ผู้เขียน หัวข้อ: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว  (อ่าน 67879 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้่ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 เมษายน, 2016, 01:04:49 PM »
คุณnond  โทรหาผมได้ครับมีคำแนะนำ เพราะผมเจอมาก่อนอาการเดียวกันครับ 081 845 1698

ออฟไลน์ Warm

• Super Star
  • *
Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้่ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 08:35:41 PM »
ที่บ้านผมโชนี่ กับพานา หมดประกันก็เสียเหมือนกัน
ตอนนี้ใช้แอลจี 2 เครื่อง เน้นถูกไา้ก่อนครับ เวลาเสียจะได้ไม่เครียด :secret
ที่อยู่สำหรับส่งของ
http://www.htg2.net/index.php?topic=88527.0

ออฟไลน์ nond

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 08:15:51 PM »
พอจะมี ยี่ห้อและรุ่นไหน แนะนำกันบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ ธนา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 11:09:35 AM »
ผมใช้  LG smart 42 นิ้ว  ไว้ที่บ้านหลังหนึ่ง ซึ่งจะได้เปิดดู เฉพาะคืนวันศุกร์ และคืนวันเสาร์   

และมีช่วงวันหยุดราชการบ้าง  เป็นเวลา 2 ปีเศษ  มันยังอุตส่าห์เสีย ((

ส่งเข้า 0 ซ่อม แจ้งค่าเปลี่ยนบอร์ด supply ราคา สี่พันกลาง ๆ  สรุปไปหาซื้อเปลี่ยนเอง เกือบ 2000 จบ

ผมว่า ทั้ง LG  และ Samsung  ไม่น่าคบทั้งคู่

เสียเงินซื้อหลายหมื่น เพื่อได้ดู 2-3 ปี ผมว่ามันไม่คุ้มนะ  กว่าจะหาได้แต่ละบาท  N]

ข้อมูลส่วนตัว http://www.htg2.net/index.php?topic=34039.0

ออฟไลน์ soonsak

• จอม DIY
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เมษายน, 2016, 09:03:41 AM »
 :shutup SAMSUNG มันมีอายุใช้งานครับ 2ปีมักจะมีอาการไม่เว้นแม้กระทั่ง โทรศัพท์มือถือ ไมโครเวฟ เครื่องซักผ้า แอร์ 2ปีมีอาการรวนๆ ผมใช้  plasma LG 2ปีก็เป็น power supply เสียช่างเขาจะรู้ 2ปีเตรียม บอร์ดไว้เลย ส่งซ่อมเช้า บ่ายรับกลับบ้าน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน, 2016, 09:06:49 AM โดย soonsak »

ออฟไลน์ กมล ลำปาง

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เมษายน, 2016, 08:23:10 AM »
   ไม่มีความรู้ TVเกาหลีจอแบน 55 นิ้ว ผมใช้ 2 ปี มีเส้นขึ้นในแนวดิ่งทีละเส้น 2 เส้น ก่อนใช้ญี่ปุ่นตลอด ที่ซื้อเห็นเชียร์กันเยอะอยากลอง ถูกกว่าญี่ปุ่นและมีลูกเล่นแปลกใหม่ก้าวล้ำหน้าญี่ปุ่น 2 ก้าวเสมอ  ใช้ได้ 2 ปี ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่แพงมาก เข็ดครับ ขอร้องรถขยะช่วยขนไปหน่อยหนักมากไม่มีแรงยก  กลับใช้ญี่ปุ่นเจ้าเก่าทุกวันนี้ ทนกว่ามาก ผมเปิดทุกวันเช้าถึงค่ำไม่ได้ไปไหน อยู่หน้าจอตลอด ดู DVD ฟังเพลง ตามประสาคนแก่ว่างงานความสุขเล็กๆน้อยๆครับ
  กมล ลำปาง

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เมษายน, 2016, 07:18:59 PM »
จุดอ่อนของสินค้า Korea คือ ขาดความเข้าใจในเทคโนโลยี และมีประสบการณ์น้อย
ต้องใช้ราคา รูปแบบหน้าตาสินค้านำ ผลิตให้มีต้นทุนที่ต่ำกว่า เป็นต้น ปัญหาทางเทคนิค
บางอย่างแก้ไม่ตกหรือทำออกมาแล้วมีปํญหา  เพราะนำของคนอื่นมาใช้ ผมเซอร์วิส LCD
Samsung มาพอสมควร จุดอ่อน คือภาค Switching power supply มักมีปัญหา ไม่เว้น
แม้กระทั่ง Laser printer samsung

ถ้าสินค้าร่นใหม่ไม่แนะนำให้ลอง รุ่นเก่าดูประวัติว่ามีปํญหาหรือไม่ ถ้าเลือกได้เลือกสินค้า
ที่ยี่ห้อชำนาญในเรื่องนั้น ๆ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
อย่างว่าครับ ตอนนี้เค้าเป็นเจ้าใหญ่ในท้องตลาด กำลังมองหาอยู่ครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เมษายน, 2016, 11:42:33 PM »
อาจจะต้องมีภาคจ่ายไฟภายนอกดีๆหน่อยช่วยด้วยมังครับ ซึ่งอาจจะยืดอายุไปได้อีกน่ะครับ

ออฟไลน์ paputzaa

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เมษายน, 2016, 06:30:08 PM »
จุดอ่อนของสินค้า Korea คือ ขาดความเข้าใจในเทคโนโลยี และมีประสบการณ์น้อย
ต้องใช้ราคา รูปแบบหน้าตาสินค้านำ ผลิตให้มีต้นทุนที่ต่ำกว่า เป็นต้น ปัญหาทางเทคนิค
บางอย่างแก้ไม่ตกหรือทำออกมาแล้วมีปํญหา  เพราะนำของคนอื่นมาใช้ ผมเซอร์วิส LCD
Samsung มาพอสมควร จุดอ่อน คือภาค Switching power supply มักมีปัญหา ไม่เว้น
แม้กระทั่ง Laser printer samsung

ถ้าสินค้าร่นใหม่ไม่แนะนำให้ลอง รุ่นเก่าดูประวัติว่ามีปํญหาหรือไม่ ถ้าเลือกได้เลือกสินค้า
ที่ยี่ห้อชำนาญในเรื่องนั้น ๆ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

• **
TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เมษายน, 2016, 04:07:41 PM »
ทีวีเปิดมีแต่เสียงไม่มีภาพ เรียกช่าง Samsung มาดู แจ้งว่า Power และ จอ เสีย ค่าซ่อม 38,000- หมดประกันพอดี (เกิน 2 ปี)
เดี๋ยวนี้ทำไมคุณภาพเป็นแบบนี้ เปิดอย่างมากวันละ 2-3 ชัวโมง ค่าซ่อมแบบนี้ ซื้อ(ยี้ห้ออื่น)ใหม่ดีกว่า
ส่วนตัวที่เสียจะเก็บไว้เป็นอะไหล่เพราะซื้อมา 2 เครื่อง จะรอดูว่าอีกเครื่องจะเสียเมื่อไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม, 2016, 08:17:41 AM โดย nond »