ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีสำหรับสมาชิก สามารถ post รูปภาพได้แล้วนะครับ  (อ่าน 319 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
โดย คลิ๊กที่หัวข้อ ตัวเลือกเพิ่มเติม
ก็จะเห็น หัวข้อ แนบไฟล์ และรายละเอียดขึ้นมาให้เห็น ดังนี้

ซึ่งเราสามารถนำรูปที่แนบมาโชว์ในกระทูู้ได้ โดย post กระทู้ที่แนบรูปไปก่อน แล้ว edit กระทู้อีกที โดยนำ link ของรูปที่แนบมาใส่ในกระทู้อีกทีครับ

อาจจะดูยุ่งยากนิดนึง แต่ก็น่าจะพอได้ประโยชน์ในส่วนนี้ได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ

อ้อ!มีข้อแม้อีกนิดนึงว่า ชื่อของ file ที่จะแนบ จะต้องไม่ซ้ำกับ file ที่ได้มีการแนบไปแล้ว ซึ่งก็สามารถแก้ไขง่ายๆ โดย rename file ของเราโดยใส่ อักษรต่อท้ายเพิ่มไปอีก 1 ตัวครับ เช่น abc.jpg มันซ้ำ ก็เปลี่ยนชื่อ file ไปเป็น abc1.jpg หรือ abcd.jpg ประมาณนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม, 2019, 05:39:27 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
Re: ข่าวดีสำหรับสมาชิก สามารถ post รูปภาพได้แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2019, 11:17:22 AM »
นานๆ เจ้าของเว็บจะโพสที สมาชิกเก่าแก่ หายหน้าหายตาไปเยอะเลย

ออฟไลน์ Earth

Re: ข่าวดีสำหรับสมาชิก สามารถ post รูปภาพได้แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2019, 12:45:01 PM »
นานๆ เจ้าของเว็บจะโพสที สมาชิกเก่าแก่ หายหน้าหายตาไปเยอะเลย

หายไปหมด
:ninjastar ที่จัดส่งและที่โอน >>  http://www.htg2.net/index.php?topic=33452.0 41_2

ออฟไลน์ electron

• freedom DiY
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2019, 05:31:59 PM »
นานๆ เจ้าของเว็บจะโพสที สมาชิกเก่าและแก่ หายหน้าหายตาไปเยอะเลย

:shutup   2f
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

ออฟไลน์ Stoneheng

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2019, 04:24:32 AM »
 c) c) c) c) c) d_d
ข้อมูลติดต่่อ :
http://www.htg2.net/index.php?topic=53272.msg629182#msg629182