ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนพี่น้องชาวHT ครับ มันน่ากลัวมาก....  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ wmm

• ไม่มีความจนในหมู่คนขยัน
เรื่องมีอยู่ว่าผมทำห้องดูหนังฟังเพลง ด้วยไม้อัดสักบุฟอง ฟื้นรามิเนต โดนปลวกโจมตีเพราะไม่ได้สนใจมาทำสวน
แล้วปล่อยให้เป็นห้องเก็บของพอรื้อของออก พื้นหายหมด ด้านข้างด้านบน...แทบทั้งห้องไม่ได้เข้าไปดูแค่ไม่กี่เดือน
ฝากเตืนพี่ๆน้องๆเราปลวกมันเก่งมากครับ ขนาดก่อนทำอัดน้ำยาฆ่าปลวกลงพื้นแล้วครับ ร้ายจริงๆ

ไม่เหลือสภาพเดิมแล้ว

กลายเป็นห้องเก็บของปีหนึ่ง พอมาดูปลวกยึดครองหมด....ฝากดูแลนะครับใครห้องที่ทำจากไม้.... :black_eye

ตอนนี้กำลังรื้อห้องนี้ปรับปรุงเป็นห้องพัก จะจัดบ้านเป็นโฮมสเตน์แล้วครับ...ตัวเองอยู่สวน...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ฝากเตือนพี่น้องชาวHT ครับ มันน่ากลัวมาก....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มกราคม, 2016, 11:45:51 PM »
น่ากลัวจริงๆครับ ไม่อยากเจอเลยครับ  :cold

ออฟไลน์ wmm

Re: ฝากเตือนพี่น้องชาวHT ครับ มันน่ากลัวมาก....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มกราคม, 2016, 09:14:58 AM »
ผมต้องรื้อพื้นกะผนังห้องหมดครับ ฝ้ายังไม่ได้ดูครับ :black_eye

ออฟไลน์ golf.lek

• Freshy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มกราคม, 2016, 01:08:33 AM »
ห้องผมไม่เจอน้องปลวกเจอแต่น้องน้ำกับน้องเกลือซึมมาเต็มเลยครับ  :'(

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มกราคม, 2016, 05:55:03 PM »
บ้านพ่อผมกำลังทำอยู่ โดยรวมๆเสร็จไป 90% อัดน้ำยากำจัดปลวกแล้ว เมื่อสองสามเดือนก่อน ช่างมาทำเฟอร์นิเจอร์บิวอินเป็นไม้ในห้องนอนบางห้อง สองอาทิตย์ที่ผ่านมา เจอรังปลวก พ่องงไปเลย ตอนนี้ต้องเสียตังค์หาบริษัทมากำจัดปลวกอีก
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ wmm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มกราคม, 2016, 02:08:47 PM »
ร้ายจริงๆปลวกนี่...ผมกำลังเจาะทะลุพื่นลงไปเพื่ออัดน้ำยาฆ่าปลวกครับ
นี่ขนาดไม้เทียม(ลามิเนต) เค้าคุยว่าปลวกไม่กิน ยังไม่เหลือซาก เหลือแต่พลาสติกกรอบๆลายไม้
ข้างบนที่มันไม่กิน....ลงน้ำยาแล้วนะก่อนปู...สงสัยต้องหาแบบเหยื่อที่เป็นผง โรยให้ถูกตัวปลวก
ที่เค้าว่าตายยกรัง คงต้องโหดๆแบบนั้นแล้วครับ :black_eye

ออนไลน์ แพร่

• http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มกราคม, 2016, 08:49:13 PM »
 :cold :black_eye :o
ที่ติดต่อ ครับ 

http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0

ออฟไลน์ wmm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มกราคม, 2016, 10:32:19 PM »

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มกราคม, 2016, 08:41:15 AM »
ช่างกำจัดปลวกเคยเล่าให้ฟังว่า
ปลวกบางประเภทจะกัดผนังปูนได้ และจะกัดปูนเพื่อทำโพลงเข้ามากินอาหาร
ไม่มีอะไรป้องกันปลวกได้ 100%
หากทำห้องด้วยไม้ ต้องหมั่นสำรวจในห้องให้ดี โดยเฉพาะห้องที่กรุหนัง/เพดานด้วยไม้
เพราะปลวกจะกัดกินโครงภายในโดยที่เราอาจมองไม่เห็น

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ