ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีสำหรับสมาชิก สามารถ post รูปภาพได้แล้วนะครับ  (อ่าน 2009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
โดย คลิ๊กที่หัวข้อ ตัวเลือกเพิ่มเติม
ก็จะเห็น หัวข้อ แนบไฟล์ และรายละเอียดขึ้นมาให้เห็น ดังนี้

ซึ่งเราสามารถนำรูปที่แนบมาโชว์ในกระทูู้ได้ โดย post กระทู้ที่แนบรูปไปก่อน แล้ว edit กระทู้อีกที โดยนำ link ของรูปที่แนบมาใส่ในกระทู้อีกทีครับ

อาจจะดูยุ่งยากนิดนึง แต่ก็น่าจะพอได้ประโยชน์ในส่วนนี้ได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ

อ้อ!มีข้อแม้อีกนิดนึงว่า ชื่อของ file ที่จะแนบ จะต้องไม่ซ้ำกับ file ที่ได้มีการแนบไปแล้ว ซึ่งก็สามารถแก้ไขง่ายๆ โดย rename file ของเราโดยใส่ อักษรต่อท้ายเพิ่มไปอีก 1 ตัวครับ เช่น abc.jpg มันซ้ำ ก็เปลี่ยนชื่อ file ไปเป็น abc1.jpg หรือ abcd.jpg ประมาณนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม, 2019, 05:38:55 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ DIY C

• Super Star
  • *
  • Total likes: 1
  • ชีวิตนี้ไ่ม่อะไรจะเสีย มีแต่ได้ มากหรือน้อยเท่านันเอง
Re: ข่าวดีสำหรับสมาชิก สามารถ post รูปภาพได้แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2019, 02:32:36 PM »
ขอบคุณครับ  c)

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
Re: ข่าวดีสำหรับสมาชิก สามารถ post รูปภาพได้แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2019, 06:15:27 AM »
ดีเลยครับ
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0