ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกาวติด dust cap ของลำโพง NHT SB3 หน่อยครับ  (อ่าน 1793 ครั้ง)

ออฟไลน์ pollock

• Director
  • Netural Sound
    • วัฒนา ดีไซน์
กาวที่ dust cap ของลำโพง NHT SB3 กาวหลุดบางส่วน ทำให้ด้านข้างของ dust cap เปิด กลัวว่าฝุ่นมันจะเข้า

เลยว่าจะหากาวมาทาติดตเอง จะต้องใช้กาวที่ให้ความยืดหยุ่นได้ ถามนักซ่อมลำโพงท่านหนึ่ง แนะนำกาวติดไม้ แต่ท่านนั้นค่อนข้างยุ่งงานล้นมือ เลยไม่ได้ถามต่อว่ากาวอะไร ทราบแค่หลอดทีขาวแบนๆ ซื้อได้ที่โฮมโปร ผมกลัวว่าจะซื้อมาใช้ผิด

ท่านใดพอจะทราบบ้างมั้ยครั้บว่ากาวอะไร ขอบคุณครับ

ภาพแทนครับ ตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวัด

:)

ออฟไลน์ ชายแดน

• **
Re: สอบถามกาวติด dust cap ของลำโพง NHT SB3 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 เมษายน, 2016, 10:07:55 PM »
  ถ้าอยากให้งานสวยใช้กาวดำ Blacken 99 หลอดละ 90-100 บาทครับ  เนื้อกาวมีสีดำเข้ากับลำโพงได้กลมกลืน
 แต่ว่าใช้นิดเดียว ที่เหลือทิ้งไว้นานอาจจะแห้งคาหลอดได้
  หรือจะใช้กาวติดไม้ ติดเบาะ พวกกาวเหลือง ตรา DOG หรือหลอดเล็กตรา A-99 ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
 ราคาจะถูกกว่ากาวดำครับ

ออนไลน์ Warm

• Super Star
  • *
Re: สอบถามกาวติด dust cap ของลำโพง NHT SB3 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เมษายน, 2016, 08:05:57 AM »
  ถ้าอยากให้งานสวยใช้กาวดำ Blacken 99 หลอดละ 90-100 บาทครับ  เนื้อกาวมีสีดำเข้ากับลำโพงได้กลมกลืน
 แต่ว่าใช้นิดเดียว ที่เหลือทิ้งไว้นานอาจจะแห้งคาหลอดได้
  หรือจะใช้กาวติดไม้ ติดเบาะ พวกกาวเหลือง ตรา DOG หรือหลอดเล็กตรา A-99 ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
 ราคาจะถูกกว่ากาวดำครับ
น้าชายแดน อยู่ท่าอุเทนหรือเปล่าครับ  ;D
ที่อยู่สำหรับส่งของ
http://www.htg2.net/index.php?topic=88527.0

ออฟไลน์ pollock

• Director
  • Netural Sound
    • วัฒนา ดีไซน์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 เมษายน, 2016, 10:23:04 AM »
ขอบคุณครับ
แต่กาวเวลาแห้งแล้วมันเป็นสีใสๆ น่ะครับ ตอนนี้กำลังคิดว่าเป็นกาวลาเท็กทาไม้รึเปล่า (ไม่ใช่ลาเท็กทากระดาษ)

ออฟไลน์ beervw65

• Freshy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เมษายน, 2016, 10:40:18 AM »
ขออนุญาตออกความเห็นครับ เท่าที่เคยใช้ติด ดัสแคปมา ผมใช้กาวเหลืองของ dog ครับ ก็แน่นดีครับ ทาบางๆที่ชิ้นงานทั้งสอง รอให้หมาดๆแล้วค่อยติดครับ แต่ต้องใจเย็นๆนะครับ    เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ ohm

• ผู้สนับสนุน web ......
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เมษายน, 2016, 12:27:02 PM »
เคยอ่านเจอว่า AR ใช้กาวลาเท็กซ์นี่ล่ะทากรวย