ผู้เขียน หัวข้อ: 4 พค. 46 บ้านคุณหมอ WRC  (อ่าน 3649 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
4 พค. 46 บ้านคุณหมอ WRC
« เมื่อ: 06 มกราคม, 2005, 03:44:34 AM »

ภาพเครื่องเสียงพี่หมอครับ ขอขอบคุณพี่หมอวรชัย กับพี่วรงค์ และอาหารที่อร่อยมากกครับ ส่วนภาพหลักๆๆสวยๆๆคงต้องเป็นพี่ WKช่วยบรรยายครับ ขอบคุณ

เยี่ยมชมอีกซิสเต็ม ของพี่วรงค์ ภาพลำโพงที่ยังไม่ได้ฟังเสียงเลยเห็นบอกอีก 1 เดือนเสร็จครับ งานนี้พี่วรงค์บอกคราวหน้าใครที่สนใจเชิญครับ รับรองชุดนี้สุดๆๆครับ แครชุดพี่หมอหูเสียไปแล้วจะเป็นลม ฮิฮิ ขอบคุณ

บรรยากาศ การพบปะที่บ่อปลาครับ บรรยากาศดีมาก

ระบบไฟฟ้าเครื่องเสียงที่ถือว่าน่าจะสุดๆๆ แล้วนะครับ เห็นเจ้าของห้องบอกไฟแบบไม่อัน วัตต์เกดก็เถอะอาจสลบได้อฺอิ ขอบคุณ
โดยคุณ ขุนจิต

ครั้งนี้มีโอกาส On tour เมืองแพร่ เป็นประสบการณ์ที่ตื่นเต้นและน่าสนใจ รวมทั้งการให้การต้อนรับอย่างดีเยี่ยมของทั้งคุณหมอและคุณวรงค์ แห่งเมืองแพร่ งานนี้อบอุ่นทั้งที่พักอาหารการกินเพียบ เป็นการมาเยือนเมืองแพร่ครั้งแรกของผมเลย ก็เลยขออนุญาตนำรูปห้องสวยๆมาฝากเพื่อนๆ ครับ

ลำโพง proac 3.8 projector electrohome 8500 power Mark 20.6

ส่วนของโชฟานั่งฟังและชม มียก step ด้านหลังเล็กน้อย เพื่อที่จะไม่ต้องโดนด้านหน้าบัง

มุมลำโพง surround ด้านหลัง ความสวยงามของห้องพิถีพิถันทุกขั้นตอน

Sub M&K ขนาดเขื่อง 2 ตัว แต่ตอนที่ฟังใช้แค่ตัวเดียว อีกตัวยังอยู่ท้ายรถผม นัยว่าฝากผมมา อัฟเกรดที่ กรุงเทพฯ......อิอิ

Electrohome ตัวนี้ละครับที่คุณหมอบอกว่า จะ set up ใหม่วันที่ 10 เดือนนี้ เพราะมีปัญหาเรื่องติดๆดับๆให้เห็น set ใหม่ก็น่าจะดีขึ้นมากนะครับ เพราะเครื่องมันจะสุดยอดอยู่แล้ว

wow!!!!! คุณหมอก้อมี Enzer 5058 รุ่นฮิต ของชาวเวปด้วย... อย่าลืมให้คำปรึกษาแก่น้องๆ 5058 ด้วยนะครับ.....อิอิ

สายลำโพงเส้นนี้ละครับที่ On tour ไปทั่ว

ห้องสวยอีกห้องที่ใครๆเห็นคง หยดหลายแหมะ....โชฟาสีเหลืองที่นั่งชมด้านหน้า 3 ตัว ปรับด้วยไฟฟ้า เห็น เจ้าของห้องจะเปลี่ยนให้ดีกว่านี้ อิอิ...ส่งลงมาที่ กทม. ก็จะ D-max ครับ

อีกมุมของที่นั่งด้านหลังที่แสนอบอุ่น

ตัวนี้ล่ะครับ...สุดยอด Electrohome 9500 แต่วันที่ไปเยือน ยัง set up ไม่เสร็จ โอกาศหน้าคงจะไปขอเยี่ยมชมใหม่นะครับ

D-theater ตัวนี้สิครับ ......เยี่ยมแค่ไหนไม่ต้องบอก แต่เวลาเล่นนี่เหมือนกับว่าต้องย้อนยุคลงไปอีกหลายปี

ขออีกภาพครับพี่ CP ทักท้วงมาเป็นห้องที่กลุ่ม John CM group เคยมานั่งสังสรรค์ ตอนที่แวะมาเยี่ยมชมก่อนหน้านี้ บรรยากาศโดยรอบ บ้านของคุณวรงค์ สวยมากครับ
โดยคุณ WK

ข้อมูลจากกระทู้เก่า
http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=10723
http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=10746
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม, 2005, 06:56:37 AM โดย Too' Ninja »