ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนัง Bluray แล้วเสียงหายครับ อาจเนื่องมากจาก Cinavia  (อ่าน 1967 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
  • May force be with you!
พอดีไม่เคยเป็นอ่ะครับ หรืออาจจะเป็นเพราะแผ่นไม่แท้หรือเปล่า แต่ยังสามารถฟังเสียงอื่นๆได้นะครับ ยกเว้น DTS-HD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2015, 01:16:53 PM โดย ADD »

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: ดูหนัง Bluray แล้วเสียงหายครับ อาจเนื่องมากจาก Cine
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2015, 05:43:25 PM »
เครื่องติด Cinavia ครับ ฟังได้ทุกเสียง ยกเว้นเสียง HD ถูกต้องแล้วครับ

เครื่องยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ สงสัยไปอัพเกรดเฟิร์มแวร์ของเครื่อง

ถ้าแผ่นที่เล่นเป็นแผ่นไม่แท้ แสดงว่า ตอนทำก๊อปปี้มา ไม่ได้ปลดล๊อค cinavia ออก
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ADD

Re: ดูหนัง Bluray แล้วเสียงหายครับ อาจเนื่องมากจาก Cine
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2015, 10:32:27 AM »
น่าจะใช่ครับ ผมเพิ่ง upgrade firmware ของเครื่องเล่น Sony ครับ ก็เลยโดนซะ รู้งี้ไม่ upgrade ดีกว่า ไม่ทราบว่าจะสามารถทำ factory restore ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: ดูหนัง Bluray แล้วเสียงหายครับ อาจเนื่องมากจาก Cinavia
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2015, 02:42:56 PM »
น่าจะใช่ครับ ผมเพิ่ง upgrade firmware ของเครื่องเล่น Sony ครับ ก็เลยโดนซะ รู้งี้ไม่ upgrade ดีกว่า ไม่ทราบว่าจะสามารถทำ factory restore ได้ไหมครับ

ลองหาเวอร์ชั่นเก่ามาลงทับแทนครับ น่าจะได้

ถ้าเวปโซนี่ ไม่มีให้โหลด ก็ต้องลองหาตามเวปฟอรั่มครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ADD

Re: ดูหนัง Bluray แล้วเสียงหายครับ อาจเนื่องมากจาก Cinavia
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2015, 03:00:28 PM »
ท่าทางจะยากนะครับ แต่ไงจะลองทำดู ขอบคุณคุณป๊อบนะครับ  :)

ออฟไลน์ gigaray

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2015, 10:12:47 PM »
ส่วนใหญ่ติดcinervia เฉพาะหนังค่าย sony columbia ครับค่ายอื่นไม่ค่อยมี cinervia

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2015, 10:46:00 AM »
ส่วนใหญ่ติดcinervia เฉพาะหนังค่าย sony columbia ครับค่ายอื่นไม่ค่อยมี cinervia

อ๋อครับ งั้นจะได้สังเกตุดีๆ ก็เปิดดูครับ

ออฟไลน์ gigaray

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2015, 08:53:13 PM »

อ๋อครับ งั้นจะได้สังเกตุดีๆ ก็เปิดดูครับ

เฉพาะแผ่น copy ด้วยนะครับ แผ่นแท้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2015, 01:04:22 PM »
ด้านหลังกล่องจะมี logo cinavia เล็ก ๆ ครับ พลิกดู

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2015, 02:37:17 PM »
ด้านหลังกล่องจะมี logo cinavia เล็ก ๆ ครับ พลิกดู

จะลองสังเหตุดูนะครับ ขอบคุณครับทุกท่าน