ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะได้เล่นหลอดหัวจุก 832A ช้ากว่าพี่แค่ 14ปีเอง  (อ่าน 595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nutthaphan

• *
ตามหัวข้อล่ะครับ เพิ่งจะได้เล่นหลอดหัวจุก 832A ช้ากว่าพี่แค่ 14ปีเอง หลงเสน่ห์หลอดหัวแกละที่น่ารักดีครับ พี่ๆ ท่านใดเคยเล่นแล้วแชร์ประสบการณ์ให้หน่อยนะครับ  ปรับจูนกันตรงไหนบ้าง  ทำงัยให้ได้วัตต์เพิ่ม ผมวัดได้แต่ 3 วัตต์กว่าๆเองครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน, 2019, 02:09:04 PM โดย Nutthaphan »

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน, 2019, 02:02:20 PM โดย Nutthaphan »

ออฟไลน์ ออดิโอแมน

• Superstar...
อะไรก็เอามาทำแท่นได้นะ :clap
สองหลอดทำพุชพูลได้เลยนะครับ
ที่อยู่และเบอร์มือถือครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=57741.msg704676#msg704676

• *
ครับผม แท่นนี้ทำเป็น PP แต่มีความคิดว่าน่าจะได้ Watt มากกว่านี้ (ตอนนี้แค่ 3+3) กำลังจะลองปรับลดไฟลงมาหน่อยครับ เข้า Plate สัก 250V. หรือพี่ๆ มีวิธีแบบไหนรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NEWHANDS

ครับผม แท่นนี้ทำเป็น PP แต่มีความคิดว่าน่าจะได้ Watt มากกว่านี้ (ตอนนี้แค่ 3+3) กำลังจะลองปรับลดไฟลงมาหน่อยครับ เข้า Plate สัก 250V. หรือพี่ๆ มีวิธีแบบไหนรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ทำ  pppp  4 หลอดเลยครับ  กำลังวัตต์สูงขึ้นแน่ครับ

• *
ไม่ได้เผื่อกระแสหม้อไฟไว้เลยครับ

ออฟไลน์ Lovetube

• Super Star.
  • **

ทำ  pppp  4 หลอดเลยครับ  กำลังวัตต์สูงขึ้นแน่ครับ

การขนานหลอดเพิ่มขึ้น ไม่ได้หมายความว่าจะได้กำลังวัตต์เพิ่มขึ้น เสมอไปนะครับ จะต้องมีส่วนประกอบอีกหลายอย่าง เช่น Pre drive , V plate ฯลฯ

pppp ไม่ทราบว่าย่อมาจากอะไร เคยได้ยินแต่ ppp = Parallel Push Pull ซึ่งจะขนานกี่หลอดแล้วแต่ ครับ

ออฟไลน์ NEWHANDS

การขนานหลอดเพิ่มขึ้น ไม่ได้หมายความว่าจะได้กำลังวัตต์เพิ่มขึ้น เสมอไปนะครับ จะต้องมีส่วนประกอบอีกหลายอย่าง เช่น Pre drive , V plate ฯลฯ

pppp ไม่ทราบว่าย่อมาจากอะไร เคยได้ยินแต่ ppp = Parallel Push Pull ซึ่งจะขนานกี่หลอดแล้วแต่ ครับ

ขอบคุณครับน้า   like

ppp. ครับ  ผมพิมพ์เกินครับ และยังไม่เคยฟังด้วยครับ  เคยทำแต่ pp. น่าจะวงจรนี้เหมือนกันครับ

แต่เคยเห็นที่เขาทำกันและบอกว่ากำลังเพิ่มขึ้นครับ

• *
น่าลองครับผม :)