ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีจากยุโรปเอามาใช้บ้านเราได้ใหมครับ  (อ่าน 1019 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วน

• Super Star
  • *
คุณลุงข้างบ้านท่านได้รับทีวีลูกสวยส่งมาจากประเทศอังกฤษยี่ห้อ Samsung เป็นแบบที่มีจูนเนอร์ดิจิดอล ผมลองจูนรับดูแล้วมันรับไม่ได้    ไม่รู้ว่าต้องเซตอะไรบ้างครับ
รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

ออฟไลน์ nim

Re: ทีวีจากยุโรปเอามาใช้บ้านเราได้ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม, 2015, 08:18:00 AM »
ในบ้านเราใช้ระบบ  DVB-T2 (Mpeg4) ส่วนในอังกฤษใช้ DVB-T (Mpeg2) คงจะรับไม่ได้ครับ
"ทุกๆคน ดีหมด ยกเว้นตัวเรา"

ออฟไลน์ อ้วน

• Super Star
  • *
Re: ทีวีจากยุโรปเอามาใช้บ้านเราได้ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มกราคม, 2015, 04:30:11 PM »
ในบ้านเราใช้ระบบ  DVB-T2 (Mpeg4) ส่วนในอังกฤษใช้ DVB-T (Mpeg2) คงจะรับไม่ได้ครับ
ผมดูจากคู่มือเป็น  ระบบ DVBT2(UK Only) คงจะใช้กับเมืองไทยไม่ได้จริงฯ