ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง SAEC WE-308 ยังเป็น TONEARM ที่น่าใช้ สมราคาหรือไม่ครับ  (อ่าน 3981 ครั้ง)

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
ของคนอื่นทั้งนั้นครับ พอดีมีได้ลองเล่นกับเซ็ตอัพครับ Micro Seiki ตัวเล็กใส่อาร์มเบสแล้ว ตำแหน่งที่ว่างหาอะไรถ่วงด้วยครับ จะได้เกลี่ยน้ำหนักให้เท่าๆกันครับ

blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ wettayah

• Freshy
Turntable สวยมากๆ ครับ รุ่นใหญ่ ๆ ทั้งนั้น  ผมใช้เป็น Turn  รุ่นที่ไม่ใหญ่นักครับ เลยคิดว่า tonearm รุ่น  W308  น่าจะเหมาะสมหรือเปล่า แต่จะลองพิจารณาข้อมูลที่ให้มาครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
อาร์ม SAEC น่าใช้ครับ มีโอกาสได้ลองเล่นรุ่น WE-317 WE-407 เสียงดีครับ  O0

blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

• Freshy

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• **
  อยากเห็นตัว arm  base จังครับรอเพื่อนๆมาแนะนำนะครับเพราะเล่นแต่ อาร์มไม้ครับ :victory

• Freshy
ผมกำลังมองหาอาร์มตัวไหม่ เพื่อใช้กับ Turntable Micro seiki DQX1000 พอดีว่ามี arm base ที่ใช้กับ tonearm รุันนี้ได้ครับ แต่ไม่มีข้อมูลครับ เพราะราคาก็ไม่สูงมากนักน่าจะไม่เกิน 25K เทียบกับ SME 3009 น่าจะดีกว่าไหมครับ