ผู้เขียน หัวข้อ: Computer DVD Copy Protection Software  (อ่าน 3081 ครั้ง)

ออฟไลน์ GOT

Computer DVD Copy Protection Software
« เมื่อ: 08 เมษายน, 2006, 12:52:27 PM »
สวัสดีครับ,

ผมอยากขอความช่วยเหลือเรื่อง copy protection ของ DVD ในคอมหน่อยครับ  ไม่ทราบว่ามี software แก้ไขหรือไม่ครับ  ขอบคุณครับ :help :help

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: Computer DVD Copy Protection Software
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เมษายน, 2006, 01:23:01 PM »
ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยว่า จะทำอะไรหรือมีปัญหาอย่างไรครับผม...

ออฟไลน์ GOT

Re: Computer DVD Copy Protection Software
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เมษายน, 2006, 08:22:37 PM »
สวัสดีครับคุณตู่,

คือว่าผมจะ copy DVD ลงบน harddisk โดยใช้ software Sonic Records.  ปรากฏว่าหลังจาก setup เพื่อจะ copy เจ้า sonic บอกว่า DVD นี้มี copy protection ไม่สามารถ copy ได้ครับ  ขอบคุณครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เมษายน, 2006, 10:35:28 PM »

ออฟไลน์ GOT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เมษายน, 2006, 12:24:23 AM »
คุณตู่,

ขอบคุณครับ เดี่ยวผมจะลองทำดู หากติดขัดอะไรจะติดต่อคุณตู่อีกทีครับ  ขอบคุณอีกครั้ง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เมษายน, 2006, 10:14:35 AM »
พี่ตู่ครับ ขออนุญาติเสริมนิดนึงครับ ผมว่าถ้าติด copy protection ต้องลองลงพวก AnyDVD หรือ DVD Region Free พวกนี้ด้วยครับ ลองหาโหลดดูได้ในเน็ตครับ ส่วนยาแก้ไอ (แค๊กๆๆๆ) ก็ลองหาดูเหมือนกัน

ป.ล. แนะนำ AnyDVD ครับ ผมใช้อยู่ ช๊อบชอบ อิอิ  ;D
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 เมษายน, 2006, 11:55:01 AM »
พี่ตู่ครับ ขออนุญาติเสริมนิดนึงครับ

ตามสะดวก ด้วยความยินดีเลยครับผม  c)

ออฟไลน์ GOT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 เมษายน, 2006, 11:21:18 PM »
ขอบคุณครับคุณ tsainont (film Junkie)  ผมใช้ DVD region free อยู่แล้วแต่แก้ไม่ได้ จะลองใช้ตามที่แนะนำครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ