ผู้เขียน หัวข้อ: ยังเล่นแอมป์หลอดกันอยู่หรือเปล่า  (อ่าน 281 ครั้ง)

ออฟไลน์ paputzaa

ยังเล่นแอมป์หลอดกันอยู่หรือเปล่า
« เมื่อ: 27 มกราคม, 2020, 11:44:51 AM »
เห็นมีกระทู้น้อยลง ผมก็ไม่ได้เข้ามานานมาก ยุคไอทีรู้สึกว่างานเร่งทุกงาน
ความสะดวกมาก่อน เห็นเด็ก ๆ มีแต่ ลำโพง Bluetooth เสียงดี เล็กดี ง่ายดี
ไม่แน่ใจว่า หลอดยังมีคนเล่นอยู่ไหม

ผมลองรื้อของเก่ามาฟังก็เพลินดี คงต้องไปออกแบบใหม่ให้เล็กลง ให้เหมาะกับ
คอนโด

ออฟไลน์ paputzaa

Re: ยังเล่นแอมป์หลอดกันอยู่หรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มกราคม, 2020, 03:07:16 PM »
TV ที่ใช้มีแต่ Optical out แต่ DAC ผมมีแต่ Coaxial ต้องหา Spliiter มาใช้
ได้ของมาลอง จะแจ้งว่าผลใช้เป็นอย่างไร

ออฟไลน์ Mr.Q

Re: ยังเล่นแอมป์หลอดกันอยู่หรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มกราคม, 2020, 07:37:30 PM »
เห็นมีกระทู้น้อยลง ผมก็ไม่ได้เข้ามานานมาก ยุคไอทีรู้สึกว่างานเร่งทุกงาน
ความสะดวกมาก่อน เห็นเด็ก ๆ มีแต่ ลำโพง Bluetooth เสียงดี เล็กดี ง่ายดี
ไม่แน่ใจว่า หลอดยังมีคนเล่นอยู่ไหม

ผมลองรื้อของเก่ามาฟังก็เพลินดี คงต้องไปออกแบบใหม่ให้เล็กลง ให้เหมาะกับ
คอนโด
มีคนเล่นเพิ่มขึ้นเยอะมากเลยครับ

ออฟไลน์ yowza

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • http://www.htg2.net/index.php?topic=80685.0
    • http://www.htg2.net/index.php?topic=80685.0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม, 2020, 02:16:16 PM »
ป๋มก็เล่นทั้งหลอดและ ลำโพง bt ละครับ

เอาเร็วก็ ลำโพง bt หากมีเวลาก็มานั่งละเมียดกะหลอดคับ

ล่าสุดก็สอย jbl extreme มาตัว จากหมื่นกว่าเหลือ 4k

ตัวเล็กๆแต่เสียง สู้กะลำโพงงานวัดได้เลย

ออฟไลน์ Mr. One

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มกราคม, 2020, 03:57:42 PM »
เล่นครับ กำลังขึ้นใหม่ หาร้านพับกล่องอยู่ครับ

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
  • Total likes: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มกราคม, 2020, 10:14:47 AM »
เล่นครับ ไม่ค่อยได้ทำใหม่ กลัวเสียงดีไม่เท่าของเดิม (อุอุ) เลยได้ฟังมากกว่า เล่น source ยุคใหม่ๆเพิ่มด้วยฮะ  ;D

BT กำลังจะลอง LDAC ของ Sony ครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม, 2020, 10:16:18 AM โดย ลำน้ำ »
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี