ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องผนังห้อง HT  (อ่าน 1164 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuidee

• Freshy
ขอคำแนะนำเรื่องผนังห้อง HT
« เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2015, 10:14:25 PM »
รบกวนขอคำแนะนำเรื่องผนังห้องด้านที่เป็นหน้าต่าง จากรูปที่สถาปนิกออกแบบมาให้  ผนังด้านที่เป็นหน้าต่างครบปิดเลยดีหรือว่าปล่อยไว้แบบที่เค้าออกแบบมาดีครับ

ออฟไลน์ Sound Soft

Re: ขอคำแนะนำเรื่องผนังห้อง HT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2015, 10:53:07 AM »
อยู่ที่เครื่องเสียงครับว่าชุดใหญ่ขนาดไหนถ้าชุดไม่ใหญ่ก็ไม่ต้องเอาออกทัศนวิสัยดี   แต่ถ้าใหญ่แนะนำเลยครับต้องเอาออกกระพือแน่ยิ่งแผ่นรุ่นใหม่ฯอัดเสียงมาแรงมากดูหนังไม่สนุกครับ มีม่านก็เอาไม่อยู่โดยเฉพาะเสียงต่ำ

ออฟไลน์ StartProBaby

• Freshy
Re: ขอคำแนะนำเรื่องผนังห้อง HT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2015, 08:26:51 PM »
เอาไว้เหมือนเดิมครับ แล้วทำบานสไลด์ด้วยไม้ปิดด้วยแผ่นซับเสียงของ SCG  มาปิดกระจกอีกที เวลาดูหนัง-ฟังเพลงก็เลื่อนมาปิด อยากฟังแบบสบายๆ รับลมก็เปิดออก  คล้ายๆ ห้องโฮมเทียเตอร์ในคลิบนี้นะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=Y36naXzv1IE   นาทีที่ 9.00 ลองดูครับ