ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาถามก่อนจะซื้อกล้องดิจิตอลครับ  (อ่าน 3216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ไปดูกล้องแคนนอน IXUS 55  จากร้านแห่งหนึ่งมีสองราคาคือ 11,900  บาท ประกันร้าน ไม่มีของแถม กับราคา 15,000 บาท ประกันศูนย์ แถมการ์ด 256 เม็ก ท่านว่าควรซื้อตัวไหนดีกว่า

superkid
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
Re: เข้ามาถามก่อนจะซื้อกล้องดิจิตอลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 08:49:51 PM »
ถ้าราคานี้ผมซื้อตัวใหม่ Y]

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: เข้ามาถามก่อนจะซื้อกล้องดิจิตอลครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 09:24:07 PM »
ถ้าราคานี้ผมซื้อตัวใหม่ Y]

หมายถึงรุ่นอื่นหรือป่าวครับป๋ม.... เพราะที่เค๊าบอกก็คือของใหม่ทั้งคู่น่ะครับ...

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 10:22:09 PM »
ถ้าคิดว่ามันไม่น่าจะเสียในช่วงประกันก็ ซื้ออันแรกดีกว่าครับ ถูกดี การ์ด 256 เมก ซื้อเพิ่มแล้ว ราคารวมก็ไม่น่าจะถึง 15000 ครับ

แต่ยังไงลองเช็คราคาการ์ดดูก่อนก็ดีครับ

แต่ถ้าราคารวมแล้วต่างกันไม่มาก ผมว่าประกันศูนย์น่าสนใจกว่าครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 10:44:16 PM »
ผมรักการเสี่ยงครับ ซื้อประกันร้าน :)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 11:29:16 PM »
ผมรักการเสี่ยงครับ ซื้อประกันร้าน :)
Y] Y] Y]
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2006, 05:52:07 AM »

เหมือนกันเลยครับ....อุๆๆ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2006, 10:20:19 AM »
1.ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการประกันของแคนนอนดูนะครับว่า รับซ่อมเครื่องหิ้วหรือไม่อย่างไร (กรณียี่ห้อ Minolta บริษัท กิตติ ซึ่งเป็นดีลเลอร์ เขารับซ่อมทั้งหมด)
2. ราคา Mem 256M ถ้าซื้อเอง ราคาเท่าไร?
The Best damn Life.

ออฟไลน์ johnny_kk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2006, 12:49:52 PM »
ซื้อประกันศนย์ดีกว่าครับ ของผมเคยตกพื้นหลังหมดประกันเขาก็ดูแลให้ฟรี

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2006, 05:25:12 AM »
ขอบคุณทุก ๆ คำตอบครับ  ต้องขออภัยที่เข้ามาถามแล้วหายตัวไปนะครับ  พอดีป่วยเข้า รพ.ออกมาแล้วเลยลืมเรื่องกล้องสนิท  เพื่งนึกได้นะครับ   ตอนนี้ตกลงว่าผมคงเลือกเสี่ยงเอาตัวถูกละครับ แต่อยากถามว่าตอนซื้อนี่ต้องเช็คสอบอะไรบ้างให้แน่ใจว่ากล้องดี 100 %  และการ์ดควรใช้ยี่ห้ออะไรดีที่สุดครับ  ร้านนี้ขาย kingston ขนาด 256 เมก  ราคา 750 บาท ใช้ได้ไหมครับ

superkid
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2006, 08:07:18 AM »
เห็นในเว็บเกี่ยวกับกล้อง เค้าแนะนำให้เช็ค dead pixel ทั้งจากภาพที่เราถ่าย และจากจอ LCD ที่กล้อง
:crazy

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2006, 02:00:55 PM »
ผมซื้อ Canon iXUS 3.5 Mega Pixel รุ่นเก่าซักสามปีแล้วเห็นจะได้ เมื่อปลายปีที่แล้วจอมันดับ เอาไปศูนย์เขาบอกว่าเป็นรุ่นที่ claim ได้ (เสียกันเยอะ) รออะไหล่จากญี่ปุ่นสองเดือน ศูนย์โทรมาบอกว่าไม่รู้จะรออีกเท่าไหร่ ให้เลือกว่าจะเอากล้องใหม่ไปแทนดีไห๊ม เลยไปเอามาคับ ได้เครื่องใหม่กิ๊กเป็น iXUS Zoom 5 Mega Pixel แจ๋วมั่กๆ  c)

เพิ่งไปฮ่องกงมา เจอร้านขายกล้องดิจิตอลราคาดีๆ เลยถอยการ์ด SD ยี่ห้อ RiDATA speed 150X 1GB  มาราคาราว 2,200 บาท ราคาเท่าๆที่อเมริกา แต่ถ้าใครอยากได้ 4GB speed 150X ก็มีโปรโมชั่นของ Transcend ราคา $120
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม, 2006, 02:11:28 PM โดย redbook »