ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นเสียงมีขี้ปลวกเต็มแผ่น  (อ่าน 4282 ครั้ง)

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• Super Star.
  • **
Re: แผ่นเสียงมีขี้ปลวกเต็มแผ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2017, 03:33:39 PM »
  แผ่นเสียงจมน้ำก็ไม่เสียหลอกครับจะเสียก็แต่ปกมันละครับถ้าสกปรกก็ทำแบบเดียวกันละ  ล้างน้ำแปลงสีฟันเก่าๆคัดแล้วเชดด้วยผ้าชามัวที่ใช้เชดรถเท่านี้ก็ฟังได้แล้วครับ   ส่วนปกก็มีวิธีการบูรณะอีกคุยกันยาวเลย :victoryครับ

ออฟไลน์ Malako

• Super Star
  • *
Re: แผ่นเสียงมีขี้ปลวกเต็มแผ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2017, 02:38:35 PM »
  แหมกระทู้นี้หน้าจะไปอยุ่ มุมแผ่นเสียงนะ   :victoryแต่ขอตอบนะครับได้ครับ  ถ้ามีเลเบลกันน้ำก็ครอบแล้วแช้น้ำไว้เลยสักสองสามวันแล้วเอาแปลงสีฟันเก่าๆขัดออกแต่จะยังมีคราบอยุ่ก็ใช้น้ำยาล้างจานลาดแล้วขัดอีกเดี๋ยวก็ฟังได้ครับ

ขอบคุณครับ 

ไว้คราวหน้าจะย้ายไปอยู่มุมแผ่นเสียงครับ 

มีเพื่อนอีกคนอยู่หาดใหญ่บอกว่าแผ่นเสียงเขาหลายร้อยแผ่นจมน้ำตอนท่วม

เลิกเล่นเหมือนกัน หันมาฟัง MP3 แทน

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2017, 02:32:20 PM »
  แหมกระทู้นี้หน้าจะไปอยุ่ มุมแผ่นเสียงนะ   :victoryแต่ขอตอบนะครับได้ครับ  ถ้ามีเลเบลกันน้ำก็ครอบแล้วแช้น้ำไว้เลยสักสองสามวันแล้วเอาแปลงสีฟันเก่าๆขัดออกแต่จะยังมีคราบอยุ่ก็ใช้น้ำยาล้างจานลาดแล้วขัดอีกเดี๋ยวก็ฟังได้ครับ

ออฟไลน์ Malako

• Super Star
  • *
แผ่นเสียงมีขี้ปลวกเต็มแผ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2017, 01:36:25 PM »

พรรคพวกยกมาให้ 25 แผ่น เพลงไทยปนเพลงสากล น่าจะ 50 ปีมาแล้ว
 5-6 แผ่นปลวกกินปกกระดาษเกลี้ยง ดินปลวกจับเต็มแผ่น  อย่างนี้ล้างได้ไหมครับ

ได้มาตอนเลิกเล่นแผ่นเสียง ขายเทิร์นไปนานแล้ว