ผู้เขียน หัวข้อ: krell 400xi เวลาใช้เป็น power มีเสียงกวนออกลำโพงครับ  (อ่าน 678 ครั้ง)

ออฟไลน์ wheel13

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมเพิ่งได้ Krell KAV 400xi มา เลยนำมาต่อกับ marantz sr6010 (pre)เวลา ดูหนัง
ใช้ krell เป็น power ขับคู่หน้า มันมีเสียง noise ออกมาที่ลำโพงครับ แต่ใช้เป็น pre ขับเองต่อกับ CD ฟังเพลงไม่มี noise เลยครับ
แต่ถ้าลอง'เปลี่ยนโหมด เป็น power (ต่อCD) ก็จะมีเสียงกวน คือทุกครั้ง ทุกช่องต่อ ถ้าใช้มันเป็น power จะมีเสียงกวนตลอด
ใครพอจะทราบสาเหตุและ วิธีแก้บ้างครับ ขอบคุณครับ