

รีวิวหนังใหม่ๆ-Movie-Review-by-Cinemania

แวะมาคุยกันครับ   :wiggle

เยี่ยมมากครับ ตามไปกด LIKE มาแล้วครับ  :clap :clap

« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 12:36:41 PM »
ผมทำหน้ารีวิวหนังไว้ใน facebook อีกที่นึงด้วยนะครับ
ใครสนใจแวะมาคุย และติดตามกันได้นะครับ

ไปที่ facebook แล้ว search

รีวิวหนังใหม่ๆ-Movie-Review-by-Cinemania

แวะมาคุยกันครับ   :wiggle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2014, 12:38:36 PM โดย cinemania »

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 12:45:57 PM »
3 idiots หนังดัง ของอินเดีย ที่ได้ imdb 8.5 กับ 20 national films award &13 nomination
เนิ้อหาดีมากครับ แนะนำดูพร้อมกันทั้งครอบครัว

เรื่องนี้หนังดีมากครับ หนังพูดอังกฤษปนฮินดี้

« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 11:45:33 AM »
ของคุณครับพี่   :)

ผมทำเพจรีวืวหนังน่าดูไว้ที่ facebook ด้วยนะครับ เผื่อท่านใดสนใจ
ตาม link ไปเลยครับ

เข้าไปที่ facebook แล้วพิมพ์  ...   รีวิวหนังใหม่ๆ Movie Review by Cinemania
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน, 2014, 01:04:07 PM โดย cinemania »

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #449 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 09:30:33 AM »
ขอบคุณครับคุณนัท สำหรับข้อมูลดีๆ
 O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน, 2014, 11:45:25 AM โดย cinemania »

« ตอบกลับ #448 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 07:15:23 AM »
หนังอีกเรื่องที่อยากมาแนะนำ
สำหรับคอหนัง action ที่พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงเลย

Lone Survivor

เรื่องราวเกี่ยวกับหน่วยทหารอเมริการในสมรภูมิอัฟกานิสถาน
ที่ต้องพาทีมเข้าไปจับตัวแกนนำของตาลีบัน โดยได้โครงเรื่องมาจากเรื่องจริง

กำกับโดย ผู้กำกับชื่อดัง peter berg ที่เคยฝากผลงานถูกใจคอหนัง action มาแล้วหลายเรื่อง
เช่น Battle Ship , The Kingdom , Smokin' Aces

และนำแสดงโดยนักแสดงฝีมือเยี่ยมหลายคน
Mark Wahlberg , Taylor Kitsch , Emile Hirsch , Ben Foster , Eric Bana

ภาพ : 2.35:1 ภาพสวยมาก ๆ ทุกฉาก แสงสวย ดูแล้วไม่เวียนหัว
เสียง : เสียงสุดยอดมาก ๆ เสียงยิงปืนสมจริงมาก ๆ surround ก็ยอดเยี่ยมสุด ๆ
เนื้อเรื่อง : สนุกทุกนาที ได้ลุ้นตลอดเรื่อง ดูไม่เบื่อมันส์มากๆ

โดยรวมผมให้ 5 ดาวเต็ม ๆ สำหรับเรื่องนี้ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
Highly Recommend  Y] O0

« ตอบกลับ #447 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2014, 07:02:12 AM »
หายไปนาน งานยุ่ง ๆ ครับ ....

วันนี้มาแนะนำหนังสุดยอด หนังเยี่ยม ๆ ของคุณลุง Martin Scorsese ผู้กำกับที่ผมชอบมาก ๆ

The Wolf of Wall Street
เรื่องนี้ IMDB ให้ rating ถึง 8.3 เลยทีเดียว ถือว่าสูงมากๆ

หนังเกี่ยวกับ โบรกเกอร์ชื่อดัง จอร์แดน เบลฟอร์ (Jordan Belfort)
นำแสดงโดย ลีโอนาร์โด ดิคาปริโอ (Leonardo DiCaprio)
กับการไต่เต้าจากเด็กหนุ่มธรรมดาคนหนึ่ง จนยิ่งใหญ่เป็นโบรกเกอร์ที่สร้างรายได้มหาศาล
หนังดำเนินเรื่องได้สนุก และน่าติดตามมากๆ ตลอดเวลาเกือบ 3 ชม. ดูไม่เบื่อเลย

ภาพก็สวยมากทั้งเรื่อง ห้ามพลาดครับเรื่องนี้ ให้ 5 ดาวเต็ม ๆ ... Highly Recommend ครับ  Y] O0

ออฟไลน์ NoiNoii

• **
    • น้อยหน่อย
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2014, 04:54:20 PM »
3 idiots หนังดัง ของอินเดีย ที่ได้ imdb 8.5 กับ 20 national films award &13 nomination
เนิ้อหาดีมากครับ แนะนำดูพร้อมกันทั้งครอบครัว

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #445 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2014, 09:53:19 PM »
.....Jack Ryan Shadow Recruit 2014....

ดูสนุกดีครับ เป็นหนังที่เป็นจุดเริ่มต้นของ Jack Ryan ซึ่งก่อนหน้านี้ถ้าใครดูหนังก็จะพบว่ามี Jack Ryan
เข้ามาเกี่ยวพันกับเหตุการณ์ของหนังอยู่ด้วย อย่างเช่น ล่าตุลาแดง the hunt for red october

อีก2เรื่องที่จำได้ก็คือ เรื่อง patriot games เกมอำมหิตข้ามโลกและClear And Present Danger แผนอันตรายข้ามโลก ซึ่งมี แฮริสัน ฟอร์ด รับบทเป็น Jack Ryan

ส่วนเรื่องภาพกับเรื่องเสียงรอให้เซียน ภาพ-เสียง มาคอมเม้นท์ต่อครับ

« ตอบกลับ #444 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 08:15:31 PM »
สงกรานต์วันหยุดยาว ... นอนดูหนังสนุก ๆ อยู่กับบ้าน เปิดแอร์เย็น ๆ .. happy สุด ๆ แล้วครับ    :yahoo c)

ออฟไลน์ หนุ่มหนองคาย

« ตอบกลับ #443 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 07:29:32 PM »
ส่วนเรื่องนี้ พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง
The Hobbit: The Desolation of Smaug

โดย peter jackson

กับหนังภาคต่อ ฟอร์มยักษ์ ระดับ 5 ดาวที่ทุกคนรอคอยภาคต่อจาก ปีก่อน
ในภาคนี้เนื้อเรื่องจะเข้มข้นมากยิ่งขึ้น การผจญภัยที่สนุกมากยิ่งขึ้น

ภาพ : 2.35:1 สวยมาก ๆ ภาพใส คม detail ดีมากๆ
เสียง : เสียงดีมาก ๆ reference ทั้งเรื่องเลยครับ โดนเฉพาะช่วงท้ายเรื่อง เสียงมังกรอลังการมาก ๆ ดีทั้ง surround และ เสียง subwoofer
เนื้อเรื่อง : ดูสนุก ตั้งแต่ต้นจนจบ ลุ้นดีครับ สนุกมาก

Highly Recommend ครับ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง  Y] O0

เพิ่งได้แผ่นแม่สายมาวันนี้เองครับเดี๋ยวกลับถึงบ้านจะดูให้มันหนำใจเลยครับ หยุดสามวันสั่งมาตุนไว้เพรียบเลยครับ

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #442 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 09:23:56 AM »
 like ขอบคุณมากนัท รออ่านอยู่คอมเมนท์ได้ดี สั้นกระชับได้ใจความ  like

« ตอบกลับ #441 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 09:06:58 AM »
ส่วนเรื่องนี้ พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง
The Hobbit: The Desolation of Smaug

โดย peter jackson

กับหนังภาคต่อ ฟอร์มยักษ์ ระดับ 5 ดาวที่ทุกคนรอคอยภาคต่อจาก ปีก่อน
ในภาคนี้เนื้อเรื่องจะเข้มข้นมากยิ่งขึ้น การผจญภัยที่สนุกมากยิ่งขึ้น

ภาพ : 2.35:1 สวยมาก ๆ ภาพใส คม detail ดีมากๆ
เสียง : เสียงดีมาก ๆ reference ทั้งเรื่องเลยครับ โดนเฉพาะช่วงท้ายเรื่อง เสียงมังกรอลังการมาก ๆ ดีทั้ง surround และ เสียง subwoofer
เนื้อเรื่อง : ดูสนุก ตั้งแต่ต้นจนจบ ลุ้นดีครับ สนุกมาก

Highly Recommend ครับ ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง  Y] O0

« ตอบกลับ #440 เมื่อ: 04 เมษายน, 2014, 08:39:14 AM »
อีกเรื่องครับ Dallas Buyers Club

หนัง drama ที่ส่งให้  Matthew McConaughey ได้รับรางวัล oscar นักแสดงนำฝ่ายชายไปอย่างไร้ข้อกังขา
และ oscar ดาราสมทบชายยอดเยี่ยม Jared Leto ก็เล่นได้อย่างสุดยอดเช่นกัน

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับ Ron Woodroof หนุ่มคาวบอยในเท็กซัส
ถูกตรวจพบว่าเป็นเอดส์ และหมอก็ยืนยันว่าจะมีชีวิตอยู่ได้อีกเพียงแค่ 30 วัน
ซึ่งในปี 1985 เป็นปีแรก ๆ ที่ยังไม่สามารถมียาควบคุม หรือมียาใด ๆ ที่ใช้สำหรับผู้ป่วย
และสังคมยังไม่ยอมรับผู้ป่วยอีกด้วย ... เนื้อเรื่องน่าติดตามมากๆว่าเขาจะใช้ชีวิตอย่างไร
และทำไมจึงกลายมาเป็น dallas buyer club

เรื่องนี้ภาพและเสียง ไม่โดเด่น แต่เนื้อเรื่องและบทบาทของนักแสดงโดดเด่นมาก ๆ ... คอหนัง drama ห้ามพลาดครับ  Y] O0