ผู้เขียน หัวข้อ: ยังมีใครใช้ dvico อยู่มั้ยครับ ?  (อ่าน 621 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaworn

• **
ยังมีใครใช้ dvico อยู่มั้ยครับ ?
« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2019, 07:34:49 AM »
ยังมีใครใช้ dvico อยู่มั้ยครับ

ของผมมีปัญหาต่อกับทีวีใหม่ไม่มีสัญญานเข้าทีวี แต่เปิดกับทีวีเก่าได้ไม่มีปัญหาครับ

ไม่ทราบปัญหาน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ยังมีใครใช้ dvico อยู่มั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2019, 09:53:09 PM »
เครื่องเก่าใช้สายสัญญาณแบบไหน และเครื่องใหม่ใช้สายสัญญาณเหมือนกันหรือไม่ครับ

• **
Re: ยังมีใครใช้ dvico อยู่มั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2019, 11:12:20 AM »
ใช้ Hdmi เส้นเดียวกันต่อ dvico กับทีวีเก่า (FHD) และ ทีวีใหม่ (4k) ครับคุณตู่

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2019, 10:32:53 AM »
ใช้ Hdmi เส้นเดียวกันต่อ dvico กับทีวีเก่า (FHD) และ ทีวีใหม่ (4k) ครับคุณตู่

ก็แปลกดีครับ ลองขอยืมสาย HDMI รุ่นใหม่ๆมาลองดูอีกทีครับ หรือสลับ port ของ TV เครื่องใหม่ดูด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2019, 08:26:23 PM »

ก็แปลกดีครับ ลองขอยืมสาย HDMI รุ่นใหม่ๆมาลองดูอีกทีครับ หรือสลับ port ของ TV เครื่องใหม่ดูด้วยครับ

ขอบคุณครับ...

ลองสายรุ่นใหม่ๆ 2 เส้น เปลี่ยนช่อง ลองกับทีวีรุ่นใหม่ 2 ตัว lg, sony ไม่มีสัญญานจริงๆครับ 55 จนปัญญา

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2019, 04:10:23 PM »

ขอบคุณครับ...

ลองสายรุ่นใหม่ๆ 2 เส้น เปลี่ยนช่อง ลองกับทีวีรุ่นใหม่ 2 ตัว lg, sony ไม่มีสัญญานจริงๆครับ 55 จนปัญญา

ก็ดูแปลกๆนะครับ มึนเหมือนกัน   K]