ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสายไฟเข้า AVR ที่พละกำลังเหนือกว่า Tsunami mk2+ หน่อยครับ  (อ่าน 2463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
แนะนำสายไฟเข้า AVR Anthem 700 ที่พละกำลังเหนือกว่า Tsunami mk2+ หน่อยครับ

งบประมาณไม่เกิน 2 หมื่นครับ

เคยลอง
... Tunami แล้ว ... ไม่ค่อยต่างเท่าไร
... Furutech AC3 ... แรง Forward ไม่ชอบ

แนะนำตัวแรง แต่เสียงสมดุลให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
เต้าเสียบเป็นรุ่นไหนครับ?
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

• *
Furutech GTX R

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
Furutech GTX R เสียงจะออกโปร่งนิดนึง ฮื่อ...

ลองแบบนี้ดีไหมครับ
1) เปลี่ยนเต้าเสียบเป็น Furutech GTX G
2) เปลี่ยนหัว/ท้าย สาย Furutech AC3 เป็นรุ่น FI-28(G) หัวทอง จะได้กำลังเพิ่มขึ้น => ลองหาอ่าน review ดูได้ครับ
3) เปลี่ยนสาย AC ทั้งเส้นเท่าที่ผมเล่นมา ออกแนวสมดุล เบสพอดีๆ ก็จะมี
  - สาย Zonotone + หัว Furutech FI-28M หรือ Oyaide P/C-004 (จะโปร่งกว่า FI-28M นิดหน่อย ฟังสบายๆ)
  - Iego ตัวรอง Top หัวทอง
  - Tunami รุ่นแรกเปลี่ยนหัวเป็น Furutech GTX G ตัวนี้เสียงแน่นมาก แต่จะไม่โปร่งนะครับ

ขอให้พบเนื้อคู่เร็วๆครับ
 :)

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

• *
Furutech AC3 forward ไม่ค่อยชอบครับ

Iego ตัวรอง Top - ลองแล้ว
Tunami ยังมีใช้อยู่ บางจุด

คือ Tsunami Mk2+ เด่นกว่าเล็กน้อย   อยากได้มากกว่านี้อีกหน่อยครับ

Zonotone น่าสนใจครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ airbusdriver

• *

ออฟไลน์ nui67

น้าbigลองเปลี่ยน fuse power house ดูยังครับ น่าจะชัดเจนกว่าครับ
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

• *
เปลี่ยนแล้วครับ น้าหนุ่ย 
ถึงได้มาลงที่ไอ้เจ้าสายไฟนี่แหละครับ 555

มีคนแนะนำรุ่นพี่ AZ ... แต่แพงมาก  :cry2

เปลี่ยนแล้วครับ น้าหนุ่ย 
ถึงได้มาลงที่ไอ้เจ้าสายไฟนี่แหละครับ 555

มีคนแนะนำรุ่นพี่ AZ ... แต่แพงมาก  :cry2

งั้นลองสายลำโพง az double barrel ซิครับ ยืมพี่ศักดิ์เอามาลองก่อน ราคาถูกกว่าที่ผมเคยซื้อครึ่งนึง บอกเลยถูกมากกก
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

• *
ผมใช้ MIT Shotgun 3.3  อยู่

น้าหนุ่ยว่า เทียบกันแล้วเป็นไงครับ ?

ผมใช้ MIT Shotgun 3.3  อยู่

น้าหนุ่ยว่า เทียบกันแล้วเป็นไงครับ ?

ต่างระบบจับจุดยากครับน้าbig แนะนำว่าขอยืมมาลอง คนกันเอง ถ้าใช่ก็คืนเป็นเงินแทน ไม่มีเสียหายครับ เปิดประสพการณ์หูเราด้วย  ;) ;)

• *
จริง ๆ ผมพอใจสายลำโพงแล้วครับน้า

เพราะ MIT เองก็ให้เสียงอลังการใช้ได้แล้ว

ถ้ามันยังไม่ Work ... คงเปลี่ยน AVR เลยตอน DTS X ออก

ขอบคุณน้าหนุ่ยมากครับ