ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องระเบิด  (อ่าน 3993 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ห้องระเบิด
« เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 10:32:38 PM »
แต่ไม่ได้มาจากตู้ไฟที่พี่ขุนจิตมาติดให้นะครับ ;D มาจากซับตัวใหม่ที่พี่จิตอุตส่าห์ขนขึ้นห้องมาให้ถึงที่ สุดยอดบริการจริงๆ O0 เรื่องหาเรื่องให้ผมเสียตังค์เนี่ยรวดเร็วทันใจมาก :D คุยกันวันอังคารตอนเย็น สายๆวันพุธพี่ท่านโทรมาบอกว่าแพ็คของเรียบร้อยแล้ว เย็นนี้เจอกัน :D ตั้งตัวไม่ทันเลย 2f ตอนแรกนึกว่าจะมีคนช่วยพี่ยก พอพี่ท่านถึงหน้าบ้านผมก็บอกท่านว่า พี่ยกขึ้นไปเลยครับผมกลับอยู่ใกล้ถึงแล้ว แต่พอกลับบ้านมาเห็น พี่ท่านกำลังยกขึ้นมาคนเดียว แต่ก็อยู่หน้าห้องผมแล้ว :black_eye เลยไม่ได้ช่วยเลย กล่องใหญ่มากๆครับ ไม่น่าเชื่อว่าคนเดียวจะยกขึ้นได้ถึง 3 ชั้น :showoff
ว่าแล้วก็ ขอบคุณพี่จิตมากครับ ที่ทำให้ผมเสียตังค์อย่างมีความสุขอีกแล้ว :clap (แต่คงเป็นทุกข์ของเสาหลัก :shutup ) เมื่อวานไม่มีโอกาสได้ลองฟังเลย พึ่งมีโอกาสวันนี้เอง ต้องขอบอกว่าเสียงสนั่นหวั่นไหวดีมากๆ ของเก่าว่ามากแล้ว แต่เทียบนี่ไม่ติดเลยจริงๆ เสียงมันนุ่มลึกสะใจจริงๆ แต่ถ้าเรื่องเบสต้นก็ต้องยอมรับครับว่าเทียบกับ passive ห้องพี่กัมฯไม่ได้ แต่ก็เป็นสิ่งที่รู้อยู่แล้ว อิอิ เพราะผมชอบนุ่มๆลึกๆมากกว่า ถึงแม้เบสต้นจะดูหนังมันส์กว่าก็ตาม แต่ตอนนี้คิดว่ายัง set ไม่ค่อยลงตัวเท่าไร บางตอนมันยังล้นห้องออกมาเกินไป คงต้องใช้เวลาเล่นสักพักนึง

ขอขอบคุณพี่จิตอีกทีนะครับ กับบริการแบบถึงลูกถึงคน (น่าจะถึงห้องด้วยนะ) :notworthy
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ mew2005

Re: ห้องระเบิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2006, 10:44:55 PM »
สมกับชื่อหัวข้อเลยครับ  K) K)  แต่ผมชอบเบสต้นมากกว่าครับ :secret

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:20:10 AM »
ยินดีด้วยครับ  d_d

ปีนี้ท่าจะเป็นปีแห่งการอัพของคุณตั้งไข่ เพราะเห็นอัพแบบต่อเนื่องไม่ยอมหยุดเลย อิอิ

:secret แต่เสาหลักก็คง  (( ไม่ยอมหยุดเหมือนกัน)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 06:07:39 AM »
ยินดีด้วยครับ 
1. ส่วนเรื่องสายที่จะโมใน  adcom  จะเร่งดำเนินการให้ครับ  หลังจากระเบิดท้ายยากจริง   ก็พี่เล่น ท้ายรุ่นใหญ่ 
แถมหักคอผมด้วย..........        สุดยอดเจาะยาก  ดอกสว่านสแตนเลสไหม้ครับงง
2.เอารูป mc12 +adcom มาให้ยลหน่อย+สายด้วย   ว่าแต่ผมจะไป shoping แล้วฝากอะไรเปล่าครับ
3.ส่วนตู้ไฟของผมใกล้จะมาถึงห้องแล้ว   burn เสร็จเมื่อไร   จะให้มาฟังครับ
4. ผมลืมยืมเจ้า  marsh  มาเล่นหน่อย ครับ  ส่วนสาย ps  อาจจะแบ่งมาเดินตู้ไฟครับ  ฮิอิอ 
อัพเล็กตามท่าน  อจ.ตั่งไข่  โหดร้ายให้เราแบก  3 ชั้น  ฮิอิอ   หลังหยอก   ต้องหาคนนวดอีกแล้ว  ฮิฮฺอ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 06:20:39 AM »
 O0 สุดยอดอีกแล้ว  d_d
ว่าแต่ เอาเจ้า earthquake มากลบเสียง  (( หรือเปล่า  :whistling

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 07:38:47 AM »
ยินดีด้วยครับ 
1. ส่วนเรื่องสายที่จะโมใน  adcom  จะเร่งดำเนินการให้ครับ  หลังจากระเบิดท้ายยากจริง   ก็พี่เล่น ท้ายรุ่นใหญ่ 
แถมหักคอผมด้วย..........        สุดยอดเจาะยาก  ดอกสว่านสแตนเลสไหม้ครับงง
2.เอารูป mc12 +adcom มาให้ยลหน่อย+สายด้วย   ว่าแต่ผมจะไป shoping แล้วฝากอะไรเปล่าครับ
3.ส่วนตู้ไฟของผมใกล้จะมาถึงห้องแล้ว   burn เสร็จเมื่อไร   จะให้มาฟังครับ
4. ผมลืมยืมเจ้า  marsh  มาเล่นหน่อย ครับ  ส่วนสาย ps  อาจจะแบ่งมาเดินตู้ไฟครับ  ฮิอิอ 
อัพเล็กตามท่าน  อจ.ตั่งไข่  โหดร้ายให้เราแบก  3 ชั้น  ฮิอิอ   หลังหยอก   ต้องหาคนนวดอีกแล้ว  ฮิฮฺอ
1. ขอบคุณครับพี่ ตั้งหน้าตั้งตารอ เมื่อวานมัวแต่ลองฟังซับ เลยยังไม่ได้ลองฟังเพลงเลยว่าเจาะท้ายแล้วเป็นไงบ้าง
2. รับทราบครับพี่ ว่าแล้ว Absolute ที่พี่เอามาให้สุดยอดจริงๆ O0 เรื่องสิงคโปร์ยังคิดอยู่ครับพี่ ให้เพื่อนเช็คราคาให้อยู่ ยังไงจะบอกพี่อีกทีนะครับ :notworthy
3.  0)
4. นั่นสิ มัวแต่ต้องแยกย้ายกลับไปหาภรรเมียกัน เลยลืมไปเลยพี่ :doh (มาเจาะตั้งแต่ ห้าโมงครึ่ง เสร็จตั้ง 2 ทุ่มกว่าแน่ะ :black_eye )ไว้วันเอาสายไวริ่งมาทำแล้วค่อยยกไปใหม่นะี่พี่ ;)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 08:24:34 AM »
ตั้งกระทู้ล้อเป้านี่ เดี๋ยวคงได้รับคำอวยพร ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 08:32:48 AM »
อุ้ย นั่นสินะ :cold กลัวจนตัวสั่นไปหมดแล้ว :cold

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 09:17:34 AM »
อุ้ย นั่นสินะ :cold กลัวจนตัวสั่นไปหมดแล้ว :cold

ฉลามบุก  :-X
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Pete

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 12:00:56 PM »
โอ้....พระเจ้าจอร์ชมันยอดมาก!!!!!!

ออฟไลน์ Klos.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 02:40:13 PM »
ยินดีด้วยครับ เสียงดีแถมยังสวยอีกครับ  K) K)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 04:21:03 PM »
ท่าน addy  ผมมีไปทานเบียร์  โคลีเซียมสนใจไหมฮิอฺอ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Klos.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2006, 05:26:48 PM »
ท่าน addy  ผมมีไปทานเบียร์  โคลีเซียมสนใจไหมฮิอฺอ

เปลี่ยนเป็นไป Santika ได้เปล่าครับ  d_d d_d

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2006, 11:53:01 AM »
ญาติผู้น้องผมเดินทางมาสายเดียวกันเลย เบสต้องดี.....ไว้ก่อน :clapเสียเงินไปกี่ตังหละน้องท่านงวดนี้เบามือหน่อยนะท่าน
ไว้ week หน้าจะไปขอฟังหน่อยนะสาย ps  ของ ท่านเสียงดีนะคงจะเอาไว้แทน เส้นเดิม ....
ห้องระเบิด....ไม่ตายหลอก.....ถ้า sub ระเบิดนะตายแน่ :cry2

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2006, 10:05:26 PM »
เห็นห้องระเบิดนึกว่าเสาหลักยั๊วะซะอีก  2f
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 08:25:55 PM »

http://www.bbznet.com/scripts2/view.php?user=sonicboom&board=1&id=126&c=1&order=numtopic

:clapจัดให้ :clap

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 10:20:46 PM »
รบกวนเล่าให้ฟังบ้างครับว่า Adcom   ก่อนและหลังเจาะท้ายแล้วเสียงเป็นอย่างไรบ้าง  burn in ไปถึงไหนแล้วครับ  8)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 10:35:16 PM »
:oops ยังเบิร์นได้ไม่เท่าไรเลยครับพี่ KJ เพิ่งมีโอกาส 2 - 3 วันนี้ใช้งานเยอะหน่อย ดูหนังได้ 4 แผ่น ฟังเพลงอีกหลายชั่วโมง ก่อนหน้านี้ได้มาแต่ไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ ใช้แค่เสาหลักดู UBC เอง :black_eye แต่พรุ่งนี้ดันต้องไปออกตลาดต่างจังหวัดกลับอีกทีตั้งจันทร์หน้าแน่ะครับ เลยอดใช้ต่อเลย K]
เท่าที่ฟังตอนนี้หลังจากเจาะท้ายแล้ว ดีขึ้นเยอะมากครับ O0 เสียงดูคม ตัวโน้ตชัดเจนขึ้น เสียงกลางอิ่มขึ้นมาอีก และมีน้ำหนักขึ้นเยอะ เมื่อเทียบกับยังไม่ได้เจาะท้าย :clap ที่สำคัญทำให้เสียงฮัมในระบบผมหายไปเลย เพราะพอเปลี่ยนสายได้ ผมลองเอา LabII ไปเสียบ ตอนแรกยังมีอยู่ หงุดหงิดมาก >:( แต่สักพักนึกได้ว่า Lab II ต่อสาย ground มาข้างนอกให้ด้วย สามารถถอด ground ออกได้ เลยลองดู ทีนี้เงียบสนิทเลย :yahoo ตอนนี้รอพี่จิตทำสายไวริ่งข้างในให้เป็น Xstream Statement ให้อยู่ครับ พร้อมทั้งเปลี่ยน circuit breaker เป็นของ Acme ถ้าได้เมื่อไรคงไปได้อีก ^-^ แต่คงต้องรอพี่จิตกลับจากสิงคโปร์ และผมกลับจากต่างจังหวัดก่อน ค่อยมาลุยต่อครับ :D ยังไม่รวมรายการยุของ อจ. ae ที่ให้เปลี่ยนสายขั้วต่อ rca ด้วย อันนั้นยังคิดอยู่เลยครับ :help เพราะอจ. ae บอกให้ใช้ Absolute มาทำไวริ่งข้างในเลย :o

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 10:50:02 PM »
ส่วนเรื่องซับ หลังจากฟังไปฟังมาพบว่าตำแหน่งแรก เสียงยังไม่ดีเท่าไร ครางมากๆ พี่ ae และ พี่จิต เลยแนะนำให้ย้ายตำแหน่งดู วันนี้เลยนั่งย้ายซับโดยเปลี่ยนตำแหน่งกับ Earthquake ตัวเล็ก ปรากฎว่าดีขึ้นเยอะ ไม่บวมครางเหมือนเก่า แล้วดูเหมือนเบสต้นยังเยอะขึ้นด้วย คงต้องลองฟังอีกสักพักว่าจะเป็นยังไงบ้าง :)

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 11:12:57 PM »
ขอบคุณครับ  ไว้จะคอยฟังรายงานผลการปรับเปลี่ยน   กรณีฮัมรายการนี้แสดงว่าคงเกิดจากกราวด์ลูป    หากเปลี่ยนใช้สาย ไวร์ริ่งดีๆแทนรวมทั้ง ขั้วดีๆคงดีขึ้นมากแน่เลยครับ 8)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2006, 11:21:56 PM »
กรณีฮัมรายการนี้แสดงว่าคงเกิดจากกราวด์ลูป    หากเปลี่ยนใช้สาย ไวร์ริ่งดีๆแทนรวมทั้ง ขั้วดีๆคงดีขึ้นมากแน่เลยครับ 8)
ครับพี่ นั่งไล่อยู่ตั้งนาน ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะ sunfire ปรากฎว่าหลังจากครั้งแรกที่เจอที่ sunfire และแก้ให้หายแล้ว ไม่กี่วันก็มาอีก K] แต่น้อยลง แต่ยังมีบ้าง หงุดหงิดสุดๆ นั่งถอดสายตั้งหลายเครื่องเพื่อจะหาว่ามันเป็นที่ไหน หาเท่าไรก็ไม่เจอ (ตอนแรก adcom เปลี่ยนสายไฟไม่ได้) จนในที่สุดก็เจอจนได้ :yahoo จริงๆถ้าทำก็อยากเปลี่ยนขั้วด้วยเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าต้องเจาะอีกมั้ย หรือว่ามันแทนที่ได้เลย เพราะไม่อยากเจาะแล้ว พี่จิตก็คงไม่อยาก เพราะเหล็กหนามากๆครับ :D