ผู้เขียน หัวข้อ: Onkyo3030 vs pioneer lx88:ควรเลือกเคื่องไหนดีพี่พี่ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 3343 ครั้ง)

ออฟไลน์ August2010

• *
 ผมกำลังมองระหว่าง2เครื่องข้างบนหัวข้อ. ใช้onyko 706แล้วอยากเลือกตัวใหม่เพราะดูดูถ้าจะเปลี่ยนเป็นpioneer. Onyko 3030ก็หน้าสนใจดี.😰

ออฟไลน์ phong888_8

Pioneer หนึ่งเสียงครับ

ออฟไลน์ airbusdriver

Pioneer 2 เสียง

ออฟไลน์ Rasputin

• **
pioneer อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
ถามแบบนี้ ผมตอบให้ชัดๆเลยครับ

คุณฟัง Onkyo มาแล้วและถ้าชอบเป็นการส่วนตัว คุณหนีไม่พ้น Onkyo หรอกครับ และบอกว่าพี่ๆช่วยออกความเห็นให้คุณหน่อยระหว่าง pioneer กับ Onkyo

จะแนะนำคุณได้อย่างไรเพราะคนเล่นเป็นคุณ ครั้นจะเอาความชอบตัวเองไปตอบเดี๋ยวก็พากันเข้ารกเข้าพง เอาเป็นว่า pioneer กับ Onkyo ดีทั้งคู่ รู้กันไหม Onkyo น่ะปรับแบบ Auto

ทำได้ดีมากๆไกล้เคียงกับการปรับแบบ Manual เลยนะ และ Pioneer ก็อยู่ในเครือเดียวกับ Onkyo แล้ว แล้วอย่างนี้มันจะดีกว่ากันได้อย่างไร ที่สำคัญที่ผมแนะนำคุณไม่ได้ คุณไม่ได้บอกว่าใช้

ลำโพงอะไร ใครตอบได้ก็มั่วแล้วว่าจะต้องใช้ยี่ห้อไหน ลำโพงมันคือตัวคุณ ไม่ใช่ AVR น่ะครับ ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกสิ่งที่ผมชอบไม่ใช่ชอบแบบคนอื่นเลือกให้ครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
เชียร์pioneer ครับ
แต่ส่วนตัวผมชอบ yamaha นะ

ออฟไลน์ oldman

• **
onkyoครับ

ออฟไลน์ piranya

• Freshy
เลือก onkyo เพราะประกัน 3 ปี

ออฟไลน์ COBRA

ผมไปจัดonkyo 1030 มาครับ atmos นี่ให้บรรยากาศดีครับ ด้านบนนี่มาเต็มครับ
onkyo จังหวะรุกเร้าได้อารมณ์ดีครับ ผมใช้ 7.1.2 ครับ
pioneer ไม่เคยลองครับ

ออฟไลน์ tont_kub

• *
กำลังอยากอัพเหมือนกันครับ

ถ้า 737 อัพไป 1030 จะคุ้มไหมครับ ?

อยากได้ภาพ pre เพราะกะว่าจะหา power amp มาเพิ่มครับ