ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกในเวปเคยใช้เครื่องล้างแผ่นแบบเคลื่อนความถี่สูงบ้างใหมครับ  (อ่าน 13684 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วน

• Super Star
  • *
เคยอ่านรีวิวฝรั่งหลายปีแล้ว ได้ผลกับแผ่นที่มีฝุ่นขนาดเล็กที่อยู่ส่วนลึกสุดของร่อง ส่วนสิ่งสกปรกขนาดใหญ่ ๆ (ไม่รู้รวมคราบปลวกด้วยหรือเปล่า) ไม่ได้ผล ต้องล้างด้วยวิธีอื่นก่อน
เครื่องล้างเกือบทุกแบบเน้นแผ่นที่ใช้งานตามปกติ และมีฝุ่นผงเข้าไปเกาะในร่องตามสภาพการใช้งานมากกว่าครับ
แผ่นที่มีคราบปลวกผมจะใช้ที่ครอบเลเบลครอบแล้วแช่น้ำใว้ประมาณ 5 วันเสร็จแล้วนำมาล้างด้วยแปรงทางสีผลที่ได้ก็หน้าพอใจครับแต่ยังมีเสียงสแครชอยู่ถ้าได้เครื่องล้างแบบใช้ความถี่สุงมาเสริมหน้าจะดีขึ้น  ;D  ;D ;D

ออฟไลน์ Mc

• Admin
  • Superstar...
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
เคยอ่านรีวิวฝรั่งหลายปีแล้ว ได้ผลกับแผ่นที่มีฝุ่นขนาดเล็กที่อยู่ส่วนลึกสุดของร่อง ส่วนสิ่งสกปรกขนาดใหญ่ ๆ (ไม่รู้รวมคราบปลวกด้วยหรือเปล่า) ไม่ได้ผล ต้องล้างด้วยวิธีอื่นก่อน
เครื่องล้างเกือบทุกแบบเน้นแผ่นที่ใช้งานตามปกติ และมีฝุ่นผงเข้าไปเกาะในร่องตามสภาพการใช้งานมากกว่าครับ
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

• *
ครับมันเกืดจากแรงสั่นสะเทือนจากเครื่องล้างครับ ขาหลอดตอนแรกออกไซด์มีเขียวเกาะเพียบพอล้างแล้วขาหลอดเหมือนใหม่เลยครับ  ถ้าผมไปบ้านเพื่อน ผมจะติดแผ่นเสียงไปรองล้างแล้วจะมารายงานผลให้ทราบ  :)
ฝากคัดแผ่นที่มีเสียงรบกวนมากฯฯ เลยนะครับเอาไปทดลอง ได้ผลอย่างไรบ้าง มาเล่าสู่กันฟัง
ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปจะขอให้บันทึกก่อนและหลังทำการล้างด้วยจะขอบคุณมากฯ
ขอบคุณมาก
แผ่นที่ผมจะเอาไปลองเป็นแผ่น 7 นิ้ว แต่ปัญหาผมคือเครื่องเล่นผมมันเสียยังไม่ได้ซ่อม ถ้าไม่เป็นการรบกวนน้า ผมจะจัดส่งแผ่นที่ล้างไปให้น้าฟัง ผมก็อยากรู้ว่ามันได้ผมไหม :headphone
ยินดีครับ รบกวนด้วยนะครับ
ชอบฟังเพลงประเภทใหนครับผมพอมีแผ่น 7 นิ้วอยู่บ้างตอนส่งแผ่นกลับจะได้ฝากส่งไปให้ครับ

ออฟไลน์ Wera_A

• **
ครับมันเกืดจากแรงสั่นสะเทือนจากเครื่องล้างครับ ขาหลอดตอนแรกออกไซด์มีเขียวเกาะเพียบพอล้างแล้วขาหลอดเหมือนใหม่เลยครับ  ถ้าผมไปบ้านเพื่อน ผมจะติดแผ่นเสียงไปรองล้างแล้วจะมารายงานผลให้ทราบ  :)
ฝากคัดแผ่นที่มีเสียงรบกวนมากฯฯ เลยนะครับเอาไปทดลอง ได้ผลอย่างไรบ้าง มาเล่าสู่กันฟัง
ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปจะขอให้บันทึกก่อนและหลังทำการล้างด้วยจะขอบคุณมากฯ
ขอบคุณมาก
แผ่นที่ผมจะเอาไปลองเป็นแผ่น 7 นิ้ว แต่ปัญหาผมคือเครื่องเล่นผมมันเสียยังไม่ได้ซ่อม ถ้าไม่เป็นการรบกวนน้า ผมจะจัดส่งแผ่นที่ล้างไปให้น้าฟัง ผมก็อยากรู้ว่ามันได้ผมไหม :headphone

• *
ขอบคุณมาก

• **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์, 2015, 11:25:17 AM โดย wera_a »

• *
ผมเคยไปลองที่ร้านเพื่อน เอาเจ้าเครื่องนี้ล้างขาหลอดดูสุดท้ายหลอดเป็นแแบนี้

มันเกิดจากแรวสั่นสะเทือนที่เครื่องส่งความถี่ออกมาหรือเกิดจากการกระแทกครับ
ถ้าเกิดจากแรงสั่นผมว่าเอาล้างแผ่นคงเหมาะนะ

ออฟไลน์ Mr.Q

• *
ผมเคยใช้แต่เครื่องล้าง pcb ไม่รู้ว่าหลัการเดียวกันหรือเปล่า

• **
ผมเคยไปลองที่ร้านเพื่อน เอาเจ้าเครื่องนี้ล้างขาหลอดดูสุดท้ายหลอดเป็นแแบนี้

• *
ที่นี้ครับน้า http://www.teckthai.com/category.asp?ptype=Cleaning  เอาแผ่นมาล้างดูก่อนถ้าได้ผลค่อยซื้อ (เขามีเครื่องให้ลอง)
คงหาโอกาศไปทดลองดูครับ
 ฝากเพื่อสมาชิกที่มีโอกาศทดลองสะดวกกว่าผมไปทดลองแล้วเอาผลมาเล่าสู่กันฟังบ้างก็ดีนะครับ

• *

คุณอ้วนก็เก็บเงินค่อยๆซื่อแผ่นเสียงไปเดี้ยวก็มีมากเองละครับ   ส่วนผมโชคดีหน่อยที่แถวบ้านมีตลาดนัดให้เดินเสียตังซื่ิอได้เกือบทุกอาทิตย์   อาทิตย์ไหนไม่เสียตังเรียกว่าโชคดีครับคนที่บ้านหน้าไม่ งอครับ :victory
ตลาดนัดที่เชียงรายผมเคยลองไปเดินดู มีแต่ลูกชิ้นปิ้งกับมาม่าผัด   ;D  2f

• **
ที่นี้ครับน้า http://www.teckthai.com/category.asp?ptype=Cleaning  เอาแผ่นมาล้างดูก่อนถ้าได้ผลค่อยซื้อ (เขามีเครื่องให้ลอง)

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• Super Star.
  • **

คุณอ้วนก็เก็บเงินค่อยๆซื่อแผ่นเสียงไปเดี้ยวก็มีมากเองละครับ   ส่วนผมโชคดีหน่อยที่แถวบ้านมีตลาดนัดให้เดินเสียตังซื่ิอได้เกือบทุกอาทิตย์   อาทิตย์ไหนไม่เสียตังเรียกว่าโชคดีครับคนที่บ้านหน้าไม่ งอครับ :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์, 2015, 10:42:18 PM โดย ช่างหรั่งโรงต้ม »

• *
ไม่มีตังซื้่อ เลยไม่ได้ลองครับ   ;D  แซวเล่น   ^-^
ผมเองก็กำลังเก็บออม หวังว่าจะมีเครื่องมือดีฯมาใว้ใช้สักชิ้นเอาใว้ล้างแผ่นเก่าที่เคยเก็บใว้พอได้ฟังกับเขาบ้าง
 เพราะเห็นราคาแผ่นที่ขายกันแล้วต้องบอกว่าเหมือนเล่นพระเครื่่่อง
 หมดปัญญาจะซื้อครับ  :cold
  :nonono  N]

ออฟไลน์ bird

ไม่มีตังซื้่อ เลยไม่ได้ลองครับ   ;D  แซวเล่น   ^-^

• *
  เข้ามาแชวครับคุณอ้วน  จองแผ่นไม่จองเครื่องครับ   อิ อิ :victory
แผ่นยังไม่ได้ล้าง มีแต่น้ำลายปลวก เอาไปทำไม  ;D  2f

• **
  เข้ามาแชวครับคุณอ้วน  จองแผ่นไม่จองเครื่องครับ   อิ อิ :victory

• *
ลองหาฯดูตามเวปมีคนเขาเอามาล้างแผ่นเหมือนกันครับ อยากลองดูยังเลยว่าจะออกมาดีหน้าพอใจใหม

• *
สงสัยไม่มีใครลองใช้ อยากรู้ว่ามันจะคุ้มค่ากับการลงทุนใหมครับ

• *
คุณสมบัติของเครื่อง ลองถามราคาดูแล้วแพงเหมือนกันครับ

• *
หน้าตาประมาณนี้ครับช่างหรั่ง
ไม่ได้เข้ามาเล่นนานมาก ช่างหรั่งสบายดีนะครับ

• **
   หน้าตามันมันเป็นอย่างไรครับ :victory

• *
กำลังสนใจที่จะทำครื่องล้างแผ่นแบบเคลื่อนความถี่สูง มีสมาชิกเคยใช้งานบ้างใหมครับ ผลที่ได้เป็นที่หน้าพอใจใหมครับ