ผู้เขียน หัวข้อ: component input หลังเครื่อง AV Receiver ช่วยให้ภาพสวยขึ้นได้หรือครับ  (อ่าน 2813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Depapepe

• จุดเริ่มและปลายทาง
ที่เคยสอบถามมา ถ้าต่อผ่านAVRแล้วทำให้ภาพดีขึ้นนั้นส่วยใหญ่
จะต้องเป็นรุ่นใหญ่ๆครับ ส่วนรุ่นเล็กๆผมก็ว่าต่อตรงดีกว่าครับ
 :wiggle :wiggle :wiggle
:punk
จุดเริ่มต้น และปลายทาง

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Denon 3808 รุ่นล่าสุด ก็พอทำได้ครับ แต่ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ

# Analogue to HDMI video conversion/scaling (480p/720p/1080i/1080p)
# Faroudja DCDi video processing (FLI-2310)

http://www.audioholics.com/reviews/receivers/denon-avr-3808ci-first-look

ออฟไลน์ ice_berger77

ที่เคยสอบถามมา ถ้าต่อผ่านAVRแล้วทำให้ภาพดีขึ้นนั้นส่วยใหญ่
จะต้องเป็นรุ่นใหญ่ๆครับ ส่วนรุ่นเล็กๆผมก็ว่าต่อตรงดีกว่าครับ
 :wiggle :wiggle :wiggle

ออฟไลน์ poltoday

เคยว่างลองต่อ มาดูครั้งหนึ่ง ผมว่าภาพออกหม่นๆกว่าเดิมด้วยซ้ำ นะครับ
รึว่ามันขึ้นอยู่ กับคุณภาพ ของavr ด้วย ผมใช้แค่ hk 240 เอง

ออฟไลน์ Depapepe

• จุดเริ่มและปลายทาง
สงสัย sale ท่านนั้นคงกินใบกระท่อมไปเยอะมั๊งคร๊าบ อิ อิ  2f

ต่อตรงยังไงก็ดีกว่าครับ  c)

โดนใจมากคับ.. ;D  2f :clap  2f  ;D 2f  :clap  ;D    ;D ;D
จิงๆแล้วก็น่าจะช่วยได้ในระดับนึงคับ เห็นมีรีวิวตอนทดสอบเอวีเดนอนตัวนึงว่าให้ภาพดีขึ้นมากคับ แต่น่าจะเปลืองเงินค่าสาย..คับ  :bye1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม, 2007, 07:51:05 PM โดย Depapepe »
จุดเริ่มต้น และปลายทาง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
สงสัย sale ท่านนั้นคงกินใบกระท่อมไปเยอะมั๊งคร๊าบ อิ อิ  2f

ฮ่าๆๆๆ มาขำ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
ผมต่อตรงจาก เครื่องเล่น DVD เข้าโทรทัศน์เลย จะได้ไม่ต้องผ่านสัญญาณหลายทอด ไม่เปลืองสายคอมโฟเน้นท์ด้วย และอีกอย่าง ผมว่าต่อตรงภาพแจ่มกว่านะ
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star

ออฟไลน์ นุ้ย

• **
    • ศูนย์รวมข่าวสารเกม
ยังไม่เคยได้เยินครับ ผมว่ามันน่าจะสิ้นเปลืองนะ ประมาณว่ามันช่วยให้เราได้สะดวกเวลาใ้ช้งานหลายๆ source มากกว่า   อยากทราบเหมือนกันเหอๆ ถ้ามันเห็นผลจริงจะลองเหมือนกัน

ออฟไลน์ hifidelity

• *
ขอเรียนถามพี่ๆ เพื่อนๆว่า ผมไปดูเครื่องเสียงมา  sale แนะนำว่า การต่อสาย component จาก DVD ผ่าน AV แล้วเข้า TV จะได้ภาพที่สวยกว่าเสมือนการ upscale   ซึ่งเหมาะกับเครื่องเล่น DVD ที่ทำscaleได้แค่ 480p 576p ขอถามว่า AV Reciever สามารถทำได้เช่นนั้นหรือครับ