ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างจอ LED 70 นิ้ว กับ Project ระดับราคาเดียวกัน ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ  (อ่าน 1650 ครั้ง)

ออฟไลน์ robyrd

• Total likes: 0
  • OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
ปัจจุบัน ราคาของ PJ ก็ลงมาในราคาที่ซื้อหากันได้ง่ายขึ้น ก็เลยเกิดความสองจิตสองใจกับการเลือกเล่นภาพว่าจะไป LED หรือ PJ ดี ถ้ามองในความคุ้มค่า หรือการออกตัว LED น่าจะมีภาษีที่ดีกว่า เพราะตั้งแต่เป็นสมาชิก GB Samsung B850 ก็มีโอกาสได้เปลี่ยนทีวีบ่อยๆ เพราะของเก่าขายได้ แบบไม่ขาดทุนจนเกินไปนัก ด้วยอานิสงค์จากราคา GB พิเศษที่พี่ๆ น้องๆ รวมตัวกันมา

แต่ก็แลกกันมาด้วยจอขนาด 110 - 130 นิ้ว ที่จะให้ภาพที่ยิ่งใหญ่อลังการ เหมือนอยู่ใน โรงหนัง

การตัดสินใจนี้ช่างยากแท้ งบครั้งนี้น่าจะอยู่ประมาณที่ 6 - 7 หมื่นบาทครับ

ขอถามความเห็น พี่ๆน้องๆ กันสักนิดครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
เท่าที่ผมเล่นมา plasma SS 50นิ้ว A650    plasma panasonic 65 ST 50  และตอนนี้ใช้ LED LG 70นิ้ว ถ้าผมเปลี่ยนอีกผมจะเลือก PJ +Screen ครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ดู PJ ได้อารมณ์กว่าเยอะครับ ถ้ามีที่ทาง คุมแสงได้ และเน้นดูหนัง เลือก PJ ดีกว่าแน่นอนครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
ขอบคุณมากครับผม ระบบคุมแสงห้องนี่แหละครับ เรื่องใหญ่ เพราะต้องให้ ผบ.รู้เรื่องด้วย ไหนจะต้องทาสี ทำผ้าม่านใหม่ เดินสายไฟใหม่ หูชาแน่ครับ

รบกวนปรึกษาเพิ่มคือ ห้อง 4x5 ม. มีประตูอยู่ด้านเดียวกับจอ เราสามารถติดตั้งจอขนาดใหญ่ได้เท่าไหน ถึงจะเหมาะสมกับระยะนั่งดู และระยฉายครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
บ้านพ่อผม ประตูอยู่ด้านเดียวกับจอเหมือนกัน ด้านนั้นน่าจะยาวเกือบ 5 ม. ตอนนี้ติด 92" แบบ 16:9 ครับ ถ้าใหญ่กว่านั้น เวลาตั้งลำโพงหน้า ลำโพงมันไปอยู่หน้าประตูครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ