ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นblurayที่ไม่ควรพลาด  (อ่าน 2411 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

แผ่นblurayที่ไม่ควรพลาด
« เมื่อ: 11 เมษายน, 2015, 09:07:48 PM »
ไม่เข้าใจว่าผมพลาดหนังเรื่องfuryไปได้อย่างไรไม่ทราบว่ามีการฉายในโรงหรือไม่ เพิ่งได้แผ่นบลูมาเมื่อวานครับไม่ผิดหวังครับเป็นหนังที่สนุกมาก  ใครชอบหนังสงครามโลกและอยากได้แผ่นเอาไว้โชว์ระบบและเสียงต่ำจากซับวูฟเฟอร์ไม่ควรพลาด  ฉากสู้รบทุกฉากเสียงสมจริงน่ากลัวมาก  ต้องซื้อเก็บครับ

Re: แผ่นblurayที่ไม่ควรพลาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เมษายน, 2015, 09:44:02 PM »
แค่ฉากรถถังต่อรถถังสู้กันฝายหนึ่ง T72ของเยอรมัน1คันกับของอเมริกัน5คันแค่ฉากนี้ฉากเดียวก็ห้องสะเทือนแล้วครับโดยเฉพาะฉากสุดท้ายทหารเยอรมัน2-300คนรุมยิง ทหารอเมริกัน5คนในรถถ้งก็ได้ลุ้นตลอด

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เมษายน, 2015, 09:51:49 PM »
หนังสนุก เสียงดีครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เมษายน, 2015, 10:33:25 AM »
ซื้อแผ่นไทยหรือแผ่นนอกครับ
ผมซ์้อแผ่นไทยมาภาพห่วยมาก ๆ  สีสันแย่ ภาพเคลื่อนไหวไม่สมูธเลย กระตุกนิด ๆ เป็นระยะ ๆ  ลองอีกแผ่นก็เป็นเหมือนกัน 
เลยสั่งแผ่นจากอเมซอนมา  คนละเรื่อง หนังคนละม้วน  ภาพ สี สวย เสียงเยี่ยม  เคลื่อนไหวสมูธ
ไม่รู้แผ่นไทยทำมาอย่างไร 
ไม่ได้ดูคนเดียวนะครับ  เรียกเพื่อนมาดูอีกห้าหกคน  เปลี่ยนแผ่นกันเห็น ๆ เลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 เมษายน, 2015, 04:20:10 PM »
อ้าวผมเข้าใจว่าเป็นหนังสงครามโลกเค้าคงจะทำมาให้ภาพเป็นแแบบนี้เหมือนbook of eli แต่เสียงก็เยี่ยมนะครับแต่ถ้าคุณหมอบอกแผ่นนอกดีกว่าคงต้องลองสั่ง มาลองบ้างแล้วขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tont_kub

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 เมษายน, 2015, 05:00:13 PM »
เดี๋ยวกลับไปดูเย็นนี้เลยครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เมษายน, 2015, 10:01:30 PM »
ผม นึกว่าเป็นคนเดียว เหมือนพี่หมอทีเจเลยครับ กระตุกทั้งเรื่อง เสียอารมณ์สุดๆ อุตส่าห์ซื้อแผ่นแท้ เสียดายตังค์ชะมัด

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เมษายน, 2015, 09:57:41 AM »
Fury แผ่นไทย + Oppo 93 ภาพกระตุกครับ
ตอนแรกผมสงสัยว่าเป็นที่ Oppo
หลังจากที่อ่านข้างบน
ผมว่าเป็นที่แผ่นแน่ๆ
 K]
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เมษายน, 2015, 04:45:28 PM »
ขายทิ้งไปแล้ว  เข็ดแผ่นไทยจริงๆ  เหลือแค่ United ที่ยังคุณภาพโอเคอยู่

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เมษายน, 2015, 09:04:07 AM »
จะหามาดูชมครับ ตอนนี้หนังเยอะ ไล่ดูไม่ทัน