ผู้เขียน หัวข้อ: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว  (อ่าน 61211 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2017, 08:48:05 AM »
กรณีผม
ปลายธันวา 59 แจ้งซ่อม
ต้นมกรา 60 ศูนย์ใหญ่ติดต่อว่าขอซื้อคืน
ต้นกุมภา 60 ได้รับโอนเงินซื้อคืนแล้วครับ
ซื้อคืนได้ประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ B&K

• **
Re: TV Samsung F Series 64" ซื้อตอนกรุ๊ปบายไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2017, 08:01:18 PM »
วงจร Switching power supply มีหลายแบบ

Push-Pull, Buck, Boost, Buck-Boost, Forward, 2 switch forward, Fly back, Half bridge, Full bridge.

SS เลือกใช้วงจรแบบ Fly back

เพราะอะไร

เพราะลดต้นทุนการผลิตครับ

เพราะวงจรแบบนี้ใช้อุปกรณ์ น้อยที่สุด มีหม้อแปลงลูกนึง กับ R L C Diode อีกไม่กี่ตัว

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 06 กันยายน, 2017, 09:47:09 PM »
หลังจากทีวีผมเสีย แต่ด้วยความที่ไม่ค่อยมีเวลาเลย ทำงานออก ตจว ตลอดผมได้ให้ลูกน้องเาไปซ่อมที่ร้าน แถวโชคชัย4 ทิ้งไว้นานเพราะไม่มีอะไหล่.  จนล่าสุด ทางร้านซ่อมสามารถหาอะไหล่ใหม่ได้ และสามารถซ่อมจนกลับมาดูได้ปกติแล้วครับ ในราคาไม่แพงเกินไป

ออฟไลน์ nond

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2018, 08:32:54 PM »
มาแจ้งข่าวเพิ่ม เครื่องที่ 2 เกิดอาการเดียวกับเครื่องแรก ตอนนี้บริษัทรับซื้อคืนเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ thaworn

• **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 29 มกราคม, 2019, 05:41:07 PM »
ครบรอบ 5 ปี กรุ๊ปบายแล้วครับ

มีของใครอยู่รอดปลอดภัยถึงวันนี้มั้ยครับ..??

ออฟไลน์ p'com

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2019, 04:14:39 PM »
ยังใช้อยู่ครับ  ยังชอบสีแบบนี้อยู่ครับ  หาทีวี  สีแบบนี้  มีแต่ตัวราคาสูง

ที่ใช้มา ภาพยังสวยครับ  ไฟล์ FHD   สวยกว่า sharp  LC70LE735M รุ่นเก่า

และสวยกว่า Sony 4k 65x9300 

สีมันดำกว่า SONY  4k ภาพเลยลึก และมีมิติ ดูสบายตา  แต่มันร้อนครับ

แต่สู้ LG 77 g7 ไม่ได้ครับ   ราคาต่างกันมาก

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2019, 04:37:57 PM »
ยังใช้อยู่ครับ  ยังชอบสีแบบนี้อยู่ครับ  หาทีวี  สีแบบนี้  มีแต่ตัวราคาสูง

ที่ใช้มา ภาพยังสวยครับ  ไฟล์ FHD   สวยกว่า sharp  LC70LE735M รุ่นเก่า

และสวยกว่า Sony 4k 65x9300 

สีมันดำกว่า SONY  4k ภาพเลยลึก และมีมิติ ดูสบายตา  แต่มันร้อนครับ

แต่สู้ LG 77 g7 ไม่ได้ครับ   ราคาต่างกันมาก

โชคดีจังครับ...ของผมเดี้ยง 2 ปีก่อน พร้อมเพื่อนๆอีกหลายคน

ยังติดตา ตรึงใจ สำหรับพลาสมารุ่นนี้ ถือว่าดีที่สุดของพลาสมาแล้วครับ

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2019, 11:47:39 AM »

มีของใครอยู่รอดปลอดภัยถึงวันนี้มั้ยครับ..??
น่าจะเข้าสู่ปีที่ 6 ถ้าจำไม่ผิดซื้อช่วงเข้าพรรษาปี 2013 ของผมยังใช้ดูอยู่ทุกวัน ส่วนใหญ่ดูกีฬาจากทรูเป็นหลัก ดูหนัง FHD บ้าง ปัญหาที่เจอเริ่มมาน่าจะ2ปีแล้ว คือถ้าปิดทีวีแล้วจะไม่สามารถเปิดได้ภายใน 1/2-1 ชั่วโมง ถ้าเปิดจอมืดรอซักครู่เสียงจะมา แต่ภาพก็ยังไม่มา ต้องปิดแล้วรอ  มาช่วงนี้เริ่มงอแงหนักขึ้นบางครั้งเปิดไม่ติดในครั้งแรกต้องถอดปลั๊กแล้วเปิดอีกครั้งก็ติด แต่ภาพก็ยังปกติแต่จะหงุดหงิดเรื่องเปิดนี่แหละ ตอนนี้ก็เริ่ม ๆ มอง ๆ เครื่องใหม่ไว้ เพราะไม่รู้วันไหนจะเปิดไม่ติด

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2019, 05:09:37 PM »

น่าจะเข้าสู่ปีที่ 6 ถ้าจำไม่ผิดซื้อช่วงเข้าพรรษาปี 2013 ของผมยังใช้ดูอยู่ทุกวัน ส่วนใหญ่ดูกีฬาจากทรูเป็นหลัก ดูหนัง FHD บ้าง ปัญหาที่เจอเริ่มมาน่าจะ2ปีแล้ว คือถ้าปิดทีวีแล้วจะไม่สามารถเปิดได้ภายใน 1/2-1 ชั่วโมง ถ้าเปิดจอมืดรอซักครู่เสียงจะมา แต่ภาพก็ยังไม่มา ต้องปิดแล้วรอ  มาช่วงนี้เริ่มงอแงหนักขึ้นบางครั้งเปิดไม่ติดในครั้งแรกต้องถอดปลั๊กแล้วเปิดอีกครั้งก็ติด แต่ภาพก็ยังปกติแต่จะหงุดหงิดเรื่องเปิดนี่แหละ ตอนนี้ก็เริ่ม ๆ มอง ๆ เครื่องใหม่ไว้ เพราะไม่รู้วันไหนจะเปิดไม่ติด

ดูเหมือนจอจะดีอยู่ แต่วงจรบางอย่างอาจเสื่อมแล้ว

ไม่ลองส่งซ่อมดูครับ รึไม่คุ้มแล้ว...??

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2019, 11:22:04 AM »

ดูเหมือนจอจะดีอยู่ แต่วงจรบางอย่างอาจเสื่อมแล้ว

ไม่ลองส่งซ่อมดูครับ รึไม่คุ้มแล้ว...??
เรื่องส่งซ่อมคงไม่สะดวกเพราะอยู่ร้อยเอ็ด  แค่รำคาญตอนเปิดแค่นั้นแต่มันก็ยังเปิดได้ 2-3 วันนี้ก็สามารถเปิดติดในครั้งเดียว ดูได้ปกติ แต่ก็เริ่มมองหาเครื่องสำรองไว้แล้วคงไป 75 นิ้ว