ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ เรื่องหนังที่โหลดมา  (อ่าน 2792 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2005

พอจะมีรู้เรื่องบ้างนิดหน่อยครับ  พอดีถอยจอมาเลยไปโหลดหนัง 3 D  แบบเต็มมาครับ  โหลดเข้า EXternal  Harddisk  พอมาต่อตรงเข้ากับ จอที่ถอยมาใหม่  มันเจอโฟลเดอร์  แต่ไม่เจอไฟล์ 

ที่เล่นครับ   รบกวนขอความรู้หน่อยครับ     :D

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
Re: ขอความรู้หน่อยครับ เรื่องหนังที่โหลดมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2015, 11:41:17 AM »
   พอจะมีรู้เรื่องบ้างนิดหน่อยครับ  พอดีถอยจอมาเลยไปโหลดหนัง 3 D  แบบเต็มมาครับ  โหลดเข้า EXternal  Harddisk  พอมาต่อตรงเข้ากับ จอที่ถอยมาใหม่  มันเจอโฟลเดอร์  แต่ไม่เจอไฟล์ 

ที่เล่นครับ   รบกวนขอความรู้หน่อยครับ     :D

TV ไม่ support ไฟล์ ที่ว่าครับ
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

Re: ขอความรู้หน่อยครับ เรื่องหนังที่โหลดมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2015, 12:16:30 PM »
  พอจะมีรู้เรื่องบ้างนิดหน่อยครับ  พอดีถอยจอมาเลยไปโหลดหนัง 3 D  แบบเต็มมาครับ  โหลดเข้า EXternal  Harddisk  พอมาต่อตรงเข้ากับ จอที่ถอยมาใหม่  มันเจอโฟลเดอร์  แต่ไม่เจอไฟล์  

ที่เล่นครับ   รบกวนขอความรู้หน่อยครับ     :D

TV ไม่ support ไฟล์ ที่ว่าครับ

แล้วต้องทำไงบ้างครับ    :cry2  ถามที่ร้านบอกต้องซื้อมีเดีย บ็อกซ์มาต่อก่อนเข้าจอครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน, 2015, 12:19:28 PM โดย mew2005 »

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2015, 02:05:30 PM »
  พอจะมีรู้เรื่องบ้างนิดหน่อยครับ  พอดีถอยจอมาเลยไปโหลดหนัง 3 D  แบบเต็มมาครับ  โหลดเข้า EXternal  Harddisk  พอมาต่อตรงเข้ากับ จอที่ถอยมาใหม่  มันเจอโฟลเดอร์  แต่ไม่เจอไฟล์  

ที่เล่นครับ   รบกวนขอความรู้หน่อยครับ     :D

แล้วต้องทำไงบ้างครับ    :cry2  ถามที่ร้านบอกต้องซื้อมีเดีย บ็อกซ์มาต่อก่อนเข้าจอครับ  :'(

แนะให้ซื้อ HD Player ครับ เครื่องเดียวจบ
ก็มีหลายตัวให้เลือกครับ ผมว่าตั้งกระทู้ใหม่ถามว่า "HD player ตอนนี้ตัวไหนน่าซื้อ" ดี?ครับ
เพราะผมก็ไม่ได้ตามว่า HD player ตอนนี้ตัวไหนดี/คุ้ม

ส่วนเรื่อง TV ก็ไม่ต้องเสียใจครับ
เพราะ TV ตัว Top ของ Sony ที่ผมเพิ่งซื้อมา ก็เล่นไฟล์ได้ไม่ทุกประเภท
ผมว่ายี่ห้ออื่นก็น่าจะเหมือนกัน

:)
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2015, 02:13:10 PM »

แนะให้ซื้อ HD Player ครับ เครื่องเดียวจบ
ก็มีหลายตัวให้เลือกครับ ผมว่าตั้งกระทู้ใหม่ถามว่า "HD player ตอนนี้ตัวไหนน่าซื้อ" ดี?ครับ
เพราะผมก็ไม่ได้ตามว่า HD player ตอนนี้ตัวไหนดี/คุ้ม

ส่วนเรื่อง TV ก็ไม่ต้องเสียใจครับ
เพราะ TV ตัว Top ของ Sony ที่ผมเพิ่งซื้อมา ก็เล่นไฟล์ได้ไม่ทุกประเภท
ผมว่ายี่ห้ออื่นก็น่าจะเหมือนกัน

:)

ขอบคุณครับพี่  เสียตังส์ ต่อ  555 :'(

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2015, 07:49:48 AM »
Dune เล่นไฟล์ได้หลากหลาย

อีกวิธี ต้องนั่งแปลง File

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2015, 10:53:21 AM »
Cengrand 560 คุณภาพ ภาพ เสียง ดีมาก (ในระดับ HD Player) เพราะใช้ชิปเดียวกับ oppo แต่มีปัญาจุกจิกเรื่องเล่นไฟล์ ถ้าเน้นเล่น Full rip ปัญหาก็น้อยลงมาก
Dune คุณภาพดรอปจาก 560 (ใช้ชิปซิกม่า) แต่เล่นไฟล์อุตลุด
นอกนั้นก็ Playon/Mede8er/Hi-Media/Egreat ส่วนใหญ่ใช้ชิปเรียลเทค คุณภาพพอๆ กัน เล่นไฟล์อุตลุดเหมือนกัน

ราคาก็ไล่กันไปเรื่อยๆ ตั้งแต่ 2xxx ไปถึง 1xxxx

เลือกตามสะดวกครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2015, 12:37:50 PM »
ข้อมูลชัดเจน  สุดยอดมากเลยครับ  ในการตัดสินใจ  ขอบคุณมากครับ tsainont (FilmJunkie)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2015, 08:41:42 AM »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ

Cengrand (สัญชาติจีน) ราคาไม่ถึงหมื่น แต่บางคนเอาไปโมภายในเพิ่มอีกครับ ไปจบที่สองหมื่น
Dune (สัญชาติน่าจะอิสราเอล ทำจีน) ราคาน่าจะ 1xxxx ผมไม่แน่ใจ ไม่ได้ตามราคามานาน
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ match

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2015, 03:44:30 PM »
ทีวี ส่วนมากจะรองรับ MKV สมมุติ MKV คุณก็หา program แปลง files หนังเป็น MKV ทุกเรื่อง เสียง Ac3 แล้วค่อยลง EXT HDD (ผมใช้ โปรแกรม freemake) ดูได้ทุกเรื่องไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีก ตัวโปรแกรม search ใน google มีทั้งเสียเงินและไม่เสียเงิน ตัวโปรแกรมแปลงไค้หลาย format คุณก็ไปดูคูมือว่าทีวีคุณรองรับอะไรบ้างก็แปลง files ตามนั้น ผมมี files 3d ประมาณ 400 กว่าเรื่อง ลองมาหลายโปรแกรมอันนี้ work ที่สุด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2015, 04:36:53 PM »
ทีวี ส่วนมากจะรองรับ MKV สมมุติ MKV คุณก็หา program แปลง files หนังเป็น MKV ทุกเรื่อง เสียง Ac3 แล้วค่อยลง EXT HDD (ผมใช้ โปรแกรม freemake) ดูได้ทุกเรื่องไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีก ตัวโปรแกรม search ใน google มีทั้งเสียเงินและไม่เสียเงิน ตัวโปรแกรมแปลงไค้หลาย format คุณก็ไปดูคูมือว่าทีวีคุณรองรับอะไรบ้างก็แปลง files ตามนั้น ผมมี files 3d ประมาณ 400 กว่าเรื่อง ลองมาหลายโปรแกรมอันนี้ work ที่สุด

ได้รู้ยังงี้ต้องลองเลยครับ   แต่ถามนิดหนึ่งครับ  แล้วคุณภาพเสียงกับภาพมันลดลงมั้ยครับ  

โหลดมาแล้วดูหน้าตาโปรแกรมก็ใช้งานง่ายดี  ได้ยังไงจะแจ้งผลให้ทราบครับ  เพราะพอดีไม่ได้เอา EXternal  มาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน, 2015, 04:44:44 PM โดย mew2005 »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2015, 05:06:13 PM »
เท่าที่เเล่นดูไม่ด่างจากค้นฉบับ (จากการดูของผม 3d ดูไม่ค่อยออก)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2015, 05:23:12 PM »
สำหรับเรื่องเสียง ถ้าคุณใช้เสียงจากลำโพงในทีวีฟังไม่ออก ที่ให้เปลี่ยนระบบเสียงเป็น Ac3 เพราะ Ac3 ทีวีรองรับ ภาพยนต้บางเรื่องเป็น DTS ถ้าเอาไปเล่นเลยจะไม่มีเสียง ตั้งตัวโปรแกรมเป็น Ac3 ตลอด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2015, 05:30:58 PM »
แถม Link ภาพยนต์ 3D โหลคแบบ bit นะ

https://www.yify-torrent.org/search/3D/

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2015, 09:48:05 AM »
 O0 O0 O0 O0 O0 O0
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2015, 10:46:43 AM »
ขอบคุณ  คุณ  match   ผมลองดูแล้วครับ ไม่สามารถแปลงไฟล์ได้  ไฟล์เดิมเป็น ISO  โปรแกรมไม่ซับพอร์ทครับ เลยแจ้ง EROR   :'(

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2015, 01:01:46 PM »
  files ที่ทีวีรองร้บจะเป็น  MP4,MKV ส่วบ Link ที่ให้ไไปโหลดมาดูได้ครับ ไม่ต้องแปลงไฟล์ ต่อโดยตรงกับทีวีได้เเลย 

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2015, 01:36:29 PM »
มีอีกหลาย link ถ้าต้องการจะลงไว้ให้ link  พวกนี้จะไม่มี ISO ดูไปแล้วอาจจะพบปัญหาบางเรื่อง ให้ลงไว้ผมจะบอกแก้อย่างไร (ผมชอบดูภาพยนต์เวลามีปัญหาก็แแก้ไป อยากทราบว่่าคนอื่นเจอปัญหาเหมื่อนผมหรือไม่ ตอนนี้ดูได้ทุกเรื่องไม่มีปัญหา) เข้าใจคนที่มีทีวี 3d

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2015, 01:52:54 PM »
 :clap :clap  ดีเลยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2015, 04:54:00 PM »
http://seventorrents.xyz/Movies/3D/Torrents.aspx

https://www.torrentz.com/search?q=3d+movies+1080p+bluray :bye1

สอง link นี้  files  จะใหญ่หหน่อย คุณลองเปรียบเทียบ  file ใหญ่่กับ  fille เล็ก ในภาพยนต์เรื่องเดียวกัน ว่าอะไรชัดกว่ากัน