ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง...จะเปลี่ยนเครื่องทำน้ำอุ่นเองครับ  (อ่าน 3805 ครั้ง)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
พอดีเครื่องเก่ามันรั่ว ก็เลยซื้อมาใหม่ แล้วจะเปลี่ยนเอง อยากทราบว่า การต่อสายไฟ มันมี L มี N ด้วยใช่ไหมครับ จำไม่ค่อยได้ เพราะเครื่องเก่าก็ติดมากว่า 15 ปีแล้ว
:crazy

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
Re: นอกเรื่อง...จะเปลี่ยนเครื่องทำน้ำอุ่นเองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มกราคม, 2005, 07:08:06 PM »
 ;)ถ้าจะให้ดีเพิ่ม กราวด์ เข้ามาอีกเส้น จะปลอดภัยกว่านะครับ :)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: นอกเรื่อง...จะเปลี่ยนเครื่องทำน้ำอุ่นเองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มกราคม, 2005, 07:10:33 PM »
มี L มี N ครับ ใช้ไขควง test ไฟดูก็ได้ครับ...

ออฟไลน์ Tui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มกราคม, 2005, 09:11:09 AM »
การเข้าสายที่ตัวเครื่องทำน้ำอุ่น ทุกเครื่องตอนนี้เค้าจะระบุตำแหน่งการเข้าสาย L, N , G มาตรงขั้วต่อสายเลยครับ
เช็คว่าถูกขั้วก็ใส่ได้เลยครับ     
We Are Not Alone

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มกราคม, 2005, 09:56:18 AM »
ขอบคุณมากครับ พอดีในเครื่องเขาบอกไว้จริง ๆ น่ะแหละ ตอนที่ผมโพสท์ถาม ไม่ได้เปิดฝาดู แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ติดเลย ซื้อมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่แล้ว มัวแต่ยุ่ง ๆ กับโบนัสที่ยังไม่ยอมหมด ฮิ..ฮิ..
:crazy