ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมาชิก Dune แจ้งระบบ Server เดิม  (อ่าน 12010 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไนท์

ท่านสมาชิก Dune แจ้งระบบ Server เดิม
« เมื่อ: 29 มกราคม, 2015, 05:27:50 PM »
เรียน  ท่านสมาชิก Dune

เรื่อง    แจ้งระบบ Server เดิม และ เรียนแนะนำระบบใหม่

สวัสดีค่ะ เนื่องจากปัจจุบันทางบริษัทได้ติดตั้ง Server เพื่อให้บริการแก่ลูกค้า Nicetyshop มาได้ระยะเวลาหนึ่ง เป็นส่วนของ TV Series และ TV ย้อนหลัง ที่รับความการตอบรับจากลูกค้าเป็นอย่างดี ในปัจจุบันมีจำนวนมากกว่า 15000 กว่าตอน และได้ใช้พื้นที่ Server ในการเก็บสต๊อคหนังถึง 2 ตัว ซึ่งปัจจุบันใช้พื้นที่ในการเก็บข้อมูลเต็มแล้วทั้ง 2 Server ( ตั้งแต่เดือน ธันวาคม 2557 ) ในการจัดระบบดังกล่าว นอกเหนือจากค่าจัดทำ Server ซึ่งมีค่าใช้จ่ายในการประกอบกว่า 700,000 บาท / เครื่อง ไม่รวมถึงค่าเช่าพื้นที่จัดวางที่ศูนย์กลางInternet อีกเดือนละไม่ต่ำกว่า 50,000 บาทหรือประมาณ 600,000 บาท/ปีของทั้ง 2 Server  ซึ่งเป็นจำนวนเงินที่สูงมากในการจัดทำ และรักษา Server ให้ใช้งานได้อย่างมีเสถียรภาพ  แต่ด้วยคำมั่นสัญญาที่มีต่อเพื่อนสมาชิก ทาง nicety และทีมงานจึงพร้อมที่จะดูแลเพื่อนสมาชิก โดยค่าใช้จ่ายข้างต้นเป็นเพียงถ้อยคำอธิบายถึงภาระหน้าที่ มีบริษัทฯ มีในปัจจุบัน โดยข้อมูลในส่วนของ ทั้ง 2 Server นี้ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ยังคงใช้งานได้ปกติโดยไม่มีค่าใช้จ่ายเหมือนเดิม ซึ่งนับเป็นคำมั่นสัญญาที่เรามีแก่เพื่อนสมาชิก

และจากภาระที่เราต้องดูแล ทางบริษัทยังคงมีนโยบายที่จะพัฒนา Server ต่อ โดยมีเจตจำนงที่จะนำสือบันเทิง ต่างๆมาดูแลสมาชิก เพื่มขึ้น... และเพื่มขึ้น จึงขอเรียนมาเพื่อขอความอนุเคราะห์เพื่อนสมาชิก ในโครงการบริจาก ค่าดูแล Server ตัวที่ 3 นี้ เดือนละ 150 บาท/เดือน ( โดยจะขอเก็บเป็นรายปี ) โดยเพื่อนสมาชิกที่เข้าร่วมโครงการนี้ จะสามารถเข้าถึง Server ตัวที่ 3 ซึ่งจะเริ่มใช้งานได้ในเดือนมีนาคม 2558 นี้ ซึ่งในโครงการนี้ จะได้มีการพัฒนาบริการในส่วนของ Series ใหม่ๆเพีมเติมนับได้ว่าเป็น Executive Zone สำหรับสมาชิก Nicety ส่วนผู้ที่ไม่ได้เข้าร่วมโครงการ ก็ยังสามารถใช้งานในส่วนต่างๆได้เหมือนเดิม ย้ำนะคะ เหมือนเดิมโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขยายความง่ายๆ ก็คือ ยังคงเข้าถึงข้อมูลใน Server 2  ตัวแรก โดยไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ไม่สามารถเข้าถึง Server ตัวที่ 3 ได้นั่นก็คือในส่วนของ EZ ( Executive Zone ) นี้ ทางเราขอรับจำนวนจำกัดค่ะ เพราะมิได้เป็นโครงการแสวงหากำไร แต่เพื่อให้เพียงพอต่อการดูแล Server ตัวต่อไปให้มีประสิทธิผลให้กับเพื่อนสมาชิกเท่านั้น

สมาชิกผู้ที่สนใจ สามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดโครงการนี้ได้ ที่ คุณไนซ์ 086-876-4448 และ 081-444 -5598 / 02 9422388  หรือสอบถามที่ Email : tou@nicetyshop.com

ขอเรียนมาเพื่อนโปรดพิจารณา

ทีมงาน Nicetyshop
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม, 2015, 06:22:47 PM โดย ไนท์ »

Re: ท่านสมาชิก Dune แจ้งระบบ Server เดิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มกราคม, 2015, 04:01:33 PM »
เรียน ท่านสมาชิก

มีสอบถามกันมาพอสมควรนะคะ เกี่ยวกับจดหมายข่าวข้างต้น 
โดยเฉพาะคำถามที่ว่า จะยังสามารถดู Series และ TV ย้อยหลัง ได้เหมือนเดือมหรือไม่  
คำตอบ คือ ดูได้เหมือนเดิมค่ะ แต่จะ update ได้เฉพราะส่วนของ TV ย้อนหลัง ซึ่งเผื่อพื้นที่ไว้ up กันได้อีกหนึ่งปี แต่ TV Series Hidef อาจจะมี update เป็นตอนๆ แต่เรื่องใหม่ จะไม่มีการ update แล้ว เพราะพื้นที่เต็ม

และส่วนของ Server ตัวที่ 3 คืออะไร
คำตอบ คือ Server ตัวที่ 3 เป็นเสมือน Option เสริม สำหรับผู้ที่ชื่นชอบโซนนี้ และจะยังมี Series Hidef ใหม่ๆ Update ตลอดเวลา  (ส่วนนี้สงวนสิทธิแก่สมาชิก ที่เข้าร่วมโครงการ โดยสมัครใจ)

สำหรับสมาชิกเดิม

สรุป  สมาชิกยังใช้งานได้ในส่วนต่างๆ เหมือนเดิม โดยไม่มีค่าใช้จ่าย  แต่ไม่สามารถเข้าถึง  Server ตัวใหม่ได้

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ 086-876-4448  ค่ะ

ออฟไลน์ nui67

Re: ท่านสมาชิก Dune แจ้งระบบ Server เดิม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มกราคม, 2015, 04:20:51 PM »
ขอโทษนะครับ ขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับเพราะผมเองก็ใช้ dune หลายตัวรวมทั้งซื้อให้เพื่อนๆและแนะนำให้เพื่อนฝูงไปใช้ก็มิใช่น้อย ผมเองก็รู้อยู่ว่าเครื่องของ nicetyshop ราคาสูงกว่าเจ้าอื่น แต่เพราะมีส่วนที่เป็น TV series และ TV อื่นๆที่เจ้าอื่นให้ไม่ได้ถึงยอมจ่ายส่วนนี้ ซึ่งกรณีแบบนี้ถือว่าผู้ขาย nicetyshop กลายเป็นผู้ให้บริการไปโดยปริยาย ถ้าในกรณีที่ server 1 และ 2 เต็ม ก็เป็นหน้าที่ของ nicetyshop ต้องทำการดูแล content ของตัวเอง เช่นลบ series เก่าๆออกไป หรือที่ไม่ได้รับความนิยม หรือแม้กระทั่งจะเพิ่ม server ตัวที่ 3 ก็ควรเป็นความรับผิดชอบโดยตรงของ nicetyshop ถูกไหมครับ แต่การที่จะไม่สนใจที่จะดูแลจัดสรร content ของ server 1 และ 2 แต่เลือกที่จะเพิ่ม server ตัวที่ 3 แล้วขอมาเก็บเงินเพิ่มอีก 150 บาทต่อเดือนหรือ 1800 บาทต่อปี ผมมองว่าไม่ถูกต้อง เพราะเท่ากับว่า คนที่ไม่ได้จ่ายก็จะไม่มีโอกาศที่จะได้ดู TV series ใหม่ๆได้อีกเลย ยกเว้นคนที่จ่ายส่วนเพิ่มเติมตรงนี้ แล้วความมั่นใจของสมาชิกเก่าๆล่ะครับ ทาง nicetyshop ยังคงจะสนใจกะปัญหาเก่าๆดั้งเดิมของ server 1 และ 2 อยู่หรือเปล่า เช่นกระตุก ดูไม่ได้ ค้าง ไม่อับเดท และอีกสารพัดที่มีแต่รับทราบจากตัวแทนจำหนายว่ากำลังแก้ไขอยู่

อย่างไรก็ดี อยากรบกวนทาง nicetyshop ช่วยพิจารณาหนทางแกไขที่ถูกต้องดีกว่านะครับ แทนที่จะเพิ่ม server ตัวที่ 3 แล้วต้องให้มาจ่ายเงินเพิ่ม ว่าสมควรหรือไม่

ขอบคุณครับ
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ pu3707

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มกราคม, 2015, 08:03:13 PM »
ผมเห็นด้วยกับคุณหนุ่ยนะครับ ผมก็เป็นลูกค้าคุณไนช์ทั้งแนะนำเพื่อนและซื้อใช้เองเฉพาะที่ใช้เองก็6เครื่องเข้าไปแล้วซึ่งจุดที่ผมให้ตัดสินใจซื้อเพราะมีออฟชั่นนี้ซึ่งต่างกับของผู้แทนจำหน่ายที่อื่นที่ราคาถูกกว่า ซึ่งการที่server เต็มก็อาจจะลบเรื่องเก่าๆและใส่เรื่องใหม่ให้มัน update มันเป็นเรื่องการจัดการเพราะผมก็เห็นมีการลบเรื่องเก่าๆและใส่เรื่องใหม่อยู่เสมอจะมีช่วงหลังๆพอลูกค้าเยาะขึ้นเริ่มมีกระตุกแต่ก็มีแจ้งว่าจะปรับปรุงแก้ไขทุกครั้งทำให้ผมในฐานะลูกค้ามั่นใจจึงเป็นลูกค้าของคุณไนช์มาโดยตลอดซึ่งค่าใช้จ่ายที่ดูแลที่สูงนั้นก็ทำให้dune ของคุณไนช์มียอดขายที่สูงตามไปด้วยนะครับ พอแจ้งมาแบบนี้ทำให้เสียความรู้สึกเหมือนกันนะครับฝากพิจารณาด้วย

ออฟไลน์ phong888_8

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มกราคม, 2015, 12:11:31 AM »
ฝากพิจารณาด้วยเช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์, 2015, 09:34:12 AM โดย phong888_8 »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มกราคม, 2015, 12:52:23 PM »
เรียชี้แจงเพื่อนสมาชิกนะคะ

ก่อนอื่น ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิก ที่ทำให้ขุ่นใจ และต้องขอขอบพระคุณในข้อเสนอแนะนะคะ  แต่ขอโอกาสในการเรียนเพื่อมเติ่ม ดังนี้ค่ะ  โครงการ Server ตัวที่ 3 เกิดขึ้นจากผลสำรวจจากสมาชิกส่วนใหญ่ค่ะ ที่ได้แลกเปลี่ยนทัศนะคติซึ่งกันและกัน หลายท่านห่วง ถึงกับเคยตั้งคำถาม ว่า nicety ได้อะไรจากการทำ Server คุ้มค่ามั้ย คำตอบคือ คุ้มมากจากการวัดผลความพึงพอใจกับลูกค้า ส่วนด้านราคา เพราะเราเป็นบริษัทที่เสียภาษีมาอย่างถูกต้อง ราคาจำหน่ายก็ไม่ได้ขึ้น หรือบวกค่าบริการทาง server เลย (หากท่านที่เป็นลูกค้าเก่าจะทราบ ว่าราคา nicety ตั้งแต่เริ่มนำเข้าถึงปัจจุบัน ราคาไม่เคยเพิ่มลด ตามความพอใจ หรือบวกราคา server กับตัวเครื่องเหมือนหลายท่านเข้าใจ เพราะแม้แต่สมาชิกเก่า ที่ซื้อเครื่องไปเมื่อ 5-6 ปีที่แล้วก็ยังสามารถกลับมาใช้บริการโดยไม่มีค่าใช้จ่าย) และด้วยความรับผิดชอบส่วนนี้ การบริการของเราจึงให้แก่ลูกค้าเต็มที่ ตลอดมา เต็มระยะเวลาประกัน โดยมิเคยเกี่ยงงอน 

ในส่วนที่ลูกค้าเสนอให้ตัด ซี่รี่ย์บางส่วนออกและเพื่มใหม่ เพื่อรักษาพื้นที่นั้น ทางร้านขอขอบพระคุณในแนวความคิดนี้นะคะ ทางร้านเคยมีแนวความคิดนี้มาก่อน แต่ก็มีส่วนหนึ่งให้ข้อมูลว่าสำหรับลูกค้ารายใหม่ ๆ ที่เข้ามา การตัดซี่รี่ย์บางส่วนออก ทำให้เค้าสูญเสียโอกาสเช่นกัน คอซี่รี่ย์แต่ละท่าน ก็มีรสนิยมการชมที่ต่างกัน บางส่วนที่เราไม่เคยเปิดดู ก็อาจจะเป็นส่วนที่โปรดปรานของบางท่านอยู่เช่นกัน  ในส่วนของซีรี่ย์บางชุด ยังไม่ได้ดำเนินเรื่องที่ตอนจบ ทางร้านจึงต้องเผื่อพื้นที่ให้กับส่วนนี้ ซึ่งก็มากพอสมคาร รวมถึง TV ย้อนหลัง ส่วนซีรี่ย์นั้นคงจะมีเรื่องใหม่ๆเกิดขึ้นเรื่อยๆ นานวันก็มากขึ้นทุกวัน การที่จะบริหารพื้นที่สับเปลียนเรื่องขึ้นลงคงเป็นไปได้ยาก เพราะถึงแม้จะต้องดึงเรื่องเก่าออกก็ยาก ที่จะทำได้เพราะทุกเดือนมีซี่รี่ย์มาใหม่ทุกวัน ซึ่งทางร้านก็ยังคง update อยู่ที่วันและทุกสัปดาห์ ไม่ได้ทอดทิ้ง ไม่เข้าไป update เเลย

โครงการนี้จึงเป็นแค่ทางเลือกของเพื่อนสมาชิก และเราต้องการเปิดรับสมาชิกเพียง 400 ท่าน เพื่อเป็นการนำเสนอทางเลือกใหม่เท่านั้น โดยทางร้านจะขอนำเสนอข้อมูลเพื่อการตัดสินใจให้แก่ลูกค้า และหากมีลูกค้าสนใจเข้าร่วมโครงการไม่ถึงครึ่ง (ตำกว่า 200 ท่าน) โครงการนี้ก็จะไม่เกิดขึ้น และเราก็จะทำหน้าที่ของเราต่อไปในส่วนของ Server เก่าทัง 2 ตัว แต่ด้วยข้อจำกัดหลายประการ การบริหารพื้นที่ใน Server และภาระในส่วนต่างๆ ก็คงทำได้แต่ Update ตอน ทั้ง ซี่รี่ย์ และ ทีวีย้อนหลังค่ะ ตอนขอเรียนย้ำนะคะ เราไม่ได้มีเจตนาทำลายความเชื่อมั่นที่ลูกค้ามีแก่เรา และมิได้ละเลยในหน้าที่ ที่ต้องทำอยู่ ส่วน 150 / เดือน นั้น เนื่องจากที่เรามองเห็นและคิดเผื่อสำหรับลูกค้าที่มีหลายเครื่อง ค่าบริการส่วนนี้ จึงจะลดหลั่นตามจำนวนเครื่อง  ท้ายนี้ขอขอบพระคุณทุกท่านนะคะที่สนใจติดตามข่าวสารข้อมูล  ขอเรียนอีกครั้ง ว่าโครงการนี้เป็นแค่ทางเลือกเท่านั้น  และทุกหน้าที่ที่เราเคยทำ ยังคงทำต่อค่ะ มิได้ทอดทิ้ง

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มกราคม, 2015, 01:20:04 PM »
อยากให้สมาชิกคิดว่า เป็นการช่วยเหลือซึ่งกันและกันมากกว่าครับ เดือนละ 150 บ. อาจจะมากหรือไม่มากในแง่คิดของแต่ละท่าน แต่เท่าที่ทราบมาก็คือ ค่าใช้จ่ายในการติดตั้งดูแล server แต่ละตัวนั้นก็มีค่าใช้จ่ายสูงพอตัวเลยครับ ดังนั้นผมก็คิดว่า เป็นทางเลือกของแต่ละท่านหรือเฉพาะบุคคลที่สนใจก็แล้วกันนะครับ จะได้สบายใจกันครับ ตัวผมเองก็ขอสนับสนุนให้มีการต่อยอดไปเรื่อยๆครับ เพราะทุกวันนี้เทคโนโลยีมันก้าวไปไวและไกลมาก เราควรจะนำมาใช้ให้เป็นประโยชน์กันครับ  :victory

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2015, 10:30:13 AM »
ขออนุญาติครับ เพื่อนฝากโพสท์นะครับ ...

"ที่ตัดสินใจซื้อเครื่องจาก nicetyshop เพราะทางร้านบอกว่าซื้อแล้วดู series กับ iptv ได้ฟรีตลอด โดยไม่มีรายเดือน"

ซื้อเครื่องปลายปีที่แล้วครับ

อันนี้ความเห็นผมเอง cinemania ...

ผมเห็นด้วยกับพี่ nui67 ครับ

ออฟไลน์ Phantom

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2015, 02:55:08 PM »
ใช้อยู่2รุ่น เห็นว่าควรรักษาสิทธิของสมาชิกเดิมที่จะได้ดู Series ใหม่ๆเช่นเดิมตามที่เคยให้บริการมาตั้งแต่ต้น โดยเอาSeries เก่าๆออกไปบ้าง เพื่อรองรับเรื่องใหม่ ส่วนรายการฟรีทีวีอาจยกเลิกได้หากสมาชิกส่วนใหญ่เห็นว่าทีวีดิจิตอลที่ออกมาสามารถสนองตอบความต้องการได้ดีดว่าหรือเท่าเทียมกันแล้วครับ
Phantom

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2015, 04:58:49 PM »
จริงๆว่าจะหยุดแสดงความคิดเห็นแล้วนะครับ แต่มีเพื่อนๆที่ใช้ดูนหลายคนคุยกันมาแล้วหลายท่านก็แปลกใจมากกะเรื่องนี้ เลยอยากให้แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพราะทุกคนก็ยังงงๆกันอยู่ว่าเสียงส่วนใหญ่ของสมาชิกที่บอกว่า "โครงการ Server ตัวที่ 3 เกิดขึ้นจากผลสำรวจจากสมาชิกส่วนใหญ่ค่ะ " เพราะไม่มีใครทราบเรื่องเลย ผมเองก็ไม่ทราบเรื่อง server ตัวที่ 3 นี้มาก่อนเหมือนกัน

แต่จุดประเด็นสำคัญผมมองว่า ที่ทาง nicetyshop สัญญาหรือโปรโมตสินค้าตอนขายว่าดูฟรีตลอดชีพ ก็คงจะกล่าวเกินจริงเพราะตอนนี้กำลังจะเก็บเงินสำหรับ server ตัวที่ 3 ถึงจะบอกว่า series เก่าๆก็คงยังดูได้ แต่ในความเป็นจริงสมาชิกคงอยากดู series ใหม่ๆถูกไหมครับ series ที่เก่ามากๆ ออกมาเกิน 3-5ปี คงไม่มีคนดูกันแล้ว ถึงมีคงเป็นส่วนน้อย

อีกอย่างการที่บอกว่าจะขอรับสมาชิกเพียง 400 ท่านสำหรับ server ตัวที่ 3 ถ้าสมาชิกเต็มผมเข้าใจว่าทาง nicetyshop คงจะหยุดรับถูกไหมครับ จุดนี้ผมมองว่าจะมีปัญหาแน่ๆในอนาคต เพราะว่าทาง nicetyshop กำลังจะผูกมัดตัวเอง เป็นต้นว่า ถ้าครบ 400 ท่านแล้ว ในอนาคตมีคนซื้อเครื่อง Dune แล้วไม่สามารถดู series ใหม่ๆได้เลย ทาง nicetyshop มีทางออกให้ลูกค้ากลุ่มนี้หรือไม่ เพราะในความเป็นจริง คงไม่มีใครซื้อเครื่อง Dune เพื่อดู series เก่าๆบน server 1 และ 2 ถูกต้องไหมครับ หรือถ้ามีจริงๆคงเป็นส่วนน้อย เพราะถึงตอนนั้น series บน server 1 และ 2 คงเก่ามากแน่ๆ

หรือว่าจะเพิ่ม server ตัวที่ 4 แล้วเก็บเงินเพิ่มดี โดยลูกค้า server 1, 2 และ 3 ก็ไม่สามารถดูได้เพราะถือว่าเป็น server ใหม่ ประเด็นตรงนี้สำคัญมากๆนะครับ ช่วยกรุณาคิดให้ดีๆลึกๆนะครับ เพราะปัญหาพื้นที่บน server เต็มก็จะไม่จบสิ้นไป มันจะวนเวียนอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆ อย่างที่ผมกราบเรียน การเพิ่ม server ไม่ใช่ทางออกที่ถูกต้อง

ทางออกที่ถูกต้องคือการจัดสรรพื้นที่บน server อย่างมีประสิทธิภาพต่างหากครับ ซึ่งจะให้ประสิทธิผลอย่างแท้จริง และเป็นนิรันดร์ ตามแบบฉบับเศรษฐกิจแบบพอเพียง

ขอบคุณครับ
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ Plagao

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2015, 05:03:05 PM »
สนับสนุนน้าหนุ่ยอีกเสียงครับ  :cry2

ออฟไลน์ Praphol

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2015, 08:44:39 PM »
จริงๆว่าจะหยุดแสดงความคิดเห็นแล้วนะครับ แต่มีเพื่อนๆที่ใช้ดูนหลายคนคุยกันมาแล้วหลายท่านก็แปลกใจมากกะเรื่องนี้ เลยอยากให้แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพราะทุกคนก็ยังงงๆกันอยู่ว่าเสียงส่วนใหญ่ของสมาชิกที่บอกว่า "โครงการ Server ตัวที่ 3 เกิดขึ้นจากผลสำรวจจากสมาชิกส่วนใหญ่ค่ะ " เพราะไม่มีใครทราบเรื่องเลย ผมเองก็ไม่ทราบเรื่อง server ตัวที่ 3 นี้มาก่อนเหมือนกัน

แต่จุดประเด็นสำคัญผมมองว่า ที่ทาง nicetyshop สัญญาหรือโปรโมตสินค้าตอนขายว่าดูฟรีตลอดชีพ ก็คงจะกล่าวเกินจริงเพราะตอนนี้กำลังจะเก็บเงินสำหรับ server ตัวที่ 3 ถึงจะบอกว่า series เก่าๆก็คงยังดูได้ แต่ในความเป็นจริงสมาชิกคงอยากดู series ใหม่ๆถูกไหมครับ series ที่เก่ามากๆ ออกมาเกิน 3-5ปี คงไม่มีคนดูกันแล้ว ถึงมีคงเป็นส่วนน้อย

อีกอย่างการที่บอกว่าจะขอรับสมาชิกเพียง 400 ท่านสำหรับ server ตัวที่ 3 ถ้าสมาชิกเต็มผมเข้าใจว่าทาง nicetyshop คงจะหยุดรับถูกไหมครับ จุดนี้ผมมองว่าจะมีปัญหาแน่ๆในอนาคต เพราะว่าทาง nicetyshop กำลังจะผูกมัดตัวเอง เป็นต้นว่า ถ้าครบ 400 ท่านแล้ว ในอนาคตมีคนซื้อเครื่อง Dune แล้วไม่สามารถดู series ใหม่ๆได้เลย ทาง nicetyshop มีทางออกให้ลูกค้ากลุ่มนี้หรือไม่ เพราะในความเป็นจริง คงไม่มีใครซื้อเครื่อง Dune เพื่อดู series เก่าๆบน server 1 และ 2 ถูกต้องไหมครับ หรือถ้ามีจริงๆคงเป็นส่วนน้อย เพราะถึงตอนนั้น series บน server 1 และ 2 คงเก่ามากแน่ๆ

หรือว่าจะเพิ่ม server ตัวที่ 4 แล้วเก็บเงินเพิ่มดี โดยลูกค้า server 1, 2 และ 3 ก็ไม่สามารถดูได้เพราะถือว่าเป็น server ใหม่ ประเด็นตรงนี้สำคัญมากๆนะครับ ช่วยกรุณาคิดให้ดีๆลึกๆนะครับ เพราะปัญหาพื้นที่บน server เต็มก็จะไม่จบสิ้นไป มันจะวนเวียนอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆ อย่างที่ผมกราบเรียน การเพิ่ม server ไม่ใช่ทางออกที่ถูกต้อง

ทางออกที่ถูกต้องคือการจัดสรรพื้นที่บน server อย่างมีประสิทธิภาพต่างหากครับ ซึ่งจะให้ประสิทธิผลอย่างแท้จริง และเป็นนิรันดร์ ตามแบบฉบับเศรษฐกิจแบบพอเพียง

ขอบคุณครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับกับท่านครับ

ออฟไลน์ Phantom

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2015, 10:44:46 PM »
สนับสนุนคุณหนุ่ยด้วยครับ
Phantom

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2015, 02:19:25 AM »
+1 กับค.เห็นคุณหนุ่ยครับเรื่องการบริหารจัดการ server
 ผมซื้อดูนไปแล้วหลายเครื่องให้ญาติพี่น้องและเพื่อน ช่วงแรกๆเคยให้น้องชายซื้อเครื่ิองนึงจากร้านคู่กรณีกับคุณไนซ์ด้วย(แต่ซื้อก่อนมีกรณีกัน)เพราะเขาเห็นราคาถูกกว่าไนซ์หลายพัน แต่สี่เครื่องต่อมาผมซื้อกับไนซ์หมดเพราะเรื่องserver นี่แหละ

ไม่ทราบท่านอื่น หรือลค.ส่วนใหญ่ใช้งานได้มากน้อยแค่ไหน แต่ประสบการณ์การใช้งานของผมตลอดมานี้ รายการกว่าครึ่งดูไม่ได้ กระตุกบ้าง เข้าserver ไม่ได้บ้าง ช่องทีวีส่วนใหญ่ก็ดีบ้างแย่บ้าง บ่อยครั้งอย่างกะดูวีซีดี มีที่ใช้งานได้ดีอย่างเดียวคือซีรี่ส์ โดยรวมผมเลยรู้สึกว่าคุณไนซ์เน้นปริมาณมากกว่าคุณภาพ พอเจอบ่อยๆเข้า เลยเซ็ง และขี้เกียจมาโพสต์บ่นในเว็ปหรือโทรคอมเพลนคุณไนซ์ เคยโทรไปสองสามครั้งก็มักจะเจอคำตอบว่าเน็ตมีปัญหา แต่สี่เครื่องที่ซื้อไปกระจายอยู่หลายที่ แต่ละบ้านก็ใช้เน็ตหลายเจ้าและความเร็ว 10+เม็กทั้งนั้น แต่ก็มีปัญหาแบบเดียวกันทุกเครื่อง จนผมเลิกโทรไปบ่นแล้ว ทำใจแทน เน้นดูแต่ซีรี่ส์พอ

ซีรี่ส์เก่าๆควรลบออกไปบ้าง ตัดช่องที่มีปัญหาในการรับชมไป เน้นคุณภาพให้มากกว่านี้น่าจะทำให้การจัดการserver มีประสิทธิภาพมากกขึ้นมากนะ

ปล.ไม่เคยได้รับการสอบถามค.เห็นจากทีมงานคุณไนซ์เลยครับ

ออฟไลน์ Schumi

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2015, 04:22:17 PM »
วันซื้อเครื่อง base 3d ซึ่งแพงกว่าคู่แข่งอยู่ประมาณสามพันบาท แต่ด้วยเจตนาจะเอามาดู series เลยซื้อมาครับ
ตามคำบอก ของคุณไนท์ว่า "ดู Series ฟรีตลอด ไม่มีรายเดือน จะ up ให้เรื่อย ๆ"

วันนี้ series ใหม่ ไม่เข้า server 1,2 แต่เป็นระบบเก็บสมาชิกรายเดือน หนังใหม่เข้า server 3

-Dune ของไนท์ที่แพงกว่าเครื่องรุ่นเดียวกันในตลาดเพราะ คำสัญญาว่าจะให้บริการ.....  
-จะมีคน 400คน ที่ได้ดูหนังใหม่ (ลูกค้่าที่ซื้อเครื่องไปแล้วอีกประมาณ 15,000ราย จะทำอย่างไร)

ผมว่าน่าจะทบทวนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์, 2015, 04:36:58 PM โดย Schumi »

ออฟไลน์ Sun my Son

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2015, 10:16:09 PM »
+1 กับความเห็นของเพื่อนๆครับ ถ้าจะมี server 3 4 ... 5 ก็น่าจะเป็นการย้ายหนังที่เก่าแล้วไปเก็บเพื่อหมุนเวียนเนื้อที่ server หลักให้รองรับหนังใหม่ๆตามคำสัญญา

ถ้าใครอยากให้เก็บหนังเก่าก็ให้ช่วยค่า server ดูจะเหมาะกว่า (อาจให้เลือกสนับสนุน เช่น  series ฝรั่ง เกาหลี จีน  แยกกันไป ตามความสนใจ จะได้ไม่พะรุงพะรัง)

IP tv นี่แทบไม่ได้ประโยชน์ครับ มันเดี้ยงตลอด ถ้า series เหลือแต่เรื่องเก่าๆนี่ มีบริการก็เหมือนไม่มีนะครับ ...พิจารณาอีกครั้งเถอะครับ ผมเชื่อว่าคุณไนซ์ต้องการให้บริการที่ดีที่สุดให้กับลูกค้าอยู่แล้ว

ออฟไลน์ p'com

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2015, 05:37:47 PM »
รีบทำเลย รีบเก็บเงินเลย. ถ้าเป็นการต้ังใจดี จะได้ยินเสียงตอบรับ กลับมาเอง
ส่วนดีหรือไม่ดี ดูผลตอบกลับก็รู้แล้ว ถ้าดีสมาชิกก็เพิ่ม เกิน 400 ราย แน่นอน
ก็ไม่จำเป็นต้องหยุดรับสมาชิก เพราะผมเช็คไม่ได้และบังคับให้หยุดรับก็คงทำไม่ได้ มีค่าเท่ากัน

ถ้ามีเงินเหลือเกินค่าดำเนินการก็หารคืนให้เขาไปบ้างก็ได้นี่ไม่เห็นจะยาก
ถ้าไม่ดีสมาชิกก็ลดลงเอง  ไม่งั้นไม่ขยับอะไรสักที
ถ้าได้ทำ ถามว่าไอ้หนังจีนชุดพากษ์ไทย จะแก้เรื่องเสียงที่มันหลุบหายเบาลงเป็นหลูบๆ ได้หรือเปล่าครับ
จะได้เปิดดูซักที ของเดิมมันฟังไม่ได้ ฟังเสียงแล้วหมดอรรถรส. ต้องไปดูซีรี่ย์จีน เครื่องอื่น เจ้าอื่นแทนยอมดูแบบสีไม่สวยแต่เสียงเป็นปกติ

ส่วนที่จะลบหนังเก่า. ถ้าทำได้ก็ดีไม่ต้องเสียสตังค์....
 แต่ส่วนตัวคิดว่าไปไม่รอดถ้ารอดคุณไนท์คงทำไปแล้วละ. 555...

ออฟไลน์ pathomn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2015, 10:58:47 AM »

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ  เพราะตามความเห็นผม  หลัก ๆ ส่วนมากคนที่ซื้อ DUNE จากคุณไนท์ (ซึ่งราคาสูงกว่า)  ก็เพราะเรื่องซอฟท์แวร์และการมีซีรียส์ดี ๆ ดู  เพราะฉะนั้นตรงนี้หากคุณไนท์มาเรียกเก็บเงินซึ่งถึงแม้ว่าจะไม่มาก แต่ประเด็นมันไม่ใช่เรื่องว่ามากหรือน้อย แต่มันจะทำลายความไว้ใจ เชื่อใจ ที่ลูกค้าทุก ๆ คนมีต่อคุณไนท์นะครับ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2015, 06:54:15 AM »
ครับ ผมไปจ่ายค่าสมาชิกเรียบร้อย  10 เดือน  พอดีผมดูซีรี  เกาหลี  มากๆๆๆขาดไปตายแน่   

ไม่คัดค้าน  ไม่สันับสนุน      แต่เป็นคนชอบดูหนังครับ   
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2015, 04:49:55 PM »
ลงด้วยคน ครับ เอา 10 เดือน นะคุณไนท์ ไม่คัดค้านครับ ช่วยๆกันไป  :clap  ถ้าเกิน 400 คนช่วยลดราคา ต่อเดือนก็จะ ok
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์, 2015, 04:51:51 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ syuttachai

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2015, 06:51:38 AM »
ผมไม่ค่อยเปิดดูบ่อยครับ แต่ได้ลองเปิดดูหลายรายการ(ที่บอกไว้ในเครื่อง) บอกว่าเปิดดูุไม่ได้ ก็ไม่ได้เปิดดูอีก(ดูเฉพาะที่เปิดดูได้) มีความเห็นว่า รายการที่เปิดให้ลูกค้าดูไม่ได้ก็สมควรเอาออกไป ไม่ต้องเข้าไปเปิดดูให้เสียอารมณ์นะครับ ส่วนเซิร์บเวอร์ตัวที่สาม และคงมีตัวที่สี่ในอนาคต ลองคิดดูใหม่อีกครั้งนะครับ แต่ถ้าเป็นบริการที่ดีขึ้นต่อสมาชิกเก่าและใหม่ ผมก็ยินดีจ่ายเพิ่มให้ แต่จะเป็นเท่าไรนั้นคุณไนท์ อย่าคิดเป็นแบบพ่อค้าเลยนะครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ oldman

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2015, 11:54:36 AM »
ขออภัยครับผมไม่ได้ใช้เครื่องdune แต่ใช้ android box ดู IPTV อยู่ จะใช้server ได้ใหมครับ ถ้าได้ ค่าใช้จ่ายเป็นอย่างไร ขอบคุณ :)

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2015, 09:58:40 PM »

ไม่เห็นทาง nicety ตอบเมลเลย ทั้งๆ ที่เป็นส่วนตัวไป คงต้องขอใช้พื้นที่สาธารณะนี้ตามหน่อย

เรื่องแรก 150/เดือน ไม่ถือว่าเป็นภาระอะไรสำหรับทุกคน ผมเชื่อเช่นนั้น และปัจจุบันมีหลายเจ้าที่ให้บริการแบบนี้และคิดค่าบริการพอๆ กัน ดังนั้นผมขอว่าใครจะสนับสนุนยังไงจะจ่ายเป็นปีเป็นสิบปี ก็ทำไป แต่ต้องตอบคำมั่นที่ให้ไว้ก่อนหน้าให้แน่ชัดด้วย การมองคำมั่นเป็นภาระในปัจจุบัน แล้วเปลี่ยนแปลง/เพิ่มเติมคำมั่นนั้น มันมีเหตุผลที่สนับสนุนอยู่ ฟังดูก็ไม่ได้ขัดแย้ง แต่ก็ยังไม่ตอบโจทย์ของสมาชิกเก่าๆ ที่รับคำมั่นนั้นไปแล้วได้

ปัญหาต่อมาคือ คำมั่นที่ทางร้านให้ผมไว้ กลายเป็นคำมั่นที่ผมให้ต่อคนอื่นอีก ผมใช้ที่บ้าน รวมแล้ว 4 เครื่อง และแนะนำให้เพื่อนๆ ใช้อีกน่าจะประมาณ 10 เครื่อง วิ่งไปซื้อที่ร้านอย่างเดียวเลย วิ่งไปส่งเพื่อนๆ เอง บางคนให้ลูกๆ ไปเมืองนอกด้วย และที่สำคัญทุกคน ไม่ใช่คนในวงการเครื่องเสียง ไม่รู้จักเครื่องเสียง ไม่เคยเดินเข้าไปร้านเครื่องเสียง มีผมที่เป็นลูกค้าของร้านนี่แหละที่เอาคำมั่นไปขายของให้ต่อ ติดตั้งให้ดู เปิดให้เห็น แน่นอนมันเป็นประโยชน์สำหรับทุกคน แต่ผมก็พูดตามที่ทางร้านได้พูดไว้ แล้วหลายๆ คนถามว่าเดี๋ยวนี้ ไม่ up ไม่เสถียร ผมก็ไม่รู้ว่าจะอธิบายแทนอย่างไร ผมอาจ copy คำอธิบายทางร้านให้ทุกคนดูได้ แต่ทุกคนก็คงถามผมกลับว่า "ไหนว่าจะฟรีตลอดไง" มันกลายเป็นฟรีแบบมีเงื่อนไขซะงั้น

หันมาที่บ้านผมเอง เปิดห้องโน่น ห้องนี้ ต้องทำยังไง สลับกันดู หรือต้องซื้อทุกเครื่อง 4 เครื่องเป็น 600 บาท/เดือน หรือ 150/เดือน แล้วสลับกัน log in ดู ก็แจ้งมา จะได้สมัครได้ถูก

คำมั่นนะครับ  เรียกแมวเข้ากรงแล้ว โดยโรยอาหารดีๆ ให้ วันหนึ่งภาระมาก แต่บอกยังมีกินนะ แต่เป็นอาหารธรรมดาๆ ยังประทังชีวิตได้  มันไม่มีทางเลือกอยู่แล้วยังไงก็ต้องกิน หรือไม่ก็ออกจากกรงไป

ท่านอื่นไม่ต้องดราม่ากับผมนะครับ  เวลาผมคุยกันบนโต๊ะ ในที่ประชุม ถ้าเป็นประเด็น พูดแรงกว่านี้อีก แต่เห็นว่าเป็นสาธารณะ ก็คงพูดแค่นี้  ขายของพวกนี้ ธุรกิจมันไม่ใหญ่ แต่มันอยู่ในวงจำกัด ผู้ใช้เท่านั้นที่สำคัญสุด ขยายตลาดอะไร ก็ผู้ใช้กลุ่มนี้ จะไป mass อะไรได้ ทุกวันนี้ทุกคนในกลุ่มนี้เค้าปกป้องร้านเพราะเค้าได้ประโยชน์ร่วมกัน วันที่เค้าไม่ปกป้อง ก็จะเหลือแต่ product ที่แข่งขันในตลาดยาก

คิดดูให้ดีครับ

ออฟไลน์ goldlaitun

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2015, 05:30:36 PM »
ขอออกความเห็นบ้างแล้วกันนะครับ ส่วนตัวเองพึ่งจะซื้อไป 3 เครื่อง เมื่อ 7 ม.ค.ที่ผ่านมา ใช้เอง 1 เครื่อง แล้วแนะนำให้เพื่อนซื้ออีก 2 เครื่อง ที่ตัดสินใจซื้อและแนะนำให้เพื่อนซื้อ เพราะเห็นโฆษณาว่าฟรีตลอดชีพ เพื่อนมาขอคำแนะนำผมก็แนะนำไปตามคำโฆษณา ตอนแรกแค่ 2 เครื่อง แต่ด้วยคำว่าดูฟรีตลอดชีพ ผมจึงร่วมซื้อด้วย เป็น 3 เครื่อง ซึ้งถามความจำเป็นของผม บอกได้เลยครับ ไม่รู้จะซื้อมาทำมั้ย เพราะห้องใหญ่ก็ใช้ oppo อยู่แล้ว ส่วนห้องนอน มี vivo และ เครื่องเล่น BD ของ samsung อยู๋แล้ว แต่ด้วยคำโฆษณาที่ว่าฟรี ตลอดชีพ ผมจึงตัดสินใจร่วมซื้อด้วยกับเพื่อน แต่พอมาเจอแบบนี้ ต้องบอกตรงๆครับ พูดไม่ออก ถ้าเป็นของผมคนเดียวคงไม่เท่าไหร่ แต่ไอ้ของเพื่อนผมนี่ซิครับ จะอธิบายกับเค้ายังงัย ไม่แน่อีก 2 เครื่อง ยังไม่ได้แกะมาใช้ซะด้วยซ้ำ ค่าบริการ 150 / เดือน หลายคนอาจดูว่ามันไม่ได้มากมายอะไร แต่ 150 บาท ของแต่ละคนผมว่า ค่ามันไม่เท่ากันครับ แต่สิ่งสำคัญคือคำโฆษาณาที่สวยหรู บริษัทแค่มาอธิบายถึงความจำเป็นต่างๆนาๆ ว่าจะต้องเก็บค่ารายเดือน แต่ส่วนผมเอง หรือหลายๆท่าน ที่เค้าแนะนำ คนอื่นๆอีกล่ะครับ ไม่คิดบ้างหรือว่า เค้าจะไปอธิบายยังงัย

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2015, 12:01:01 AM »
คุณไนท์หายเงียบไปเลย..คงไม่ใช้ค.สงบสยบค.เคลื่อนไหวนะ
 นึกขึ้นได้ว่าที่จริงซื้อไปแล้ว5ตัว ลืมนับของบ้านญาติเมียไปอีกตัวนึง มานึกได้ตอนเขาโทรมาบอกว่าเครื่อง  hd max  รวนเลยให้เขาเอาไปส่งให้คุณไนท์เช็คให้สัปดาห์ก่อน เช็คเสร็จเขารับเครื่องกลับมาดูซีรี่ส์อย่างแฮปปี้ แถมโทรมาขอบคุณผมอีก บอกตรงๆ..ผมไม่กล้าบอกเขาว่าจะมีค่ารายเดือน เพราะตอนซื้อบอกเขาว่าราคาเครื่องสูงหน่อยแต่ไม่มีรายเดือนเหมือนพวกดรีมบ๊อกซ์, ทรู และก็ยังไม่กล้าบอกเพื่อนพี่น้องญาติที่ใช้ดูนคนไหนเลยเพราะตอนบอกให้เขาซื้อผมดันไปโม้ไปเชียร์ซะขนาดนั้น
ตอนนี้กำลังจัดชุดโฮมฯให้บ้านแม่ยาย ในแพลนกะจะซื้อดูนอีกตัวไปลงชุด แต่ชม.นี้ผมอาจต้องมองทางเลือกอื่นด้วยแล้ว  แม้ในใจยังหวังว่าnicetyshop จะคิดเรื่องนี้ด้วยค.รอบคอบและcustomer-centricนะ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2015, 03:41:03 PM »

ตกลงมีสมาชิกท่านไหน ทราบรายละเอียดและเงื่อนไขบ้างหรือไม่ แจ้งให้ทราบด้วยครับ เห็นมีเมลจากร้านโปรโมทเรื่อง server 3 เหมือนกับว่ายังไม่เห็นคำถามอะไรจากสมาชิกเลย ถามรายละเอียดไปก็ไม่ตอบ คงรอให้โทรไปอย่างเดียว นี่ถ้าไม่เห็นแก่คนซื้อไปหลายพันเครื่อง หมั่นไส้ ล้มกระดานซะเลย ไม่เข้าใจ จะเงียบไปเพื่ออะไร

ออฟไลน์ phong888_8

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2015, 10:39:43 PM »

มีสอบถามกันมาพอสมควรนะคะ เกี่ยวกับจดหมายข่าวข้างต้น 
โดยเฉพาะคำถามที่ว่า จะยังสามารถดู Series และ TV ย้อยหลัง ได้เหมือนเดือมหรือไม่  
คำตอบ คือ ดูได้เหมือนเดิมค่ะ แต่จะ update ได้เฉพราะส่วนของ TV ย้อนหลัง ซึ่งเผื่อพื้นที่ไว้ up กันได้อีกหนึ่งปี แต่ TV Series Hidef อาจจะมี update เป็นตอนๆ แต่เรื่องใหม่ จะไม่มีการ update แล้ว เพราะพื้นที่เต็ม

และส่วนของ Server ตัวที่ 3 คืออะไร
คำตอบ คือ Server ตัวที่ 3 เป็นเสมือน Option เสริม สำหรับผู้ที่ชื่นชอบโซนนี้ และจะยังมี Series Hidef ใหม่ๆ Update ตลอดเวลา  (ส่วนนี้สงวนสิทธิแก่สมาชิก ที่เข้าร่วมโครงการ โดยสมัครใจ)

สรุป  สมาชิกยังใช้งานได้ในส่วนต่างๆ เหมือนเดิม โดยไม่มีค่าใช้จ่าย  แต่ไม่สามารถเข้าถึง  Server ตัวใหม่ได้

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ 086-876-4448  ค่ะ

เค้าน่าจะยืนยันตามนี้แล้วครับ แต่้มีคำถามต่อครับอย่าง Walking dead เท่ากับดูได้ถึง Season ปัจจุบันหรือดูได้จนจบเลยครับเพราะน่าจะทำอีกหลาย Season ครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2015, 12:33:11 AM »

เค้าน่าจะยืนยันตามนี้แล้วครับ แต่้มีคำถามต่อครับอย่าง Walking dead เท่ากับดูได้ถึง Season ปัจจุบันหรือดูได้จนจบเลยครับเพราะน่าจะทำอีกหลาย Season ครับ

ขอบคุณครับ แต่เรื่องความเข้าใจพวกนี้ ผมทราบแล้ว  ตอนนี้อยากทราบเรื่องการจ่าย/เดือน จะยังไง ?? แต่ละบ้านมีหลายเครื่อง ส่วนเรื่องรับหน้าคนอื่นที่แทนร้านเรื่องฟรี ไม่ฟรี คงต้องยอมรับสภาพในฐานะผู้บริโภคไป นี่เมืองไทย แต่เรื่องที่ถามก็เลยอยากให้ชี้แจงผ่านในบ้านหลังนี้ เพราะถ้าผมจำไม่ผิดคนในบ้านหลังนี้ปกป้องธุรกิจของคุณไนท์ จากกลุ่มนำเข้าไม่ถูกในช่วงพีคช่วงนั้น มากที่สุดมากกว่า เวปเพื่อนบ้านแน่นอน ยังไงก็ควรนึกถึงตอนเดินได้ด้วย ไม่ใช่พอวิ่งได้แล้วจะจำไม่ได้ตอนเดือดร้อนและยังล้มลุกคลุกคลานกับกลุ่มคนเล็กๆ แต่มีพลังพากันต่อสู้ให้  ลูกค้าใหม่ๆ ตอนนี้อาจไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ WIL

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2015, 08:41:17 PM »
ตอนนี้ใช้ดูหนังจาก HDD อย่างเดียว  Series ก็ไม่ Up date,  IPTV ต่างประเทศ ไม่ต้องพูดถึง ดูไม่ได้มานานแล้ว
ซื้อเขามาแล้วต้องทำใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม, 2015, 08:02:59 PM โดย WIL »