ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมรีโมท dune HD ยังไงครับ  (อ่าน 1076 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUNG

• **
ซ่อมรีโมท dune HD ยังไงครับ
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 11:36:38 PM »
สอบถามวิธีซ่อมรีmote dune hd ครับ พอดีถ่านมันเน่าครับ เปลี่ยน c ไปสองตัวตรงรังถ่าน. ก็ยังเงียบ มีวิธี/สถานที่ซ่อม/หรือซื้อใหม่ที่ใหนได้บ้างครับ. คลองถมไปมาแล้วไม่มีครับ. ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Tryman

Re: ซ่อมรีโมท dune HD ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2015, 03:16:54 PM »
สอบถามวิธีซ่อมรีmote dune hd ครับ พอดีถ่านมันเน่าครับ เปลี่ยน c ไปสองตัวตรงรังถ่าน. ก็ยังเงียบ มีวิธี/สถานที่ซ่อม/หรือซื้อใหม่ที่ใหนได้บ้างครับ. คลองถมไปมาแล้วไม่มีครับ. ขอบคุณมากครับ
ไม่ลองติดต่อตัวแทนละครับ nicetyshop หรือเจ้าอื่นๆ
ข้อมูลติดต่อ และโอนเงิน
http://www.htg2.net/index.php?topic=35972.0

ออฟไลน์ agka

Re: ซ่อมรีโมท dune HD ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2015, 06:14:19 PM »
Load App ในมือถือใช้แทนได้ดีทีเดียวจ้า

ออฟไลน์ ttmk_ten

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2015, 07:53:41 PM »

แนะนำเพิ่มเติมครับ เผื่อเป็นประโยชน์
     ซ่อมแล้วลองกดปุ่มดูว่าไฟจากแบตมันเข้าวงจรหรือไม่ครับ ผมไม่แน่ใจ Dune มันมีไฟ LED แสดงตอนกดปุ่มหรือเปล่า
แต่ทดสอบโดยเปิดกล้องมือถือไว้... แล้วเอารีโมทกดปุ่มดูหลายๆปุ่ม สังเกตุผ่านหน้าจอมือถือว่ามีไฟที่หลอดอินฟราเรตของรีโมทมันติดหรือเปล่า
หากไม่ติด หรือกระพริบเลย ต้องเช็คขั้วแบต แล้วแผ่นโลหะ หรือสปริงดูว่าขัดจนสะอาด ไฟจากแบตไหลเข้าวงจรได้หรือไม่ ...