ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับจุด In/Out ของ DAC  (อ่าน 2643 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • Total likes: 0
  • We just do it.
ขอถามเกี่ยวกับจุด In/Out ของ DAC
« เมื่อ: 04 มกราคม, 2005, 09:15:48 PM »
ตอนนี้ผนสนใจอยากทำชุด DAC เล่นดูบ้าง แต่ยังไม่ทราบว่า จะเชื่อมต่อเข้ากับชุด PCB ตรงไหนบ้าง ทั้งด้านเข้า และ ออก ของ DAC เพราะดูจากรูปแล้วยังงง ๆ อยู่ ใครช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยได้หรือไม่ครับ ยอมรับว่าผมไม่ทราบจริง ๆครับ
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ Taro

• แค่ยีนส์เท่ๆ....สักตัว
Re: ขอถามเกี่ยวกับจุด In/Out ของ DAC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มกราคม, 2005, 08:32:43 AM »
ไม่ทราบว่ารูปนั้นอยู่ตรงไหนครับ ผมเข้ามาอ่านแล้วไม่เจอรูปก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงครับ ส่วนของผมที่ทำมาก็ DAC CS8412 + TDA1541 S1 + OUTPUT TUBE ครับ

ออฟไลน์ masterAT

• Super Star.
  • **
  • ส่งกำลังใจ
Re: ขอถามเกี่ยวกับจุด In/Out ของ DAC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มกราคม, 2005, 01:34:05 PM »
คงต้องให้ข้อมูลมากกว่านี้นะครับ
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0