ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกลำโพง ให้ AVR DENON 3805 ด้วยครับ  (อ่าน 3531 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ช่วยเลือกลำโพง ให้ AVR DENON 3805 ด้วยครับ
« เมื่อ: 07 พฤศจิกายน, 2004, 01:01:32 PM »
ช่วยเลือกลำโพง ให้ AVR DENON 3805 ด้วยครับ
ของเดิมใช้ JBL HLS810 รู้สึกว่าเบสไม่ค่อยจะหนักเท่าไหร่

ton

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Schumi

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: ช่วยเลือกลำโพง ให้ AVR DENON 3805 ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 08:39:42 AM »
ผมว่า JBL ก็เบสต้นเยอะแล้วนะคับ ลองจัดตำแหน่งวางลำโพงดูคับ อาจได้เบสที่ดีขึ้นโดยไม่ต้องเปลี่ยนลำโพง  หรือหา Sub ที่เบสลึก ๆ มาเสริมคับ

ถ้าอยากเปลี่ยนจิง ๆ . . . .เบสหนัก ๆ ลองดู Cerwin หรือ AR ดูคับ

ส่วนตัวผมก็เคยใช้ Denon + JBL แต่ตอนนี้เปลี่ยนลำโพงมาเป็น B&W คับ เบสไม่หนักคับฟังเพลงเรื่อย ๆ  . . . . แต่ตอนอยากมันส์ ก็เปิด Sub ช่วยเอาคับ